Có nên đuổi theo xe gây tai nạn ?

• Total voters
    76
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Chào bác chủ, ông Civic buộc phải bỏ chạy thôi, vì có "hơi men", nên nếu ở lại mà rõ trắng đen, thì ổng từ đen tới "tối hù" luôn: Húc đít, đi chàng hảng, bia rượu lái xe, chưa kể giấy tờ xe và các thứ...nên ổng chạy luôn. Nếu còn 1 chút nam tính thì sau khi tỉnh rượu thì lên đây tìm xe bác, xin lỗi 1 lời là xong. Em nghĩ bác chủ là người đàng hoàng nên sẽ chấp nhận lời xin lỗi của ông civic đó!
Ở Sài Gòn đất chật chội, nếu lỡ va quẹt thì các Oser nhà mình nên xin lỗi và tìm cách giải quyết vấn đề cho êm thắm, chứ các bác "bị" người khác đụng hay nóng máu lắm. Các bác đừng làm vậy nhe, hãy là người "tử tế và văn minh" khi có va quẹt các bác nhé! Ai cũng muốn đi tới nơi về tới chốn mà.

Tập Lái
5/12/14
14
81
13
37
Chào bác chủ, ông Civic buộc phải bỏ chạy thôi, vì có "hơi men", nên nếu ở lại mà rõ trắng đen, thì ổng từ đen tới "tối hù" luôn: Húc đít, đi chàng hảng, bia rượu lái xe, chưa kể giấy tờ xe và các thứ...nên ổng chạy luôn. Nếu còn 1 chút nam tính thì sau khi tỉnh rượu thì lên đây tìm xe bác, xin lỗi 1 lời là xong. Em nghĩ bác chủ là người đàng hoàng nên sẽ chấp nhận lời xin lỗi của ông civic đó!
Ở Sài Gòn đất chật chội, nếu lỡ va quẹt thì các Oser nhà mình nên xin lỗi và tìm cách giải quyết vấn đề cho êm thắm, chứ các bác "bị" người khác đụng hay nóng máu lắm. Các bác đừng làm vậy nhe, hãy là người "tử tế và văn minh" khi có va quẹt các bác nhé! Ai cũng muốn đi tới nơi về tới chốn mà.
Bác nói đúng, vì em không muốn làm lớn chuyện, chứ tung tích chiếc xe em đã tìm ra trong sáng nay, chỉ mong các bác tài hiểu nếu thật sự quan tâm đến người thân của mình thì hãy kiềm chế và kiểm soát được mình, chẳng ai cấm uống beer rựu, nhưng đã uống rồi thì Grab với Uber thôi, chẳng phải hay hơn à

Xe bác chủ đi làm Bh rồi đưa Clip cho thằng BH, nó sẽ tìm ra anh "đen" cho bác.
cám ơn bác

Tập Lái
22/6/16
47
66
18
42
Cái xui xẻo là thằng đó lầm tưởng em gái bác là con trai, chứ thục nữ như em của mềnh đây thì anh ấy đưa liền 3 tịu để sửa xe và xin luôn số ĐT ấy chứ.

Âu cũng là do cái số

Bác nói lạ ghê, trong túi anh ấy còn ba tăm mà bác kêu đưa ba tịu sao được. Làm khó anh ấy ghê, chẳng lẽ gọi về xin vợ. Nên chủ thớt cũng thông cảm xíu đi, nhiều khi người ta trong túi không còn một xu nên giả lơ. Chứ ai mà mún có chuyện mà bỏ chạy để mang nhục đâu chứ.