Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
mấy huyện Đồng Nai, có Trảng Bom khá giống Tân Uyên về thời điểm, nguồn gốc và hình thành nhân lực cho các KCN.

em sang Bà Rịa hơn năm nay, đã nhận ra động lực thu hút lao động dài hạn là khá yếu. Dân số loãng quá, lại không có biểu hiện hội tụ nhanh như Dĩ An 15 năm trước.
Anh ơi cho em hỏi, những nơi có vị trí kết nối thuận lợi, được chú trọng đầu tư hạ tầng nhưng nguồn nhân lực tại chỗ bị thiếu hụt thì có định hướng gì để thu hút lao động dài hạn không ạ.
Ví dụ như NT và các khu vực quanh sân bay LT hạ tầng có nhiều tín hiệu tích cực, các KCN gần đấy được hưởng lợi về vị trí nhưng gặp vấn đề về nguồn nhân lực. Chính sách địa phương, doanh nghiệp cần như thế nào để thu hút lao động về đây, tiềm năng phát triển nguồn nhân lực dài hạn ở đây có khả quan và cần thời gian bao lâu ạ.

Tập Lái
27/12/20
24
17
3
Anh @Ba Văn và các anh cho em hỏi. Em có mua lô đất trên bảo lộc sổ năm 2006 ghi số thửa là 575 mà bây giờ tra trên remaps lại hành thửa 96. Em có hỏi địa chính phường thì được báo thửa 575 ghi trên sổ giờ không có trên bản đồ địa chính. Vậy trường hợp này mình xử lý như thế nào được ạ?
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Attachments

Hạng D
1/1/15
2.368
10.343
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Anh ơi cho em hỏi, những nơi có vị trí kết nối thuận lợi, được chú trọng đầu tư hạ tầng nhưng nguồn nhân lực tại chỗ bị thiếu hụt thì có định hướng gì để thu hút lao động dài hạn không ạ.
Ví dụ như NT và các khu vực quanh sân bay LT hạ tầng có nhiều tín hiệu tích cực, các KCN gần đấy được hưởng lợi về vị trí nhưng gặp vấn đề về nguồn nhân lực. Chính sách địa phương, doanh nghiệp cần như thế nào để thu hút lao động về đây, tiềm năng phát triển nguồn nhân lực dài hạn ở đây có khả quan và cần thời gian bao lâu ạ.

em chưa đủ trình độ để trả lời câu hỏi của anh.

em chỉ biết trong 2 tháng qua, Hồ sơ chuyển nhượng nhà đất ở Bà Rịa gấp 35 lần so với tháng 7&8 năm 2021, số lượng Hồ sơ nhiều nhất là Xuyên Mộc và Châu Đức.

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
em chưa đủ trình độ để trả lời câu hỏi của anh.

em chỉ biết trong 2 tháng qua, Hồ sơ chuyển nhượng nhà đất ở Bà Rịa gấp 35 lần so với tháng 7&8 năm 2021, số lượng Hồ sơ nhiều nhất là Xuyên Mộc và Châu Đức.
Dạ em cảm ơn anh và thông tin của anh

• Like
Reactions: mango1 and Wuyền
Hạng D
28/10/19
1.230
4.279
113
Anh @Ba Văn và các anh cho em hỏi. Em có mua lô đất trên bảo lộc sổ năm 2006 ghi số thửa là 575 mà bây giờ tra trên remaps lại hành thửa 96. Em có hỏi địa chính phường thì được báo thửa 575 ghi trên sổ giờ không có trên bản đồ địa chính. Vậy trường hợp này mình xử lý như thế nào được ạ?
View attachment 2634601
Trước tiên là có đất không. Có bị tranh chấp không. Nếu ổn thì ký giáp ranh cho sớm.
Mình thấy nhiều người ở lâu năm đã ký giáp ranh, là điều kiện được pháp luật bảo vệ. Dù ngày nào đó họ kiểm tra bản đồ tọa độ không đúng mặc kệ, xin điều chỉnh tọa độ cho đúng thực tế.
Không thể tranh chấp với trường hợp này, dù sau này ai đó đưa sổ có tọa độ nằm ngay tọa độ đất đang ở này.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Knsvn
Tập Lái
27/12/20
24
17
3
Trước tiên là có đất không. Có bị tranh chấp không. Nếu ổn thì ký giáp ranh cho sớm.
Mình thấy nhiều người ở lâu năm đã ký giáp ranh, là điều kiện được pháp luật bảo vệ. Dù ngày nào đó họ kiểm tra bản đồ tọa độ không đúng mặc kệ, xin điều chỉnh tọa độ cho đúng thực tế.
Không thể tranh chấp với trường hợp này, dù sau này ai đó đưa sổ có tọa độ nằm ngay tọa độ đất đang ở này.
Dạ cảm ơn anh!

Hạng B2
4/9/18
146
928
93
Dạ cảm ơn anh!
Mình có mấy thửa ở quê họ cũng đánh số lại nên giờ không có số thửa trong bản đồ địa chính như đã ghi trong sổ nữa. Nhìn vào hình thể thửa đất thì vẫn y như vậy mà chỉ có số thửa là thay đổi thôi. Cơ quan quản lý họ làm mà ko báo cho dân biết, Mang sổ đi công chứng, sang tên chủ quyền cũng ko có khúc mắc gì nên bác an tâm đi. Đất có sổ là ngon rồi.

• Love
Reactions: Namltd
Hạng B2
25/5/21
104
1.375
93
Đất Châu Thành Tây Ninh thì dao mấy anh ? Miếng cạnh nhà mình đang bán 5 mét 1 mét 90tr vợ bảo mua ko biết có nên mua ko ?

• Like
Reactions: Homely2
Hạng D
28/10/19
1.230
4.279
113
Đất Châu Thành Tây Ninh thì dao mấy anh ? Miếng cạnh nhà mình đang bán 5 mét 1 mét 90tr vợ bảo mua ko biết có nên mua ko ?
Nếu giá không cao hơn thị trường, lại cạnh nhà, nên mua ngay. Đừng nghĩ ép họ bán thấp mới mua, ngày nào đó họ không bán/ bán cao hơn hoặc đã bán, thì bạn mất cơ hội mở rộng nhà mình.