Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
27/12/20
24
17
3
Mình có mấy thửa ở quê họ cũng đánh số lại nên giờ không có số thửa trong bản đồ địa chính như đã ghi trong sổ nữa. Nhìn vào hình thể thửa đất thì vẫn y như vậy mà chỉ có số thửa là thay đổi thôi. Cơ quan quản lý họ làm mà ko báo cho dân biết, Mang sổ đi công chứng, sang tên chủ quyền cũng ko có khúc mắc gì nên bác an tâm đi. Đất có sổ là ngon rồi.
Dạ em cũng nghĩ do sổ cũ nên họ cập nhật lại số thửa, em đang làm đơn trích lục lại thửa!

• Like
Reactions: nmk47
Hạng B2
12/2/19
179
559
136
35
Các bác cho e xin hỏi xem bản đồ quy hoạch bà rịa vtau thì app nào xem chuẩn nhất ạ?

Hạng B1
25/5/21
90
1.315
83
Nếu giá không cao hơn thị trường, lại cạnh nhà, nên mua ngay. Đừng nghĩ ép họ bán thấp mới mua, ngày nào đó họ không bán/ bán cao hơn hoặc đã bán, thì bạn mất cơ hội mở rộng nhà mình.
Thank Bác nhà dưới đó mình cũng ko ở. Chắc để tính coi sao.

Hạng B2
9/12/19
130
219
43
30
Em đang tính đầu tư khoảng 4t5 cho căn nhà mặt tiền đường kvuc đông đúc để cho thuê kiếm dòng tiền 7-9tr/ tháng. Đang nhắm tới kdc Vsip của Thuận An, BD. Gần làng chuyên gia Sing, Oasis.
Bác @Ba Văn hay bác nào nào rành đánh giá tính khả thi hộ em. E cảm ơn nhiều.

25/2/13
1.075
10.078
113
Em có 2 câu hỏi xoáy:
  1. Anh @Ba Văn đầu tư rất nhiều... thì ắt hẳn là đã từng đứng tên bán đất/nhà rất nhiều, vậy anh có khai đúng giá hay khai thấp giá để né thuế ?
  2. Nếu anh Ba trước giờ né thuế thu nhập, thì việc anh lên đây chia sẻ với anh em (rất cảm ơn!) và quá Hot như hiện tại sẽ rất dễ trở thành mục tiêu làm án điểm với trend truy thu thuế thu nhập Cá Nhân trong hiện tại và sắp tới. Vậy anh Ba có lo không ?
Trước em có hỏi câu này, anh Ba nói ko lo. Hiện nay Thuế lại đang làm rất căng vụ này, và nếu có đủ nguồn lực thậm chí họ sẽ điều tra và truy thu ngược lại từ năm 2015. Vậy anh Ba nhận định việc này như thế nào và có thay đổi quan điểm gì không ? Cảm ơn anh Ba

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Trước em có hỏi câu này, anh Ba nói ko lo. Hiện nay Thuế lại đang làm rất căng vụ này, và nếu có đủ nguồn lực thậm chí họ sẽ điều tra và truy thu ngược lại từ năm 2015. Vậy anh Ba nhận định việc này như thế nào và có thay đổi quan điểm gì không ? Cảm ơn anh Ba
Anh hỏi tớ có lo ko thì tớ trả lời ko lo rồi. Anh muốn mình trả lời sao? Anh đang có ý gì?
còn việc anh có lo hay ko đó là chuyện của anh (nếu anh có trốn thuế).

25/2/13
1.075
10.078
113
Anh hỏi tớ có lo ko thì tớ trả lời ko lo rồi. Anh muốn mình trả lời sao? Anh đang có ý gì?
còn việc anh có lo hay ko đó là chuyện của anh (nếu anh có trốn thuế).
Do lúc trước ko căng lắm, bây giờ thì khác nên em hỏi lại. Thấy anh Ba vẫn còn tự tin vậy thì tốt quá rồi. Cảm ơn anh

Hạng B2
9/12/19
130
219
43
30
Em đang tính đầu tư khoảng 4t5 cho căn nhà mặt tiền đường kvuc đông đúc để cho thuê kiếm dòng tiền 7-9tr/ tháng. Đang nhắm tới kdc Vsip của Thuận An, BD. Gần làng chuyên gia Sing, Oasis.
Bác @Ba Văn hay bác nào nào rành đánh giá tính khả thi hộ em. E cảm ơn nhiều.
@Ba Văn
Bác ơi tư vấn giúp em

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
@Ba Văn
Bác ơi tư vấn giúp em
Anh cần dòng tiền sao không chia 4.5 tỷ đó ra làm 2, xúc 1 chung cư hơn 2 tỷ cho thuê 8-10 tr còn lại mua đất trống.
Phương án 1: Nhà gồm nhà + đất, sau có tăng giá thì chỉ đất tăng còn nhà bị khấu hao giảm giá trị ( chưa kể chi phí bảo trì).
Phương án 2: Chung cư + đất, sau có tăng giá trị thì đất tăng giá trị, phần chung cư đa số đứng giá chứ không giảm.
Chưa kể đến nếu anh mua nhà nó là tài sản duy nhất lại giá trị to khó thanh khoản. PA 2 thì anh lại có 2 tài sản, cần gì anh dễ chọn lựa bán hoặc vay bank 1 trong 2, giá trị nhỏ bán cũng dễ thanh khoản nữa

Hạng D
28/10/19
1.227
4.190
113
Có 1 bác nào đó trên 4rum có tư vấn như sau:
- để dành 100tr - 200tr cho 1 đến 2 năm cần thu nhập 9tr/ tháng.
- số tiền còn lại 4,3 tỷ - 4,4 tỷ đầu tư miếng đất có thể tăng giá sau 1 đến 2 năm (không nhất định mua nhà cho thuê, vì ta đã trừ 100tr - 200tr rồi).

Bác thử xem nó có hiệu quả không.

• Like
Reactions: Cao and thanhvinhan