Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
T chờ DL xin lỗi, nhưng đến giờ vẫn không, anh sẽ reply hành động đó một chút.

Làm viêc dở thi đuổi thôi chứ còn gì nữa. Cho ngồi hoài làm gì

Cứ phải như Đinh La Thăng, thằng nào làm không được việc là đuổi liền

Ở Mỹ và châu Âu, thậm chí làm không được việc, sáng gọi vào phòng kêu đi ra khỏi công ty, khỏi lưu luyến gì luôn

Cứ suy nghĩ như anh bao giờ xã hội mới phát triển, MItsubishi mới bán được hàng

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Tranh luận về kiến thức, về cái đại học bằng hai, mà Dl chỉ bỏ bóng đá người.
Anh ghi trong hồ sơ Facebook là làm ở Minh Thành mà. Mãi tận đến 2010 (thì phải) T vẫn giới thiệu, tìm khách vào 2 Bis, đến múc bác thich4banh suýt ban nick về việc này.
Trong hội Mit có giới thiệu do.hcm, Kingo, và hình như Ngoc.dds nữa vào làm đồng sơn, môt số các bác khác vào làm cách âm.... có thể các bác này còn nhớ. Về sau chất lượng giảm sút nên không giới thiệu nữa.
Có ai bị đuổi mà vẫn tìm khách cho công ty cũ?

Có chứ, kiếm tiền cò, giống như anh đang làm hiện tại

Thực ra xã hội hiện tại khi làm không phù hợp, không được việc thì "bị đuổi" là bình thường. Người bị đuổi có thể kiếm môi trường khác phù hợp hơn để phát triển. Nói chung anh vui vẻ với quá trình bị đuổi việc của anh cũng như "nguyên phòng Marketing của MIT nếu em làm TGD MIT" đi.

Kể chuyện một thằng lính của em, em huấn luyện nó từ chả biết gì tới khi nó rãnh rẽ mọi chuyện rồi bắt đầu cà chớn, em cho nó nghỉ cách đây cũng 10 năm rồi. Bây giờ, sau thời gian bôn ba, nó thành đại gia gạo Miền Tây (vĩnh Long), giờ suốt ngày gọi em rủ xuống chơi bời, rồi còn khoe có 1 cái X6, 1 cái Â6, muốn lấy lúc nào thì lấy để "cám ơn sếp đã đuổi em thì em mới lên người". (chuyện có thật nhé, cần thì em giới thiệu nó !!)
Đó "đuổi" nhiều khi cũng hay. Tuy nhiên chỉ đối với người biết phấn đấu biết suy nghĩ. Hy vọng anh biết suy nghĩ tí, bớt gàn dở đi, bớt bỏ thời gian làm Fan Cuồng của MIT đi, làm cái gì đó cho vợ con đỡ khổ

Còn cái vụ bằng cấp, anh quên giùm đi, anh chả biết bằng cấp như thế nào, giá trị ra sao, lải nhải hoài, chán chả muốn nói. Mịa, bằng DH Ngoại Thương, Chính Quy ....... còn kêu văn bằng 2 với chả 3, rồi không có giá trị. Thích thì em cho chi tiết kiểm tra này, em học lớp K33A2 Niên khoá 94-99, anh có thể vào trường hỏi Minh Mập (K32), đạt giải Dynamic chung với em, hiện đang làm Hiệu Trưởng trường, hỏi nó coi em là thằng nào. HỒi SV hoc DH, em hoc 2 trường (BK, NT, chính quy cả, không chuyển điểm và hồi đó đâu biết văn bằng 2 là gì), làm việc gấp đôi người khác, nhờ trời tốt nghiệp ngon lành cả, cả 2 trường đều được giữ lại với điểm cao và không rớt môn nào (chuyện này hiếm xảy ra cả ở BK và NT hồi đó nhé) mà quyết tâm bút áo ra đi kiếm tiền

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/3/13
301
148
43
Hi em đọc hết các bài của 2 bác em góp ý tý nhé ( lại cái thói lắm chuyện của em)

- 2 anh ko nên tranh cãi nữa nếu cứ thế thành thù hằn nhau mệt lắm 2 anh ạ
- ai cũng có điểm mạnh và cũng chả động chạm đến nồi cơm của ai, nên thôi dĩ hoà vi quý đi cho mọi người cùng vui vẻ. Tức giận thù hận chỉ mệt thêm thôi.

có gì 2 anh bỏ qua cho trẻ trâu em lắm chuyện nhé. Chúc 2 anh buổi tối vui vẻ.

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Bác DuongLao còn kể thiếu cái bằng MBA Báo Chí nữa...:3dnhinyeu:

• Like
Reactions: duonglao
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Bác DuongLao còn kể thiếu cái bằng MBA Báo Chí nữa...:3dnhinyeu:

MBA riêng, Báo Chí riêng nhoen cưng. Chuẩn bị làm cái Nghiên Cứu Sinh nữa. Mấy cái này giấu chưa kể.

Mà thôi em cũng ngại mang bằng cấp ra hù thiên lạ lắm, thích hoc thì cứ học tùm lum thôi, chứ hiện tại làm việc thì công trừ nhân chia là chính, kiến thức kinh tế thì nó ngấm vào máu rồi, ko tính

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Nhưng em thích cái bằng Cao Học Báo Chí của bác thôi hà kakaka.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Nhưng em thích cái bằng Cao Học Báo Chí của bác thôi hà kakaka.

MBA là cao học quản trị kinh doanh thôi

Báo Chí thì em chỉ có mấy cái chứng chỉ hà, không hứng cái mảng này lắm do ít tiền

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Bác học giỏi thế, em có mỗi cái bằng...lái mà cũng phải thi 2 lần nè kkk

• Like
Reactions: duonglao
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Bác học giỏi thế, em có mỗi cái bằng...lái mà cũng phải thi 2 lần nè kkk

Nhục cái là bằng lái em cũng thi lần 2 mới đậu. Haizz, vậy mà cũng có thằng giống mình

Tại em thích học thôi, một mớ bằng có để làm gì đâu, công việc của em giờ chỉ công trừ nhân chia sao cho .......nó đúng cơ chế thôi

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Xong chưa? Còn lời nào ân ái với nhao nữa không thì em đóng thớt?

Status
Không mở trả lời sau này.