Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Hybrid không phải là dòng có sạc như plug-in mà cần trạm sạc nó kết hợp động cơ xăng và động cơ điện để vận hành. Nó không phổ biến tại Việt Nam vì giá thành cao với lại chi phí sửa chữa đắt đỏ, bác nào đang đi Lexus RX 450h và LS 600hL hiểu rõ nhất. Em đã từng phải mang con RX 450H đi thay pin roài, cảm giác không sung sướng như lúc đổ xăng đâu. Tính đi tính lại chi phí còn lớn hơn xe dùng mỗi động cơ xăng.
9x đó bác, chắc lúc mua bác không nghĩ nó sẽ rắc rối như vậy đúng không bác

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
9x đó bác, chắc lúc mua bác không nghĩ nó sẽ rắc rối như vậy đúng không bác
Chi phí sửa chữa quá lớn, giá xe quá chát, lúc mua đúng là nghe thấy ảo nhưng dùng roài mới biết. Thởi điểm này ở Việt Nam không nên sài dòng này.

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Chi phí sửa chữa quá lớn, giá xe quá chát, lúc mua đúng là nghe thấy ảo nhưng dùng roài mới biết. Thởi điểm này ở Việt Nam không nên sài dòng này.
sản phẩm này đa số dùng cho các nước đã phát triển thôi bác. Mình thuộc nước đang phát triển thôi. Giờ lỡ mua rồi thì xài thôi. Còn muốn hạn chế hư hại thì lâu lâu đi đâu không cần thiết mình sử dụng xe khác, Em hybrid thì để đi dạo phố,làm ăn hay party thôi sẽ tốt hơn.

Hạng B1
20/3/12
71
20
8
Hư pin, thay pin mắc quá thì bác ko cần thay pin, cứ để đó chạy. nó có chế độ chạy xăng ko mà bác.:3dcuoi: