Hạng C
24/1/17
649
207
43
Cố chút nữa cerato 2.0 đi bác......còn k thì city thôi.....chứ cerato 1.6 hơi yếu

Tập Lái
6/5/16
20
7
3
33
E thấy bác ưu tiên an toàn hàng đầu. Chạy thẳng tới đại lý Honda gần nhất nhích ngay và luôn em city cvt khỏi phân vân lại khó lựa chọn.:D

Tập Lái
18/5/17
44
37
18
30
Sao bác ko cân nhắc Elantra nhẩy, e thấy ẻm Elantra ok đấy chứ,cách âm lại ổn hơn Cerato.
P/s: Em ko phải sâu, các bác khỏi gạch đá bảo e nâng bi nhá.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Thực sự những nggười mới lái như em thì có ngồi lên cũng k cảm nhận đc nhiều. Chỉ biết nhìn vào thông số và quan trọng nhất nhờ các bác tư vấn để quyết định mua xe thôi bác ạ
Em vừa dc ngồi sau 1 chiếc city cvt mới chạy dc hơn 5k km. Nói thiệt chỉ hơn morning dc về độ rộng để chân hàng sau thôi chứ cũng ồn 8/10 so với morning,ngoài ra nhiều cái làm mình khó chịu lắm như cái còi, ghế nỉ, đèn,... Kể cả bác chủ lái xe đó cũng cảm giác khó chịu khi ngồi xe mình, cái này sẽ làm cho việc mua xe mất đi niềm vui xe mới. Cerato xét về những khía cạnh thoải mái cho người lái và người ngồi sau đều vượt trên city ít nhất là 30%.nhiều khi cái mình dc lớn nhất ko phải là do mình mà do người ngồi cùng xe mình nhận xét đó.

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
City tuổi nào mà so với Cerato. City tệ nhất là cách âm và điều hoà. Đi City dưới trời mưa chả khác nào ngồi dưới mái tôn, còn đi dưới trời nắng thì giống như đang xông hơi vậy. Được cái mac Nhật đem khè thiên hạ
Đúng y nhận xét của chủ xe city em vừa ngồi chung nhận xét về chiếc xe của mình

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Nói thật em chọn xe là phải Max option để nó phục vụ mình & gia đình mình.... Còn ở đây bác nói 700tr bác quay đầu thì em khuyên nên Cerato vậy. Đẹp hiện đại + phân khúc C rộng rãi là điều ko thể chối cải... Còn cái chuyện an toàn em ko quan tâm lắm, ai có ném gạch đá em nhận. Chứ cái câu tiên quyết đầu tiên khi cầm vô lăng là "lái xe là phải an toàn" để đi đến nơi về đến chốn chứ ở đó mà dựa vào mấy cái túi khí thì coi chừng..... Xe cao cấp 100 túi khí mà lái ẩu đối đầu với Cont thì cũng chết.... còn đổ thừa xui xẻo biết đâu có túi khí cũng đỡ phần nào thì em xin hỏi trong 1000 chiếc xe có mấy chiếc bị xui xẻo.... mà lỡ trúng ngay xe mình xui thì có 100 túi khí cũng như ko (sống đc là do cẩn thận chứ ko phải tại túi khí nhiều đâu anh!)

Tập Lái
26/5/17
2
6
3
Đà Nẵng
E đang đi con Cerato 2017, bản tự động 1.6. Giá lăn bánh của e nó tại Đà Nẵng là 688tr. Nói chung về option thì e nói thật hoàn toàn trội hơn city. Cửa sổ trời, cửa mở điện thông minh, ghế nhớ vị trí, cửa gió sau, lẫy chuyển số đi cùng 3 chế độ lái, cảm biến trước sau, màn hình 7inch hiển thị đầy đủ thông tin...( Bản số sàn thì hầu như không có option gì đặt biệt ). Xăng e nó thì khoảng 8l đường hỗn hợp. Ai đi xe e cũng bảo con này cách âm tốt. E chưa đc trải nghiệm thử City. Nhưng theo cá nhân e nghĩ 2 con này hoàn toàn không thể đứng ngang hàng về độ rộng rãi, thoải mái và tốc độ đc. E mong bác tìm đc con xe ưng ý

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Tập Lái
30/12/15
8
14
3
43
Thuê xe mà chạy bác chủ ạ. Tiết kiệm đc khối cho đến năm sau. Ai mà kêu "đừng mong giá xe giảm..." thì bác cứ xác định vào 2 thành phần cho em: hoặc là sale, hoặc lỡ mua xe rồi. Lộ trình hội nhập đã có, thuế thì nhiều loại nhiều ngành, cứ gì vào mỗi cn xe hơi mà sợ hụt ngân sách.
Cơ mà thích thì nhích thôi, hoãn cái sung sướng lại làm gì.
Em vote Focus Trend :)

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Focus Trend mà deal đc giá 59x tr thì em cũng vote cho em nó. Còn ko thì Cerato cũng đc vì dù sao sedan hạng C vẫn hơn sedan hạng B, ít nhất là nhìn cái phom dáng xe nó hài hòa vừa mắt hơn :D