Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Xe ngon nhưng nghe tới lỗi có vẽ bựa bựa sao ấy. :3dchongchong:
Nói chung là dòng xe nào cũng có lỗi Bác ạ ( Kể cả dòng xe cao cấp ). Quan trọng là hãng ngta có công bố và khắc phục hay ko thôi. Còn mức độ hãng nào bị lỗi thường xuyên thì đó mới là cái đáng lo ngại. :)

Hạng C
16/6/11
625
482
63
Sao Mit không thông báo là upgrade phần mềm, nếu chỉ sửa phần mềm thì chứng tỏ xe Mit rất thông minh.
Hộp số CVT INVEC III của Mit vốn rất thông minh. Nó ghi nhớ và phân tích thói quen người lái để quyết định thời điểm căng giảm đai truyền cho phù họp với ý thích của họ. Chắc lập trình lộn nên thông minh thành thông manh. Nhưng nói chung phần mềm thì dễ sửa, nạp lại tí là xong. Sợ nhất là đang tiến ông ấy lại tự chuyển thành lùi thôi

Hạng B2
28/2/15
344
381
63
HO CHI MINH
Bác mua xe Tung Của ấy- em chưa từng nghe tin nào về xe Tung Của bị thu hồi cả ;)
Còn ngoài ra, từ Mit đến Toy, từ merc đến cả RollRoyce đều dính lỗi thu hồi hết bác ah.
Chuyện mua xe gì thì bác chắc chưa đủ trình để dạy bảo mình đâu. Mình đang nghía Outlander nhưng 7chổ mà kg có dàn lạnh cho hàng ghế 3, giờ nghe lỗi phần mềm, có thể mình chọn xe khác ngoài Out. Xe Nhật thì thiếu gì dòng xe để chọn.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Hộp số CVT INVEC III của Mit vốn rất thông minh. Nó ghi nhớ và phân tích thói quen người lái để quyết định thời điểm căng giảm đai truyền cho phù họp với ý thích của họ. Chắc lập trình lộn nên thông minh thành thông manh. Nhưng nói chung phần mềm thì dễ sửa, nạp lại tí là xong. Sợ nhất là đang tiến ông ấy lại tự chuyển thành lùi thôi
Ông Mit rất cá tính, cái gì ông cũng muốn tạo ra 1 phong cách riêng, từ thiết kế mẫu mã cho đến động cơ khác biệt đến mức lập dị, hay còn gọi là chất Mit. Ông quan tâm đến cảm giác lái, độ an toàn và những cái linh tinh như tiếng pô động cơ, máy lạnh phải lạnh tê tái mặc kệ tiếng máy gào mỗi khi bật A/C. Trái lại ông Toy chấp nhận nâng cái body xe Fortuner lên cao vài cm bị mang tiếng thánh lật nhưng bù lại hàng ghế thứ ba ngồi được 3 người. Mỗi hãng có mỗi quan điểm khác nhau, nhưng em rất thích cách suy nghĩ của giàn lãnh đạo Mit.

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
Chuyện mua xe gì thì bác chắc chưa đủ trình để dạy bảo mình đâu. Mình đang nghía Outlander nhưng 7chổ mà kg có dàn lạnh cho hàng ghế 3, giờ nghe lỗi phần mềm, có thể mình chọn xe khác ngoài Out. Xe Nhật thì thiếu gì dòng xe để chọn.
7 chỗ nhập Nhật ngoài Odyssey 2 tỉ còn ai a kể nghe ...

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác bỏ chút thời gian xem bài này, về phần lạnh.
https://www.otosaigon.com/threads/vai-net-ve-vo-2-cua-em.8749684/
https://www.otosaigon.com/threads/tu-escape-den-outlander.8746431/

• Like
Reactions: HD767