1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Có lẽ nào PSG ko phải CVT nhưng cũng bị lỗi phần mềm ko bác @truong195
Outlander là xe toàn cầu, Mỹ, Úc, Âu, Á đều thấy có.
CVT bây giờ gồm một hộp số CVT ghép nối tiếp với một số AT.
Số AT dùng để tăng tốc nhanh, lúc đó vừa lên số AT vừa giảm một phần CVT để không bị giật. Có lẽ trong một số chế độ CVT giảm ít quá, nên xe tăng tốc nhanh, gây giật. Chạy phần mềm để giảm bớt tăng tốc thôi.

Còn PSG thiết kế như thế. Bác muốn mềm bớt thì ngoài nhà máy (họ làm được nhưng chắc chắn không làm), mình vẫn có thể điều chỉnh được, dưới 100k.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
dinhthephuong
Ghê vãi hộp số lỗi do chuyển số quá nhanh hay do yếu tố KT có trời và các kỹ sư hãng mới biết vụ này nghiêm trọng hơn vụ engine báo vàng của Madza VN ah nha

Lỗi cá vàng không ảnh hưởng vì đến an toàn cả, mà khách hàng chỉ tốn tiền thay Ecu và nhiều bộ phận khác, nếu hểt bảo hành.
Lỗi CVT này cũng không ảnh hưởng gì đến an toàn cả, trong một số trường hợp nó chỉ giật như một hộp số AT khi lên số.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Hộp số CVT INVEC III của Mit vốn rất thông minh. Nó ghi nhớ và phân tích thói quen người lái để quyết định thời điểm căng giảm đai truyền cho phù họp với ý thích của họ. Chắc lập trình lộn nên thông minh thành thông manh. Nhưng nói chung phần mềm thì dễ sửa, nạp lại tí là xong. Sợ nhất là đang tiến ông ấy lại tự chuyển thành lùi thôi

Đáng lý nên căng thì nó chùng hả bác, gây ra độ trễ.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
dinhthephuong
Ghê vãi hộp số lỗi do chuyển số quá nhanh hay do yếu tố KT có trời và các kỹ sư hãng mới biết vụ này nghiêm trọng hơn vụ engine báo vàng của Madza VN ah nha

Lỗi cá vàng không ảnh hưởng vì đến an toàn cả, mà khách hàng chỉ tốn tiền thay Ecu và nhiều bộ phận khác, nếu hểt bảo hành.
Lỗi CVT này cũng không ảnh hưởng gì đến an toàn cả, trong một số trường hợp nó chỉ giật như một hộp số AT khi lên số.

Lỗi cá vàng chỉ nguy hiểm ở chổ không biết khi nào cá vàng thật hay cá vàng giả...

Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Bác chủ cho xin link gốc của nhà sản xuất hoặc nhà chức trách về thông báo triệu hồi cái, mình lung lay quá (không lấy mấy cái của báo/trang tin Việt nhé). Cảm ơn

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác chủ cho xin link gốc của nhà sản xuất hoặc nhà chức trách về thông báo triệu hồi cái, mình lung lay quá (không lấy mấy cái của báo/trang tin Việt nhé). Cảm ơn
Chỉ là dạng update phần mềm, đâu gì nghiêm trọng đến mức cần link gốc bác?

Hạng F
22/7/13
8.995
40.402
113
Chuyện mua xe gì thì bác chắc chưa đủ trình để dạy bảo mình đâu. Mình đang nghía Outlander nhưng 7chổ mà kg có dàn lạnh cho hàng ghế 3, giờ nghe lỗi phần mềm, có thể mình chọn xe khác ngoài Out. Xe Nhật thì thiếu gì dòng xe để chọn.
Đúng gòi bác! Cái xe khá lỡ nhỡ to hơn cx5 với crv 1 xí thoai mà nhét 7 người, dàn lạnh thì có 1 dàn thì nắng Sì Gòng anh đi rồi sẽ biết.

Hạng B2
28/2/15
344
381
63
HO CHI MINH
Đúng gòi bác! Cái xe khá lỡ nhỡ to hơn cx5 với crv 1 xí thoai mà nhét 7 người, dàn lạnh thì có 1 dàn thì nắng Sì Gòng anh đi rồi sẽ biết.
Thật sự là mình hóng Outlander này lâu lắm rồi, nhưng đi kiểm tra xe 7chổ mà có 1 dàn lạnh và 2 họng gió dưới ghế tài thấy nó sao sao ấy (không có cửa gió ở hộp tỳ tay nữa) nên chưa muốn xuống tay ẻm. Thật sự ngoại thất, ghế màu vàng be mình rất thích.
Nghe tin lỗi hộp số nữa nên càng chưa muốn quyết.

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
Thật sự là mình hóng Outlander này lâu lắm rồi, nhưng đi kiểm tra xe 7chổ mà có 1 dàn lạnh và 2 họng gió dưới ghế tài thấy nó sao sao ấy (không có cửa gió ở hộp tỳ tay nữa) nên chưa muốn xuống tay ẻm. Thật sự ngoại thất, ghế màu vàng be mình rất thích.
Nghe tin lỗi hộp số nữa nên càng chưa muốn quyết.
Odyssey đi. Giá mềm.