Tập Lái
24/10/15
24
0
3
thường trên DVD phải cần 2 nguồn chính là dvd sẻ lên hình
- nguồn b+ là cộc bình
- và nguồn acc sau khi mở khóa điện
nếu mất 1 trong 2 nguồn này thì bạn coi cầu chì cho 2 nguồn này
Thanks bác. Tối nay e lại mò tiếp xem sao

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Cô vẫn chưa thương các bác ah. Mất cả buổi tối mà vẫn chưa được. Lại mất ngủ nữa

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Cô vẫn chưa thương các bác ah. Mất cả buổi tối mà vẫn chưa được. Lại mất ngủ nữa
Imid có chế độ bảo vệ, mình bị 2 lần rồi, khi thay bình, thợ dùng bình mới kich nổ để nuôi nguồn khi tháo cọc thay bình mới vào là mất imid ( nhưng hệ thống khóa vẫn hoạt động), nên phải tự tháo cọc thì imid hoạt động lại .
Vậy bác có thử co lập " nguy cơ" = cách đánh dấu dây rồi tháo hẳn DVD ra ngoài, kiểm tra chạm chập, hở của các mối hàn, kiểm tra cầu chì, rồi tháo cọc bình 0,5h thử được không ? ( cách này lúc trước mình theo cách của mấy thằng nước ngoài)

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Imid có chế độ bảo vệ, mình bị 2 lần rồi, khi thay bình, thợ dùng bình mới kich nổ để nuôi nguồn khi tháo cọc thay bình mới vào là mất imid ( nhưng hệ thống khóa vẫn hoạt động), nên phải tự tháo cọc thì imid hoạt động lại .
Vậy bác có thử co lập " nguy cơ" = cách đánh dấu dây rồi tháo hẳn DVD ra ngoài, kiểm tra chạm chập, hở của các mối hàn, kiểm tra cầu chì, rồi tháo cọc bình 0,5h thử được không ? ( cách này lúc trước mình theo cách của mấy thằng nước ngoài)
Việc này em cũng thử rồi bác ah. Tháo các mối hàn, coi như không lắp DVD, tháo cọc + để 1.5h rồi đấu lại mà vẫn không ăn thua.
Vì cùng lúc nó mất cả lock cửa bằng remote, mất cả iMID, cộng thêm hôm rồi em phát hiện thêm là mọi khi tắt chìa khóa điện thì nháy đèn pha vẫn được, bây giờ thì không nên em nghĩ nó bị đâu đó bắt đầu từ nguồn cấp cho hệ thống này.
Vụ này làm em nhức đầu quá bác ơi

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Lock cửa không được bác có loại trừ trường hợp Pin remote yếu không? bác lấy remote dự phòng coi lock được không ? Lúc trước coi trên google tụi nước ngoài hay kêu nhau kiểm tra chì số #29, bác kiểm tra xem (vì hiện nay tôi đã đổi xe nên không xem được)

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Lock cửa không được bác có loại trừ trường hợp Pin remote yếu không? bác lấy remote dự phòng coi lock được không ? Lúc trước coi trên google tụi nước ngoài hay kêu nhau kiểm tra chì số #29, bác kiểm tra xem (vì hiện nay tôi đã đổi xe nên không xem được)
En nghĩ không do pin remote yếu vì cùng buổi trưa đó e đứng cách 20m vẫn khóa bình thường. Lúc thi công không được tháo ra là 18h. Sau đó e đưa đứa cháu ra sân bay, khi gửi xe lock không được rồi. còn bệnh nữa là nếu cứ bật đèn pha lên là đèn trong bảng đồng hồ, đèn ở cần số ... đều tối đi.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
còn bệnh nữa là nếu cứ bật đèn pha lên là đèn trong bảng đồng hồ, đèn ở cần số ... đều tối đi.
Bật đèn pha hay cos thì hệ thống đèn bên trong tối đi là bình thường không phải lỗi nha bác, đó là chức năng auto dim vì lúc này xe hiểu là buổi tối .