Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Có khi nào vô tình bác chạm nút hiển thị màn hình imid trên vô lăng chuyển về màn hình đen không? Bác có nhấn nút hiển thị màn hình trên vô lăng để kiểm tra không ?

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Vô lý tại sao đại lý Honda cắm máy mà không phát hiện ra lỗi gì ?

Hạng F
29/10/16
11.581
22.214
113
Pháp
Còn cách kiểm tra ..... sau lưng máy DVD thường có cầu chì, bạn kiểm tra chưa ?

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Có khi nào vô tình bác chạm nút hiển thị màn hình imid trên vô lăng chuyển về màn hình đen không? Bác có nhấn nút hiển thị màn hình trên vô lăng để kiểm tra không ?
Đau khổ quá bác ah, em đi công tác mới về. Hiện trạng xe vẫn y nguyên. E đã thử mọi nút có trên xe rồi. không kết quả.
Hôm đầu tuần e có đưa ra 1 garage, ông cắm máy vào đọc lỗi mất hơn 30', không ra lỗi gì cả. Ông kêu có khi phải chạy lại phần mềm, em hãi quá bảo thôi em đang vội....

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Còn cách kiểm tra ..... sau lưng máy DVD thường có cầu chì, bạn kiểm tra chưa ?
Cầu chì DVD vẫn ngon bác ah. Bị là cái nguồn. DVD phải có 2 nguồn vào mới chạy. E đo chỉ thấy còn 1 nguồn....
Lục tung các diễn đàn, hỏi xin sơ đồ mạch điện của Civic 2012 mà không nơi nào có.
Có bên Oto_Hui thì đăng kí mãi không được.
Vào các trang nước ngoài thì chưa thấy mặt mũi đâu nó đã yêu cầu gõ số thẻ visa....

Hạng F
29/10/16
11.581
22.214
113
Pháp
Cầu chì DVD vẫn ngon bác ah. Bị là cái nguồn. DVD phải có 2 nguồn vào mới chạy. E đo chỉ thấy còn 1 nguồn....
Lục tung các diễn đàn, hỏi xin sơ đồ mạch điện của Civic 2012 mà không nơi nào có.
Có bên Oto_Hui thì đăng kí mãi không được.
Vào các trang nước ngoài thì chưa thấy mặt mũi đâu nó đã yêu cầu gõ số thẻ visa....
Vậy bạn xem model là gì cái đã, nguồn có 3 dây, dây+ dây- và dây sau khi để máy xe (tức là lúc chế độ tắt thì dây đó là -, khi để công tắc thì dây đó là +)

đây là sơ đồ chính về màu của dây điện xe hơi, bãn kiểm tra 3 màu chính gồm đỏ, đen vàng nha

Tập Lái
24/10/15
24
0
3
Đã giải quyết xong các bác ah. Cảm ơn bác Cafedenda, Bác Osin đã nhiệt tình. Không ngờ nó dễ thế.
Và cuối cùng e cũng đã độ xong cái phím điều khiển trên vô lăng chỉnh DVD và chỉnh được cả iMID. Sáng mai e lắp nốt cái HFT. Thế là gần như xe nhập.
Cuối cùng sẽ là cái cruise control. Vụ này đang nhờ mấy bác trên face trợ giúp.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.214
113
Pháp
Đã giải quyết xong các bác ah. Cảm ơn bác Cafedenda, Bác Osin đã nhiệt tình. Không ngờ nó dễ thế.
Và cuối cùng e cũng đã độ xong cái phím điều khiển trên vô lăng chỉnh DVD và chỉnh được cả iMID. Sáng mai e lắp nốt cái HFT. Thế là gần như xe nhập.
Cuối cùng sẽ là cái cruise control. Vụ này đang nhờ mấy bác trên face trợ giúp.
Không có chi, đó là bệnh quậy ... nhưng lần sau có quậy thì làm đúng nguyên tắc, nối dây sạch sẽ, thử ngoài trước, nên dùng dây cùng màu, còn băng keo thì nên bỏ kiểu nầy đi, đi mua mấy cái jack connectors hàn vào là chắc ăn, với dể tháo, an toàn nửa bạn à

Hạng B1
7/9/09
61
18
10
Các bác cho em hỏi ngoài lề xíu, bây giờ em civic 2012 số sàn giá tầm nhiêu các bác. em đang tìm hiểu em này . cám ơn các bác nhiều