Tập Lái
29/7/15
6
3
3
39
Xe mình vừa qua hành trình dài,SG> HN>SG.
Ở đây mình chỉ nói cảm giác khi lái.
Khen.
Hài lòng,và chỉ có thể nói như vậy.ko khác dc.
Giàn phuộc: êm,dịu khi gặp chỗ sốc. Êm hơn ford fiesta xa lắc lơ,cái của nợ mà mình đã phải bán trước đó.( ford mình cũng đã xuyên Việt,bọn trẻ kêu mệt quá trời) xe này đi cả nhà vui vẻ ăn uống cười toe toét.
Cách âm: ok,không bị mệt, hơn civic xa lắc.( trước mình cũng chạy civic,cũng xuyên lung tung). Lên 80km tiếng ồn vẫn ok > sang90 mới nghe ồn gió. khác hẳn.
Không gian trong xe,rất chi là dễ chịu. Phanh thắng rất tốt,dù có lúc buộc phải thắng rất gấp.
Gia tốc tốt,vượt xe tốt. Tốt hơn nữa nếu dùng lẫy số.lẫy cũng dùng để giảm tốc dc nhưng máy gầm lên nghe thấy ớn.
Hộp số city lên tốc độ rất mượt,chỉ phiền chút khi tăng tốc gấp nó có tiếng ồn khá lớn.
Nói thêm về hộp số,anh em nào đã chạy đèo dốc coi đúng ko.mình để ý thấy khi lên đèo ta leo cỡ tốc độ nào,khi thả dốc hộp số ghì xe ở mức tương đương.ko nhanh hơn bao nhiêu.
Ví dụ mình leo lên khoảng 55km/h,khi xuống dốc ko ga ko thắng,xe cũng chỉ chạy chừng ấy hoặc nhanh hơn tý xíu.
Xăng.ko quan tâm nên ko để chế độ tiết kiệm.nhưng dao động trong khoảng 5.2> 6.0/ 100km. Khu vực miền Trung có lúc báo 4.8l (full tải)
Ko ESP nhưng cũng ko dúi đầu dúi cổ quá đáng,trượt thì chưa thấy.
Còn gì chưa nhớ bổ xung sau.
Giờ chê chút.
Hệ thống lái ko thật sự tốt,vần vô lăng ko ngọt. dù khá đầm khi tốc độ cao,thua xa ford.thua xa civic.
Ôm cua có chút tốc độ,xe có hiện tượng ăn ra bên lưng.tài phải chú ý bù lái.(có lẽ vì ko có hỗ trợ hướng lực kéo).
Lẫy xi nhan ko ngọt,gạt nước ko có chỉnh tốc độ( chỉ có tốc độ định sẵn).
Đèn kém.nếu thường chạy đêm nên thay đèn.
Còi xe như đồ chơi con nít,vọng vào khoang lái gây khó chịu.
Thêm vài cái bất hợp lý nho nhỏ là nơi để ly nước quá xa tầm với của tài xế,ko như civic ngay tầm tay.
Bluetooth kết nối ko ổn định.loa dở nhưng chọn nguồn phát tốt cũng tạm.
Ko có chốt của tự động là rất dở trong thời buổi trộm cắp đông như quân nguyên.
Ổ cắm xạc các thiết bị cầm tay chỉ làm viêc khi bật chìa khoá.
Và còn vài cái ko nhỏ nhỏ nữa,nhưng mình ko nêu vì ko ảnh hưởng đến cảm giác khi lái xe.
Nói thêm với AE đang có ý định sắm xe mới,tuyệt ko dán hay gắn đồ gì trong hãng.
Xe tôi để hãng dán kính> buồn kéo dài với HDpt.
Nói chung cảm giác khi chạy đường dài là ko hề mệt mỏi,đến nơi ăn,chơi thấy rất khoẻ khoắn. Động cơ làm việc ổn định dù nóng hay nguội.dù nắng dữ hay mát trời.thấy nó vẫn vậy,đạp là lên. Vài dòng chia sẻ với AE định mua sờ ti,văn vẻ lủng củng mong anh em ko phiền..
Vấn đề lẫy Xi nhan em cũng bị nè. Đôi lúc còn bị kẹt nữa, ko biết vào hãng có khắc phục được không các bác?

Hạng B2
12/12/10
116
132
43
Mấy bữa nay đang khó chịu với cái vụ dán kính tại đại lý PT các Bác ạ.
họ dán cái giấy màu gì chứ đâu phải phim cách nhiệt đâu,nóng như điên.
nắng chiếu qua kính mà rát tay luôn.
thêm vụ chìa khoá rút ra đút vô rất khó chịu,nhiều lúc nó giữ chìa cứng ngắc.

• Like
Reactions: vuhungcomp
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Mấy bữa nay đang khó chịu với cái vụ dán kính tại đại lý PT các Bác ạ.
họ dán cái giấy màu gì chứ đâu phải phim cách nhiệt đâu,nóng như điên.
nắng chiếu qua kính mà rát tay luôn.
thêm vụ chìa khoá rút ra đút vô rất khó chịu,nhiều lúc nó giữ chìa cứng ngắc.
Vụ film chúc mừng bác film hấp nhiệt.
Vụ chìa khóa bác ra hết số chưa ? Nếu ra hết rồi thì có lẽ bác cần tí RP7 bác nhé. Bác đừng cho nhớt dơ bác nhé vừa bẩn vừa dễ hư bi ổ khóa.

Hạng B2
12/12/10
116
132
43
Vụ film chúc mừng bác film hấp nhiệt.
Vụ chìa khóa bác ra hết số chưa ? Nếu ra hết rồi thì có lẽ bác cần tí RP7 bác nhé. Bác đừng cho nhớt dơ bác nhé vừa bẩn vừa dễ hư bi ổ khóa.
Cảm ơn Bác VuHung
tôi đang định đem bắt vạ đại lý cái chìa khoá

Hạng B2
27/10/15
128
99
28
Hehe... Tks bác Vothang nhiều! Tôi thích gầm cao (STF, Soren) nhưng với tầm 700 càng củng cố niềm tin xơi em này. Cứ yên tâm đi vài năm, bù thêm lên đời là vừa

• Like
Reactions: vothang
Hạng B2
23/7/15
332
245
43
36
Ôm cua có chút tốc độ,xe có hiện tượng ăn ra bên lưng.tài phải chú ý bù lái.(có lẽ vì ko có hỗ trợ hướng lực kéo). ( em thấy vẩn ngon vì chưa lái mấy xe kia. đi chậm em thấy cảm nhận được vong quay và vị trí của bánh xe ) :D
Lẫy xi nhan ko ngọt ( Cái này em đồng ý, gạt xinhan lắm lúc lộn cả ruột ),gạt nước ko có chỉnh tốc độ( chỉ có tốc độ định sẵn). ( em chưa thử nhưng thấy tốc độ gạt tạm được, muốn gạt túi bụi bác đẩy ngược cần lên trên nhưng phải giử = tay ko cố định được, em chả hiểu sao lại có chức năng đó luôn )
Đèn kém.nếu thường chạy đêm nên thay đèn. ( Hoàn toàn nhứt trí với cụ. đèn xe tối như quỷ, chạy đường ko có đèn đường vệt sáng 20m đi kinh lắm, em đang ngâm cứu móc mắt nó ra
Còi xe như đồ chơi con nít,vọng vào khoang lái gây khó chịu. ( Nghe bên ngoài thì được chứ tiếng vọng vào nghe bẹt bẹt >> nên Thay hoặc bê cái còi ra sát cản trước
Thêm vài cái bất hợp lý nho nhỏ là nơi để ly nước quá xa tầm với của tài xế,ko như civic ngay tầm tay.
Bluetooth kết nối ko ổn định.loa dở nhưng chọn nguồn phát tốt cũng tạm. ( Thay đầu phát và chất lường bài thì cung cải tổ đôi chút, nhưng nghe nhạc sàn bật volum 15 là nó rung ọp ọp rè kiểu phá loa
Ko có chốt của tự động là rất dở trong thời buổi trộm cắp đông như quân nguyên. ( chốt này là ra khỏi xe hay khóa của nó chốt bác. em chưa hỉu vì chưa sài xe xịn bao giờ
Ổ cắm xạc các thiết bị cầm tay chỉ làm viêc khi bật chìa khoá. ( bản 2016 cung phạt bật điện thì mới sài được. ko có điện thường trực
Và còn vài cái ko nhỏ nhỏ nữa,nhưng mình ko nêu vì ko ảnh hưởng đến cảm giác khi lái xe.
Nói thêm với AE đang có ý định sắm xe mới,tuyệt ko dán hay gắn đồ gì trong hãng.
Xe tôi để hãng dán kính> buồn kéo dài với HDpt.( Dán kinh trong hảng đúng là hơi bựa, kinh được km nên dán nhưng độ phản chiếu cao quá. phản lung tung cả lên kính
Chuẩn luôn vì em đang chạy bản 2016 :D

• Like
Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Civic làm zì có cửa so với city . Phải mang ac cot may ra mới có cửa Bác Chủ nhỉ . Bác chém kinh quá . Kkkaa

• Like