Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hãy là người tiêu dùng thông minh khi chọn mua xe
Vios giá cao nhất mà chỉ có 107Hp, số 4 cấp, opts nghèo nàn
Fiesta và Mazda 2 chỉ có hatchback mới đẹp (còm của em ghi là sedan - 4 cửa mà bác)
Chưa kể Mazda 2 của TH dùng mấy cái DVD rởm...thôi chẳng thà gắn cái CD tốt nghe nhạc nhẻo còn hay hơn. Sau này có nâng cấp lên DVD thì lên cho nó chất :)
RIO thì nói ra thì... chứ với em thì nó nằm chiếu dưới của 3 hiệu kể trên. Và cũng chỉ form hatchback mới đẹp, máy yếu chỉ 106HP (Fiesta ecoboots 123hp, City 118hp)

Dep hay xau em nghi tuy quan diem thoi.

Bac con phai can nhac gia xe nua:
Vios G: 649tr.
Fiesta Sedan Titanium: 599tr / Sport 604.
Mazda 2 CKD: 604tr (truoc day CBU la 619tr)
City: 604tr
Rio Sedan: 536tr
Ngoai ra con co:
Attrage: 545tr
Sunnny XV: 565tr

Rio re hon 70tr + 10% truoc ba ~ 80tr, 1 con so ko he nho. Bac cung phai biet la trong phan khuc B sau Vios thi Rio moi la chiec xe co doanh so cao nhat, chu ko phai City :p.

Xap xi Rio con co Attrage, xe nhap nguyen chiec tu Thai Lan.

Con noi ve phan khoi thi tru em Vios may 1.5 ma HP ~107 thi cac con con lai deu co the manh cua rieng minh. Ford Ecoboots 1.0 ma HP 123 la do co Turbo, bu lai gia qua cao ~659tr.

DVD thi em ko y kien, ca nhan em thi cung thich xai DVD hon :D, nhung ma cong nhan DVD cua Thaco chat luong trung binh.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Dep hay xau em nghi tuy quan diem thoi.

Bac con phai can nhac gia xe nua:
Vios G: 649tr.
Fiesta Sedan Titanium: 599tr / Sport 604.
Mazda 2 CKD: 604tr (truoc day CBU la 619tr)
City: 604tr
Rio Sedan: 536tr
Ngoai ra con co:
Attrage: 545tr
Sunnny XV: 565tr

Rio re hon 70tr + 10% truoc ba ~ 80tr, 1 con so ko he nho. Bac cung phai biet la trong phan khuc B sau Vios thi Rio moi la chiec xe co doanh so cao nhat, chu ko phai City :p.

Xap xi Rio con co Attrage, xe nhap nguyen chiec tu Thai Lan.

Con noi ve phan khoi thi tru em Vios may 1.5 ma HP ~107 thi cac con con lai deu co the manh cua rieng minh. Ford Ecoboots 1.0 ma HP 123 la do co Turbo, bu lai gia qua cao ~659tr.

DVD thi em ko y kien, ca nhan em thi cung thich xai DVD hon :D, nhung ma cong nhan DVD cua Thaco chat luong trung binh.

Bác nói chuẩn.
Nhưng em đã còm ngay từ đầu. CITY là xe vô đối của dòng SEDAN (4 cửa)
Còn mấy mẫu RIO, FIESTA và MAZDA2 là hatchback, sedan của 3 xe trên không đẹp. Trong đó xấu nhất là sedan của Ford.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Hãy là người tiêu dùng thông minh khi chọn mua xe
Vios giá cao nhất mà chỉ có 107Hp, số 4 cấp, opts nghèo nàn
Fiesta và Mazda 2 chỉ có hatchback mới đẹp (còm của em ghi là sedan - 4 cửa mà bác)
Chưa kể Mazda 2 của TH dùng mấy cái DVD rởm...thôi chẳng thà gắn cái CD tốt nghe nhạc nhẻo còn hay hơn. Sau này có nâng cấp lên DVD thì lên cho nó chất :)
RIO thì nói ra thì... chứ với em thì nó nằm chiếu dưới của 3 hiệu kể trên. Và cũng chỉ form hatchback mới đẹp, máy yếu chỉ 106HP (Fiesta ecoboots 123hp, City 118hp)
Bác àh, lúc nãy bác nói trang bị của honda sedan là vô đối, thì e cũng so sánh theo trang bị đó, sau bây giờ bác lái wa vấn đề đẹp xấu, nếu nói vấn đề đẹp xấu cũng khó lắm vì nó mang tính thẩm mỹ, với bác là xấu nhưng với ng đã mua nó là đẹp nên ngta mới mua hoặc ngược lại, trong mắt bác vợ bác đẹp nhưng trong mắt ng khác vợ bác xấu, ai cũg lấy vợ đẹp, thì gái xấu ai lấy, nếu vợ bác cũg mún lấy chồng đẹp như Jang dong gun thì ai lấy bác. Vì vậy bác hãy so sánh trang bị cho dễ nhận biết vì nó chỉ có hoặc ko có. Bác thấy đuối lý về vấn đề trang bị nên lái wa công suất, thương hiệu, dvd dỏm hả bác? E ko cố ý dìm hàng hay j nhưng e chỉ nói khách wan, ko có ý nói hãng nào dỏm hết.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Sai rồi bác, vô đối zí vios hả? Mazda 2 còn đĩa sau, màn hình DVD conect zin theo xe, fiesta còn dc 7 túi khí, rio còn có 2 đĩa và cờ cu cồn trô v.v..., chưa vô đối đâu.
Bản full của bên Mã thua đúng cái đĩa sau và sunroof thoai, cụ nào bên đây có máy edit ECU thì mua bộ nút mần vô là CC vô tư. Bù lại hs RIO AT 4 cấp nên chại hao xăng à nghen

Hạng B2
17/7/15
109
105
43
34
Mặt trc có cái chrome thô quá như cái sừng trâu cắm vào . Civic xe to hơn mà cái thanh chrome còn bé hơn và nhìn hợp lý hơn của anh city , nói chung mặt trc xấu ko đẹp bằng city 2013 . Còn phía sau riêng sedan phân khúc B ko nên đưa đèn hậu vào phần cốp do bề ngang nhỏ đưa đèn hậu vào phần cốp khiến xe bé đi nhìn ko cân xứng , điển hình là 2 anh city và m2 . Khu vực đèn hậu đưa vào phần cốp xe chỉ hợp và cân đối với kích thước của các dòng xe thuộc phân khúc c trở lên thôi . Xe dc cái tăng tốc tốt tiết kiệm cảm giác lái khá tốt tiếc cái vụ phanh sau tang trống

• Like
Reactions: yeuxemy and Latumi
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Mặt trc có cái chrome thô quá như cái sừng trâu cắm vào . Civic xe to hơn mà cái thanh chrome còn bé hơn và nhìn hợp lý hơn của anh city , nói chung mặt trc xấu ko đẹp bằng city 2013 . Còn phía sau riêng sedan phân khúc B ko nên đưa đèn hậu vào phần cốp do bề ngang nhỏ đưa đèn hậu vào phần cốp khiến xe bé đi nhìn ko cân xứng , điển hình là 2 anh city và m2 . Khu vực đèn hậu đưa vào phần cốp xe chỉ hợp và cân đối với kích thước của các dòng xe thuộc phân khúc c trở lên thôi . Xe dc cái tăng tốc tốt tiết kiệm cảm giác lái khá tốt tiếc cái vụ phanh sau tang trống
Nhiều ng lại thấy sừng trâu đẹp nên mua đó bác, lúc yêu rồi sừng trâu, đầu heo gắn vào nhìn như đội hoa trên đầu vậy:3dcuoi: còn tang sau, khi nào cuối dòng đời nâng cấp lần cuối để clear stock, e đoán chắc vậy? Còn ko thì năm sau nâng cấp tiếp

• Like
Reactions: dieukhacdongchay
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Nhưng công nhận, civic cái sừng nò đẹp và cân đối hơn city

• Like
Reactions: dieukhacdongchay
Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
đến bản 2016 rồi vẫn còn dùng phanh tang trống với ghế nỉ,chưa hiểu hdvn nghĩ gì nữa ?
trước sau gì cũng bán được hàng thôi; cần gì phải nghĩ :D

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Bác àh, lúc nãy bác nói trang bị của honda sedan là vô đối, thì e cũng so sánh theo trang bị đó, sau bây giờ bác lái wa vấn đề đẹp xấu, nếu nói vấn đề đẹp xấu cũng khó lắm vì nó mang tính thẩm mỹ, với bác là xấu nhưng với ng đã mua nó là đẹp nên ngta mới mua hoặc ngược lại, trong mắt bác vợ bác đẹp nhưng trong mắt ng khác vợ bác xấu, ai cũg lấy vợ đẹp, thì gái xấu ai lấy, nếu vợ bác cũg mún lấy chồng đẹp như Jang dong gun thì ai lấy bác. Vì vậy bác hãy so sánh trang bị cho dễ nhận biết vì nó chỉ có hoặc ko có. Bác thấy đuối lý về vấn đề trang bị nên lái wa công suất, thương hiệu, dvd dỏm hả bác? E ko cố ý dìm hàng hay j nhưng e chỉ nói khách wan, ko có ý nói hãng nào dỏm hết.

Chắc em không ghi rõ ý nên bác không rõ.
Em chỉ nhắc lại là CITY vô đối trong dòng sedan hạng B (nghĩa là xe 4 cửa)
Mà sedan thì mấy cái xe RIO, Maxda2, Fiesta không đẹp. Mấy chiếc kia chỉ đẹp ở form xe hatchback
Còn về đẹp xấu thì đúng như bác nói là tùy người. Nhưng phải theo số đông bác ạ, số đông ở đây là người quen của em ai cũng chê sedan của dòng B của RIO, Maxda2, Fiesta không đẹp.