Hạng B1
7/8/10
84
49
18
40
Trước cũng khoái city,sau đi lấy giá ,xem xe Focus trend, Cuối cùng lại lấy Ỉn. Và ko hối hận vì điều đó
Gắng tí có con xe rộng rãi,ổn định mà đi các Bác ah. 4 chổ nhiều cái bất tiện lắm.

Hạng B1
25/9/14
80
30
18
38
Bác sale nào cho e cái giá lăn bánh 2 bản này giúp . E ở tỉnh . Trừ hết khuyến mãi lun. Lãi xuất trả góp lun . Đang lăn tăng e này vs vios quá

Hạng B1
9/7/17
55
27
18
42
Giá này thì lấy elantra chạy cho rồi(chỉ hưởng thụ, ko tính giá trị bán lại)

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Trước cũng khoái city,sau đi lấy giá ,xem xe Focus trend, Cuối cùng lại lấy Ỉn. Và ko hối hận vì điều đó
Gắng tí có con xe rộng rãi,ổn định mà đi các Bác ah. 4 chổ nhiều cái bất tiện lắm.
Nhà em lúc mua xe cũng đòi 7 chỗ, cuối cùng em quất con sedan 4 chỗ...Lý do:
80 % thời gian, xe mình em đi
15%, xe đi < 4 người
4% đi chơi xa cả nhà (6 lớn 2 nhỏ) thì em đi 2 xe 4 chỗ mới đủ nhét hành lý...
1% đi 7 người đi gần thì em gọi Uber/Grab...

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Nhà em lúc mua xe cũng đòi 7 chỗ, cuối cùng em quất con sedan 4 chỗ...Lý do:
80 % thời gian, xe mình em đi
15%, xe đi < 4 người
4% đi chơi xa cả nhà (6 lớn 2 nhỏ) thì em đi 2 xe 4 chỗ mới đủ nhét hành lý...
1% đi 7 người đi gần thì em gọi Uber/Grab...
Chuẩn rồi bác, 7 chỗ mà đi xa nhét người thì được chứ hành lý là mệt ah. Mà đâu phải lúc nào cũng full, làm con xe chà bá lỡ lủi vào ba cái hẻm là xoay trở đuối luôn :)

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
-----------------------------------------
:rolleyes: em thấy thằng Ford VN nó chịu động não đó chứ bác (lúc trước nó ngu ngu lỳ lắm), tối giản đi mấy các option không cần thiết là đúng đó. Ví như cái cửa sổ trời, có người đua đòi sắm cái xe phải có nhưng chắc trong vòng 5 năm mở được 1 lần lúc mua xe. Còn chức năng đổ xe tự động thì hiếm khi sử dụng, vì lái quen rồi thì chẳng ai dùng.
Em Focus Trend này giữ lại mấy chức năng ngon không đó: Cân bằng tự động, Hỗ trợ ngừng, lên dốc, 02 túi khí cũng vừa đủ, riêng cái khoản động cơ Ecoboost là hết ý.
Vì sao em vẫn.... Ế

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Các xe dòng B khác em ko nói chỉ nói City và Vios thì CityTop hơn hẳn nhưng nghịch lí là Vios doanh số luôn x3City, nên nhiều cụ vào phán này nọ, nâng bi City quá..., thật ra năng lực sx của HVN cũng chỉ tầm ấy muốn vượt mặt Vios cũng khó, vậy nên tùy vào điều kiện mà chọn xe cho mình, đừng chọn vì người khác các bác nhé

• Like
Reactions: NSMinhNhat
Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Các xe dòng B khác em ko nói chỉ nói City và Vios thì CityTop hơn hẳn nhưng nghịch lí là Vios doanh số luôn x3City, nên nhiều cụ vào phán này nọ, nâng bi City quá..., thật ra năng lực sx của HVN cũng chỉ tầm ấy muốn vượt mặt Vios cũng khó, vậy nên tùy vào điều kiện mà chọn xe cho mình, đừng chọn vì người khác các bác nhé
Em chê FF mỗi cái nội thất xấu và chật. Còn op của Trend là đủ và cần thiết (tiếc mỗi cái start stop, cc). Những op hoa hoét chỉ để "khoe", chứ em nghĩ rất ít đc dùng.
Ko phải vì nội thất thì em nghĩ tầm giá đấy vô đối và sẽ mua.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Theo em Ford vẫn chưa dc lòng số đông, động cơ ngon, lái sướng có vẻ vẫn chưa đủ
Em chê FF mỗi cái nội thất xấu và chật. Còn op của Trend là đủ và cần thiết (tiếc mỗi cái start stop, cc). Những op hoa hoét chỉ để "khoe", chứ em nghĩ rất ít đc dùng.
Ko phải vì nội thất thì em nghĩ tầm giá đấy vô đối và sẽ mua.

Tập Lái
10/1/18
18
9
3
38
Ý kiến cá nhân thấy City đáng tiền, giữa City và Vios rất khó để lựa chọn.