Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Honda City chạy nội thành 15-16l/100k

Hạng C
5/10/15
917
1.036
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Chạy eco chỉ bật khi như cụ chủ chạy nội thị tốc độ thấp. Chứ bt bật em thấy nó yếu yếu. Em toàn tắt eco mà củng 5.3l hổn hợp.
Cụ cứ mạnh dạn tắt eco đi cho nó sướng khà khà.
Uh, mình cũng có thử vì đi đêm nên ko chạy nhanh đc nên mình bật eco vì bò ko ah, chứ ban ngày mình ko bật, mà mình có cảm giác eco nó khong tiết kiệm máy mà ì máy thấy rõ, chẳng biết sao chứ mình nghĩ nếu bật eco sẽ ghì xe lại, xe đạp lâu lên hơn, nếu tắt eco thì xe sẽ khỏe hơn, vọt hơn khi lên tốc độ cao nhanh hơn mình nhẹ chan gas lại có khi ít hao hơn, với lại đi dường trường cực ít hao, con số trên đồng hồ bao 4.7 luon đó, mà vo nhà xe đỏ vài cái để lùi chuồng mà nó lên vậy luôn. Eco chỉ hiệu quả khi bò trong nội o thôi, đi đường trường ko xài dc.
P/s: các bác thử bật eco, đang chạy khoảng 50 60 ji đó giữ nguyên chân gas, thò tay tắt cái eco đi cảm giác cứ như nitro booste khi đua asphalt ấy, eco ghì máy lại thấy rõ luôn.

• Like
Reactions: NoName7
Hạng B2
23/7/15
332
245
43
36
Uh, mình cũng có thử vì đi đêm nên ko chạy nhanh đc nên mình bật eco vì bò ko ah, chứ ban ngày mình ko bật, mà mình có cảm giác eco nó khong tiết kiệm máy mà ì máy thấy rõ, chẳng biết sao chứ mình nghĩ nếu bật eco sẽ ghì xe lại, xe đạp lâu lên hơn, nếu tắt eco thì xe sẽ khỏe hơn, vọt hơn khi lên tốc độ cao nhanh hơn mình nhẹ chan gas lại có khi ít hao hơn, với lại đi dường trường cực ít hao, con số trên đồng hồ bao 4.7 luon đó, mà vo nhà xe đỏ vài cái để lùi chuồng mà nó lên vậy luôn. Eco chỉ hiệu quả khi bò trong nội o thôi, đi đường trường ko xài dc.
P/s: các bác thử bật eco, đang chạy khoảng 50 60 ji đó giữ nguyên chân gas, thò tay tắt cái eco đi cảm giác cứ như nitro booste khi đua asphalt ấy, eco ghì máy lại thấy rõ luôn.
em nghỉ nó tiết kiệm là do hãm tua máy và công suất. mục địch là khi mình có đạp ga mạnh mà thực chất ko cần mạnh đến như thế thì nó hảm tua lại tránh lượng xăng dư thừa khi bị thốc ga. cái tiết kiệm cảm nhận được là ko có xăng thừa. vì khi đạp ECO nó lên từ từ dù có lút ván. rất hợp bò trong nội thị.
hôm mới lấy về em để eco chạy ngoại thành. có 1minhf mà vượt xe hơi khó. ấy hôm ngồi xe cu em nó chạy 5ng đạp vèo 1 cái lao như điện. em thấy lạ hỏi nó . Hóa ra do cái ECO. tắt đi đạp tua máy lên 2k thì đúng là củng Phê thật :D

Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Bác cho tấm hình mình xem thử xem, chứ mình mua Honda City 2015 tháng 5/2015 chạy được gần 6 tháng đồng hồ ODO gần được 15000km. Mình chạy đường hỗn hợp trên cao tốc, trên phà mở máy lạnh, kể cả kẹt xe ở TP mức tiêu thụ cũng chỉ 5,4 lít/100km còn tiết kiệm hơn cả con Hyundai Get 1.1 trước đây mình chạy nữa. Ở cao tốc mình đạp lên 100km/h tua máy chỉ là 2000v/p còn con Vios G của thằng em tua máy nó tới 3000v/phút.
Honda City chạy nội thành 15-16l/100k

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
City em thấy đi tiết kiệm xăng mà, chắc bác chủ dừng một chỗ nổ máy mở máy lạnh nên mới hao xăng thế.

• Like
Reactions: hoangphuongids
Hạng B1
30/8/15
98
84
18
43
Từ lúc xăng giảm tới giờ e cũng tắt eco vì thấy máy chạy yếu quá

Hạng B1
1/12/14
53
49
18
42
Cám ơn các bác đã quan tâm chủ đề này. Em xin update các bác như sau:
- Hiện tại mức độ tiêu thu nhiên liệu đã giảm xuống 14l/100km cho cung đường em trình bày ơ trên mỗi ngày. Xe em chay hiện giờ odo 7200km sau 1 nam.
- Sau khi kiem tra các loại tren Honda ( test khí thai 2 lan ) và chay xe cùng với ban supervisor kythuat tren Honda 2 lần, thi em ket luận là xe hoan toan binh thường và độ tiêu thụ nhiên liêu là hợp lý, cho cung đường, vận tốc, thời gian chạy mỗi ngày.
- Xe dem ra cao tốc chạy or ra Pham Van Dong or Nguyen Van Linh chay, se giam xuong con 5-6l , 7-9l/km ( tức thời )
- Luc trước em lăng tăng vì khong biết xe có vấn đề gì không(lỗi kỹ thuật) vì tháy nhiều người nói chay trong nội thành chi 7-8l, nhung sau khi tìm hiểu thấy binh thường và hợp lý nên khong bận tâm lắm dên 10,15 hay 20l. Va chữ nội thành ở đây rất khác tuỳ cach chạy và cung đường mỗi người. Mỗi tháng em chi tốn 1.2 -1.4 trieu tien xang, chay di lam, dua don vo con moi ngay. Qua re.
- Và cuối cùng em muon nói là City la 1 chiếc xe tốt trong tầm tiền, tiếtt kiệm và hài lòng sau khi di xe này 1 năm. Anh em trong club rất nhiệt tình tư vấn, dặc biệt là hôi muaban của bác Phat. Lau lau gan them cai nay cai kia cung vui va giảm stress.

Hom nay la ngay cuối năm dương lịch, em chúc các bác bài thơ sau:

Chúc năm Bính Thân
Mọi thứ mình cần
Đều được như ý
Trong suốt bốn quý
Sức khỏe tuyệt vời
Làm như đi chơi
May mắn khắp nơi
Tinh thần phơi phới
Sáng tạo đổi mới
Gặt hái thành công
Thưởng (tính) theo tỷ đồng
Gia đình hạnh phúc!

chúc các bác một năm 2016 viên mãn trên mọi mặt: sức khỏe, gia đình và sự nghiệp!