Hạng B2
2/3/15
190
120
43
34
Không có con nào vô đối được đâu các bác ạ. Nếu gọi là "vô đối trong lòng tôi" thì còn được.
Em thích con City vì nó có form dáng thể thao, máy bốc và lẫy chuyển số rất sướng. Cũng còn vài điểm yếu như chủ thớt có nói nhưng vì mấy điểm mạnh khác mà em bỏ qua hết.

Mà theo quan điểm cá nhân, có bác nào thấy Mazda 2 lái sướng hơn City không? Bình thường em toàn thấy mọi người đánh giá cao cảm giác lái City hơn, bỗng bữa trước thấy 1 bác cmt bảo Mazda lái sướng hơn nhiều. Không biết có bác nào cùng ý kiến không, và vì sao ạ?

Hạng B2
14/2/15
429
679
93
nội thất đẹp, ngoại thất thì quá thường
option ngon, an toàn vừa đủ
máy mạnh, hộp số ngon
cách âm cùi mía

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
Chắc em không ghi rõ ý nên bác không rõ.
Em chỉ nhắc lại là CITY vô đối trong dòng sedan hạng B (nghĩa là xe 4 cửa)
Mà sedan thì mấy cái xe RIO, Maxda2, Fiesta không đẹp. Mấy chiếc kia chỉ đẹp ở form xe hatchback
Còn về đẹp xấu thì đúng như bác nói là tùy người. Nhưng phải theo số đông bác ạ, số đông ở đây là người quen của em ai cũng chê sedan của dòng B của RIO, Maxda2, Fiesta không đẹp.
nếu theo số đông như bác thì vios của thánh mới là vô đối chứ

Hạng D
9/2/15
1.125
6.713
113
Cá nhân em, nếu được chọn Sedan phân khúc B ở thời điểm này, em chọn theo thứ tự : City - Mazda 2 - Accent - Fiesta - Rio - Vios. Còn ko thì em lại rước i10 về, còn dư tiền em lại kiếm kênh nào đầu tư :)

Nhưng nói về Vô Đối, các bác đừng chém gió, nói 1 câu công bằng đi, ở Việt Nam, xe nào có logo của Toyota là vô đối hết ( hội xe ôm ở bến xe Miền Đông cho biết )

• Like
Reactions: MonsterSUV
Tập Lái
4/10/15
20
19
3
40
Khong thay ai nhac trog phan khuc B con co Attrage nua chu. Ma may option nhu nut startop, hop so CVT thi Atrrage da co ngay tu luc dau ra mat 1nam nay roi. Attrage lai la xe nhap nua. Roi con may co cong suat lon chua chac se manh hon, vi no con phu thuoc trong luong xe nua chu. May bac cu co to ra thog thai nhug that su van chua tim hieu het cac dong xe. Noi chug xe duoc cai nay xe mat cai kia. Nghe 2chu VO DOI thay ngao man qua!

• Like
Reactions: yeuxemy
Tập Lái
1/2/15
16
5
3
38
em thấy Attrage cũng là lựa chọn rất ổn đó chứ. Nhưng không biết nội thất Attrage có chật không :) ?

• Like
Reactions: Latumi
Tập Lái
4/10/15
20
19
3
40
em thấy Attrage cũng là lựa chọn rất ổn đó chứ. Nhưng không biết nội thất Attrage có chật không :) ?
Do rong rai cua Attrage chi thua City ve chieu dai khoang 5cm o hang ghe sau nhung cao hon 5cm tu dau toi tran xe va khong thua bat cu e nao trog cung phan khuc B nha bac!

Hạng B2
25/1/11
132
108
43
ThuDuc Tp HCM
Đọc cmt của các bác mệt quá, nói chung củng tùy nhu cầu và sở thích , cộng với sự hiểu biết về kỹ thuật. Theo em thấy Honda City là chiếc xe trang bị vừa đủ nhu cầu và hài hòa mọi yếu tố từ kiểu dáng đến trang bị & giá bán cộng chế độ hậu mãi

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Xe mới 604tr at nhưng mấy bác ko có chiết khấu gì dẫn đến giá lăn bánh tai hcm là 688tr thì em đành chia tay honda chuyển qua rio hay accent thoiu

• Like
Reactions: Latumi