Hạng B2
29/9/05
148
49
28
RE: Honda-CBR1000RR

chiếc Ducati máy Vtwin nên bề ngang hẹp ngồi thật thích, tiếng máy trầm hùng rất đàn ông, xe Nhật đa phần máy inline4 nên bị "rộng lưng", máy cỡ 1 lít trở lên thì bình xăng nó rộng như cái sân vận động [:'(]
bác nào có chiếc Ducati trên phải nói là sành và chịu chơi!

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

bác nào có chiếc Ducati trên phải nói là sành và chịu chơi!
nói không phải chê, vì tui đâu có nhiều tiền để mua đâu mà dám chê ai! Nhưng tui hơi khó tin bố này là dân chơi xe thiệt, dòm chiếc Ducati đó nó dòm 100% là stock, chả có thay đổi một cái gì hết! Dân khoái Ducati cái đầu tiên họ thay là cái ống khói vì cái ống khói aftermarket nó nổ nghe mới thật sự là tiếng Ducati! Quan trọng hơn là ống khói aftermarket làm xe mạnh hơn vài sức ngựa. Không những cái ống khói mà mấy cái reflectors còn đầy đủ hết!
Dòm những chuyện này thì tui xin lỗi phải nói rằng bố này chỉ nhiều tiền thôi chứ không phải dân chơi xe. Chiếc Ducati này là S model (1 chổ ngồi, giàn nhúng Ohlins), loại mắc tiền hơn thứ thường, thành ra tui đoán là bố này có hơi nhiều tiền á. (bạn không mua được chiếc R model vì nó bán hết lâu rồi)

Hồi đó thằng học chung lớp tui nó chạy chiếc Ducati 998 của ông già nó với giàn ống khói Termignoni tới trường. Wow, tui đứng sát bên tui nghe nó mà tui muốn rớt tim, không có tiếng gì bằng! Thiệt ra chiếc twin 1000 thể thao nào tiếng máy nghe cũng đã hết :D

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

ở VN thế là chịu chơi và hiểu biết lắm rồi, bác cứ so với trời Tây mà làm gì, thực tế chút đi..

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

hehe, bài viết tui không phải so sánh với Tây mà nói lên cái khác giữa dân "chơi xe vì mê xe" với lại dân "có tiền mua xe để cho người khác biết mình có tiền" và làm sao ta dòm sơ qua là biết dân nào với dân nào ;)

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

bên VN muốn khoe có tiền cũng chả ai chơi cái Ducati đấy bác ạ, mua được chiếc đó chắc hẳn chủ xe phải công phu lắm đấy, có Ducati cưỡi là sành rồi, không lẽ cứ phải độ búa xua mới là dân chơi? bác đem cái dòm dân Tây để dòm dân ta thì làm sao mà đúng được!

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn

em thì em thấy thế này! có người mua xe xong thì thích để nguyên như vậy. nhưng mà cũng có người lại thích độ và thêm thắt ..... cái này em nghĩ là sở thích cá nhân bác ah. em nói vậy có gì sai các bác cứ chỉnh. Còn ý kiến cá nhân thì em thấy bác chủ xe này là chịu chơi và am hiểu rùi. em nó đẹp đó chứ các bác, nhìn như một con robot sẵn sàng chồm lên.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Nhiều người mê motô làm cho người khác cứ tưởng là ấm đầu đấy. Ở cơ quan em có 1 chú vừa mua con Harley giá gần 30K đấy! Cái này là thú chứ không phải khoe tiền đâu.

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

Ducati được đánh giá như Ferrari của làng mô tô, đi Ferrari không độ có ai kêu lúa đâu. Đối với những loại xe mang tính thẩm mỹ cao thế này để nguyên bản là hay nhất, còn như xe Nhật thì làm được đến đâu thì làm tới bến luôn.