Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Ford lỗi phần mềm điều khiển hộp số ở tất cả các xe, nhưng chỉ mấy xe này bị lỗi nặng thôi.
Quá thất vọng với một hãng ô tô mỹ, cái nôi của công nghệ mà làm cái phần mềm năm này qua năm khác vẫn dở hơi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xe Mỹ tốt thật, hết động cơ chảy nhớt rồi đến cầu trước xi nhớt, giờ lại thêm hộp số. Đó là chưa kể vô số lỗi ở hệ hệ thống điện vốn làm nên tên tuổi của Ford.
Một số người thường bảo mua Ford sẽ sướng toàn tập còn mua Toy thì chỉ sướng lúc bán. Thì ra bây giờ mình mới hiểu ra cái "sướng" của các thánh. Hihi... Các thánh sướng vì được mang xe ra gara thường xuyên hơn, buộc phải đi Grap/taxi nhiều hơn (có tài riêng nên sướng chăng???). Chi trả chi phí bảo dưỡng sửa chữa nhiều hơn để có cơ hội thể hiện ta đây có tiền (sướng thật). Lại nữa, mỗi lần đổ xăng, đổ dầu lại càng có cơ hội để mà vênh mặt lên rằng (kao đổ xăng đến mấy triệu trong khi thằng đi xe Toy đổ có mấy trăm nghìn, đâu có giàu bằng tao haha, quá xá sướng).

• Like
Reactions: daubu
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đang ngắm nghía ford mà dạo này tai tiếng nhiều quá cộng với phần bệnh hộp số kinh niên nữa nên loại thẳng vòng gửi xe luôn cho lành.
Chính xác rồi, dạo này Ford thuê mấy thằng reviewer dạo tâng bốc ghê lắm, bạn để ý mà xem, tấc cả các kênh review xe dạo đều tâng bốc Ford bấc cứ dòng nào cũng đều ca tụng lên mây từ Fiseta, Ecosport, Focus, Everest, Ranger, Raptor, Explorer. Thật sự em chưa thấy hãng xe nào có xé là số 1 hết tấc cả các phân khúc cả. Hehe, trong khi hộp số của Ford (bất kể là PS hay SS) đều lỗi tè le, bị kiện khắp nơi trên TG, nhưng lại được ca tụng bởi các thánh review, chúng chỉ lôi số cấp công bố ra để khen rồi chê hộp số xe Nhật ít cấp hơn là dỏm hơn, haha. Sự thật là hộp số 6 cấp của Toy, Mit, Hon chuyển số êm và mượt mà hơn 10 cấp của Ford rất rất nhiều. Lại không bị vô số lỗi như của siêu phẩm Ford

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Trả hiểu Ford làm ăn kiểu gì. Để cái xe lỗi 2 năm liền ở bộ phận cực kỳ quan trọng đó là hộp số. Ko tự nhận ra sản phẩm của mình bị lỗi mà phải đợi khách hàng phản hồi, kêu cứu. Lại còn xì dầu xì nhớt chưa thấy phương án xử lý. Đi cái xe mất hết cả tự tin, tự hào về chiếc xe công nghệ , an toàn nhất phân khúc. Rất mong hãng khắc phục 1 cách nhiệt tình, chính xác tránh để lỗi lặp lại. Cả những sản phẩm đang bán liệu 2 năm nữa có triệu hồi như này nữa ko? Với đa phần người dân Việt Nam ô tô là một tài sản. Vì vậy muốn họ mua xe thì anh hãy làm ra sản phẩm tốt.
Tâm sự của một người đang sử dụng xe Ford everest 2.0 biturbo 4wd.
Bạn mua xe chỉ vì lời review của các thánh review dạo đúng không? Có 1 điểm chung của các thánh review dạo đó là chửi Toy và nâng bi Ford (đố bạn tìm được 1 kênh review dạo nào chê Ford đấy) Họ đã được trả tiền để làm chuyện đó. Sự thật thì ai đã lỡ mua Ford đều thấm thía cái sự mệt mỏi do cái tài sản mà mình phải bỏ rất nhiều tiền để mua. Trong khi đó, nếu bạn mua Fortuner, PajeroSport, MuX thì giờ này bạn đã kê cao đầu mà ngủ, bọn anti xe Nhật thường bảo xe Nhật chả có gì để hỏng...bl ...bla.... Đối với họ xe Nhật không có hộp số, động cơ, hệ thống truyền động chăng????

• Like
Reactions: Gỗ_lim
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Nói chung mấy con xe của Mỹ như Ford, GM, Chrysler hộp số cùi bắp không phải là chuyện gì mới.
Bị mắc lỗi thôi chứ em thấy ko cùi. hộp số 10AT Everest hay ford selectshift (ecosport 2019 mới) em đã chạy thấy chuyển số rất tôt và êm, dải RPM ổn khi đi nhẹ nhàng và depart gấp cũng rất ngon nhất là đi tốc độ cao cảm giác đông cơ êm rất thích.

Tập Lái
22/6/19
40
38
21
36
Bạn mua xe chỉ vì lời review của các thánh review dạo đúng không? Có 1 điểm chung của các thánh review dạo đó là chửi Toy và nâng bi Ford (đố bạn tìm được 1 kênh review dạo nào chê Ford đấy) Họ đã được trả tiền để làm chuyện đó. Sự thật thì ai đã lỡ mua Ford đều thấm thía cái sự mệt mỏi do cái tài sản mà mình phải bỏ rất nhiều tiền để mua. Trong khi đó, nếu bạn mua Fortuner, PajeroSport, MuX thì giờ này bạn đã kê cao đầu mà ngủ, bọn anti xe Nhật thường bảo xe Nhật chả có gì để hỏng...bl ...bla.... Đối với họ xe Nhật không có hộp số, động cơ, hệ thống truyền động chăng????
Này mà ko khắc phục đc lỗi thì chỉ còn nước bán xe thôi. Chứ đang đi mà nó nằm ra đấy thì nhục.

• Like
Reactions: namosa
Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Sao không cộng thêm lỗi chảy dầu, làm một lần luôn cho ntd ăn tâm.
Dạ,
Thưa anh, chảy dầu cóa sao đâu, các thượng đế cứ xài và hỏng và sửa và sửa, em kiếm thêm chút đỉnh mấy dịch vụ đó.
Nhưng lỗi này, iem cũng lơ tơ mơ, bánh răng hộp số hay phần mềm điều khiển nó., pm điều khiển 1 cái hộp số thì quá thường nha, pm đk 1 cái bánh răng nào đó thì là đỉnh của đỉnh, bác đi đâu kiếm được. Có chút xíu nói nhỏ nghen: xe lỡ ra nó dừng bất ngờ trên kao tốk vì hộp số thì chỉ có lên tòa Thái nguyên mới thắng kiện, nên em triệu hồi sửa cho các thượng đế chút.
Cái hs này là tinh hoa mỸ mà, năm trước có bác nào đi ex nổ kêu mà chả ai tin. Thôi cũng đáng cho chuyện đú của thượng đế, rẻ hều à.

• Like
Reactions: namosa