Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Haiz, chỉ vì thằng cu City mà anh em OS ta nồi da xáo thịt. Em vừa test driver con city 2014 xong. Bây giờ sale nói đang cháy hàng nếu muốn lấy phải đợi tháng 11 và không có bất kỳ khuyến mãi gì hết.

• Like
Reactions: conrongden
Hạng B1
1/9/14
70
30
18
44
Hanoi
www.gears.vn
Haiz, chỉ vì thằng cu City mà anh em OS ta nồi da xáo thịt. Em vừa test driver con city 2014 xong. Bây giờ sale nói đang cháy hàng nếu muốn lấy phải đợi tháng 11 và không có bất kỳ khuyến mãi gì hết.

Thì đơn giản là HĐ sao dám sx số lượng lớn, thăm dò phản ứng rồi xử lý sau. Ban đầu mong ngóng chút, giờ hết hay còn hàng kệ nó :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/3/14
128
31
28
HCM
Em chỉ cảm thấy bác sale kia thấy ae chê bai thì nhảy vô ăn ké thui chứ é biết gì, chỉ làm người khác không có thiện ý với hãng xe mà bác í đang đại diện, sale thì cũng có 5-7 đường, thiệt tình thì ae OS ở đây hầu như cũng đã có xe riêng, kinh nghiệm về xe ít nhiều cũng có, không phải ai mún chém sao cũng tin.
riêng em thì ở bản City mới này cái khuyết điểm ở hệ thống 2 thắng dĩa sau bị thay bởi tang trống ( cái này không độ đc so với bản cũ 2013, so với Vios thì bản mới, cũ đều 4 đĩa), nút đk vô lăng bỏ bớt, điều hoà cơ và ghế nỉ, đèn thường ( mấy món này độ đc, thua với đối thủ Vios). Em cũng đang ngắm nghía em này, bạn bè em cũng có City 2,3 người bản form cũ, nhưng với bản mới này thì em thất vọng , chờ bản facelift của HVN hoặc kiếm civic 2011-2012 2nd.
Ý bác ám chỉ tôi ? Xin lỗi tôi không phải dân kỹ thuật ô tô, tôi chỉ nói về quan điểm của mình. Thứ nhất tôi không lấy SOHC của City ra so với xe abc xyz mà tôi bán để so sánh mà bác bảo tôi dìm hàng này để bán hàng nọ. Thứ 2 theo tôi nghĩ nếu SOHC Vtec của Honda đã ưu việt rồi vậy họ còn dùng động cơ DOHC trên Civic 2.0 để làm gì, vì DOHC sẽ phức tạp và tốn kém hơn SOHC. Theo tôi thấy cái nào ra sau thì dĩ nhiên cải tiến hơn và dễ được đón nhận hơn.
Tôi không hy vọng nhận được thiện cảm từ bác và mong bác vui về những lời xúc phạm người khác. hy vọng đây là lần cuối cùng tôi đề cập về comment của bác.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
24/7/12
4.196
13.344
113
Ý bác ám chỉ tôi ? Xin lỗi tôi không phải dân kỹ thuật ô tô, tôi chỉ nói về quan điểm của mình. Thứ nhất tôi không lấy SOHC của City ra so với xe abc xyz mà tôi bán để so sánh mà bác bảo tôi dìm hàng này để bán hàng nọ. Thứ 2 theo tôi nghĩ nếu SOHC Vtec của Honda đã ưu việt rồi vậy họ còn dùng động cơ DOHC trên Civic 2.0 để làm gì, vì DOHC sẽ phức tạp và tốn kém hơn SOHC. Theo tôi thấy cái nào ra sau thì dĩ nhiên cải tiến hơn và dễ được đón nhận hơn.
Tôi không hy vọng nhận được thiện cảm từ bác và mong bác vui về những lời xúc phạm người khác. hy vọng đây là lần cuối cùng tôi đề cập về comment của bác.
Me 2
1/ Bác tự xem lại cmt của mình khi đề cập đến khuyết điểm của City là động cơ SOHC ( civic 2014 bản 1.8 và 2.0 đều là loại SOHC hết nhé), bác đã trải nghiệm chưa hay chỉ suy đoán mà phán như đúng rồi. ---> thánh cmnl
2/ Bác có thấy sale HD nào qua box GM đề cập đến khuyết điểm aveo 2014 chưa? ---> Đạo đức nghề nghiệp của sale :3dchoctuc:
Mún người khác có thiện cảm với mình nên nhìn lại chính bản thân mình trước.
Chúc bác thành công trong sự nghiệp sale của mình.
Không thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bacalagi
Hạng D
13/8/14
2.547
29.538
113
Thích nhất họng máy lạnh cho hàng sau, cái này hình như từ phân khúc Camry mới có.
Bác cần phân biệt Họng gió máy lạnh (sau hộp tỳ tay)cho hàng ghế sau và Hệ thống lạnh riêng cho hàng ghế sau:

1. Họng gió máy lạnh (sau hộp tỳ tay) cho hàng ghế sau:
a. Bình thường thì 2 họng gió này đặt bên dưới 2 ghế băng trước.
b. Đối với Sunny và City thì 2 họng gió này dời lên phía sau hộp tỳ tay. 2 Họng gió này chỉ có lẫy đóng mở, chỉnh hướng gió chứ không có điều chỉnh nhiệt độ riêng mà phải dùng chung điều chỉnh nhiệt độ.

2. Hệ thống lạnh riêng cho hàng ghế sau: hoàn toàn độc lập với hệ thống lạnh của hàng ghế trước.

Hạng C
26/9/11
541
457
63
Bác cần phân biệt Họng gió máy lạnh (sau hộp tỳ tay)cho hàng ghế sau và Hệ thống lạnh riêng cho hàng ghế sau:

1. Họng gió máy lạnh (sau hộp tỳ tay) cho hàng ghế sau:
a. Bình thường thì 2 họng gió này đặt bên dưới 2 ghế băng trước.
b. Đối với Sunny và City thì 2 họng gió này dời lên phía sau hộp tỳ tay. 2 Họng gió này chỉ có lẫy đóng mở, chỉnh hướng gió chứ không có điều chỉnh nhiệt độ riêng mà phải dùng chung điều chỉnh nhiệt độ.

2. Hệ thống lạnh riêng cho hàng ghế sau: hoàn toàn độc lập với hệ thống lạnh của hàng ghế trước.
Em chỉ biết là bà vợ 2 của bác ko có 2 họng gió này, hehe...