Hạng C
3/1/10
849
7.262
93
Móa nó chứ năm ngoái em chạy super dream vào hỏi giá xe mấy thằng sale ko thèm tiếp mãi mới có 1 thằng ra mà toàn trả lời nhát gừng thiếu điều muốn cho nó vài cái bạt tai.
Tầm tháng 9 vừa rồi em tính mua thêm cái xe số, vào bọn Phát Tiến Q4 ngó cái Future mà mẹ nó mình hỏi mà nó lờ đi ko đứa nào muốn tiếp. Con mẹ nó chắc muốn ai cũng mua SH chắc. Giờ em vẫn chưa mua nhưng nếu mua sẽ là Jupiter, ghét cái mặt bọn Honda.

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Nói chung h từ bọn Hàn đến Nhật thậm chí cả Mỹ đều mang lối KD sản phẩm oto xe máy ở VN rất mất dạy và coi thường khách hàng vịt :oops:
Nói ra cũng tội bọn Nó, Bạn ạ!
Do chính sách, cơ chế, thuế má, nhu cầu TT, lợi nhuận, bảo hộ mậu dịch, ăn chia chấm mút...mây mây...
Chứ bỏ ra cạnh tranh sòng phẳng KTTT Tư Bản thì.. VN đầy xe CL cao giá tốt.

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Móa nó chứ năm ngoái em chạy super dream vào hỏi giá xe mấy thằng sale ko thèm tiếp mãi mới có 1 thằng ra mà toàn trả lời nhát gừng thiếu điều muốn cho nó vài cái bạt tai.
Mẹ cái cmn Nó, chả hiểu sao cái dân Việt mình nó khốn nạn ở chổ cứ nhìn cái hình thức là.vội đặt tên mà ko ...chậm lại xem Người ta là ai, cũng ko làm đúng tư cách mình đang phục vụ KH.
Hồi mấy năm trước Mình về VN, có đi cắt tóc... Thấy có cái gì ( quên mẹ nó tên) mà mở ra hàng chuỗi Tiệm. Nó ngay ngã 3 HX gần nhà, kế bên chỗ Thú y thì phải!
Mình dắt theo thằng Con về, Nó mới 3 tuổi, bập bẹ. Hai Cha Con vào cắt tóc, đi bộ, ăn mặc xuề xòa, quần đùi, dép lê...
Tiệm bọn Nó làm đẹp, theo kiểu Chuỗi Business, Thợ đông...mà toàn Chip, non choẹt! Đưa Menu, Mình chọn cái Regular xem thế nào... Chỉ gồm cắt tóc, ráy tay 100k, Thằng Con cắt tóc.
Thấy 2 Cha Con bèo nên Bon Nó coi thường, Thằng Con nó bập bẹ vài chữ TA, bọn Nó đã ngu thì thôi đi, còn hỏi Shock " Con anh nó dân Campuchia hay Lào hả?"... Mình bảo " Nó đẻ ở Mỹ, nó đang nói tiếng Mỹ đó"...
Làm xong, tc gần 150k gì đó, trả tiền, Mình móc 1 đống tiền $100 và 500k VNĐ, bảo bọn Nó đổi dùm tiền lẻ... Tip cho mỗi đứa thợ 100k.
Ko phải là dịch vụ Nó tốt, mà chỉ để cho bọn Nó biết, đừng có nhìn bề ngoài mà đánh giá người khác!
Never, muốn tới cái thương hiệu Tiệm đó nữa!
Để cho biết, cứ nghĩ thằng đi SH nó hơn chắc thằng đi Dream cùi là còn... rất Ngu, Non và Xanh lắm!

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Thấy bà con cứ chửi thằng Honda nó bán xe hơi kiểu trịch thượng, chứ mà xe máy nó cũng có tử tế chút nào đâu. Đại lý thì đua nhau bán bia kèm lạc, kê giá sản phẩm. Nhà máy thì lâu lâu muốn tăng biên lợi nhuận thì sai tụi lính ra chợ đặt in bộ tem mới với đổi dàn yếm của các mã màu cho nhau rồi nâng giá bán là xong :)
p/s: đã vậy tới giờ vẫn cố chấp với cái khái niệm NGU XUẨN, KHỐN NẠN, KHINH NGƯỜI "Hệ thống đèn chiếu sáng phía trước luôn sáng"! Đơn giản chỉ là muốn cắt giảm tối đa chi phí linh kiện, và tạo cơ hội cho tụi đại lý nó "ăn" thêm của khách hàng cái công tắc độ chế gắn rời ...
Do xe máy ko có nhiều sự lựa chọn. Tổng thể chỉ có honda phì hợp nhất với dân việt. Qua ô tô thì honda ko có gì hơn hãng khác. Chỉ có cái giá là hơn

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Mình trước đi hơn chục chiếc xe máy hiệu Honda, nhưng từ 2011 đến giờ thì chỉ dùng hiệu Yamaha: thấy cũng ok, chăm sóc đơn giản; chỉ dàn đồ nhựa thay mắc quá!

Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
Tầm tháng 9 vừa rồi em tính mua thêm cái xe số, vào bọn Phát Tiến Q4 ngó cái Future mà mẹ nó mình hỏi mà nó lờ đi ko đứa nào muốn tiếp. Con mẹ nó chắc muốn ai cũng mua SH chắc. Giờ em vẫn chưa mua nhưng nếu mua sẽ là Jupiter, ghét cái mặt bọn Honda.
bác có thể cân nhắc con Jupiter Finn, có vẻ ổn, thiết kế trung tính hơn Jupiter. Nhưng có chút vấn đề là vì hàng nhập nên cũng cắt mịa nó cái công tắc đèn luôn rồi.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Mẹ cái cmn Nó, chả hiểu sao cái dân Việt mình nó khốn nạn ở chổ cứ nhìn cái hình thức là.vội đặt tên mà ko ...chậm lại xem Người ta là ai, cũng ko làm đúng tư cách mình đang phục vụ KH.
Hồi mấy năm trước Mình về VN, có đi cắt tóc... Thấy có cái gì ( quên mẹ nó tên) mà mở ra hàng chuỗi Tiệm. Nó ngay ngã 3 HX gần nhà, kế bên chỗ Thú y thì phải!
Mình dắt theo thằng Con về, Nó mới 3 tuổi, bập bẹ. Hai Cha Con vào cắt tóc, đi bộ, ăn mặc xuề xòa, quần đùi, dép lê...
Tiệm bọn Nó làm đẹp, theo kiểu Chuỗi Business, Thợ đông...mà toàn Chip, non choẹt! Đưa Menu, Mình chọn cái Regular xem thế nào... Chỉ gồm cắt tóc, ráy tay 100k, Thằng Con cắt tóc.
Thấy 2 Cha Con bèo nên Bon Nó coi thường, Thằng Con nó bập bẹ vài chữ TA, bọn Nó đã ngu thì thôi đi, còn hỏi Shock " Con anh nó dân Campuchia hay Lào hả?"... Mình bảo " Nó đẻ ở Mỹ, nó đang nói tiếng Mỹ đó"...
Làm xong, tc gần 150k gì đó, trả tiền, Mình móc 1 đống tiền $100 và 500k VNĐ, bảo bọn Nó đổi dùm tiền lẻ... Tip cho mỗi đứa thợ 100k.
Ko phải là dịch vụ Nó tốt, mà chỉ để cho bọn Nó biết, đừng có nhìn bề ngoài mà đánh giá người khác!
Never, muốn tới cái thương hiệu Tiệm đó nữa!
Để cho biết, cứ nghĩ thằng đi SH nó hơn chắc thằng đi Dream cùi là còn... rất Ngu, Non và Xanh lắm!
Em nghĩ là do giáo dục thôi, tư tưởng chụp giật ăn xổi nó ngấm vào máu rồi chưa kể rất nhiều người có cái tính khôn lỏi nữa. Có đợt về quê (nhà em để con dream cùi ở nhà ông bà già để khi về quê có xe đi) em cưỡi dream gặp thằng bạn học cấp 2 khá thân nó nhìn mình kiểu khinh khỉnh giống như em bị phong cùi ko bằng, và thế là em mất 1 thằng bạn chỉ vì lỡ cưỡi con dream cùi ko đúng thời điểm.( mới tuần trước mẹ em báo nó trồn nợ vì cá độ đá banh)

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Cạch với xe Honda VN lâu rồi. Chất lượng xuống rất nhiều. Từ tay ga đến xe số, lắp ráp ô tô cũng chẳng ra làm sao.

Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
Cạch với xe Honda VN lâu rồi. Chất lượng xuống rất nhiều. Từ tay ga đến xe số, lắp ráp ô tô cũng chẳng ra làm sao.
Con Suzuki Hayate của người quen e đi hơn 15 năm, bố nồi chưa bung ra lần nào.
Còn mấy con AB, Lead, Vision đời mới trong nhà, đi được 1, 2 năm mà không vệ sinh bố nồi hay thay thế phụ tùng đi rồi thấy cái cảnh ...

• Like
Reactions: Hải DMC
Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
Sao mấy anh cưỡi con giấc mơ lữa mà gọi là rim cùi hoài là sao? Nó là giấc mơ của hàng triệu gia đình Việt thời bao cấp, làm thổn thức biết bao trái tim bọn con trai trong xóm và đốn ngã ko biết bao nhiêu em gái miền quê,..là tài sản lớn của 1 gia đình Việt 1 thời,..mỗi lần kéo ga, tiếng pô 2543/1985 pùm pùm chắc nịch, để lại đằng sau 1 làn khói trắng nhẹ và có mùi tựa xăng thơm,..làm phá tan sự yên lặng của vùng quê, với hàng chục, hàng trăm ánh mắt nhìn theo đầy mơ ước và thoáng chút ganh tỵ,..:D:D

em còn 1 con rim tem lữa 97 và 1 con rim lùn 98. Bọn Head Hoda có thằng bố láo lắm, có lần vào Head em kêu 2 thằng em hộ tống đi chung uống cafe, 1 thằng đi xe con, 1 thằng chạy Sh tới chờ, còn em chạy tà tà con rim già tới dõng dạc hô to: mày kiểm tra cái đèn, sên/thắng,...bla, bla xem nó bị làm sao?, lấy phiếu hẹn rồi gửi xe lại, trèo lên xe hơi, lát sau bọn nó báo bệnh kèm báo giá, em chọn 1 cái rẻ mạt cho chúng làm cho bỏ ghét! :D