Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Như em tìm hiểu, tại Thái Lan chỉ có phiên bản Civic RS được trang bị hệ thống an toàn Honda Sensing, đây là lý do nó có giá bán chênh Civic Turbo hơn 80 triệu đồng (đổi sang tiền Việt). Theo em, khi về VN thì khả năng cao hệ thống an toàn này sẽ bị cắt, chính vì thế mức giá 923 triệu đồng của Civic RS chỉ chênh Civic L khoảng 29 triệu.​
Các bác có thể thấy qua bảng so sánh dưới đây của Honda Thái Lan (bác nào rành tiếng Thái dịch giúp em)​
Honda Civic RS 2019 mới có giá tạm tính 923 triệu đồng tại Việt Nam?

Attachments

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
E đã fix lại, bác chủ thớt đây rồi, lúc bác đặt mua Honda dự kiến giao xe khi nào vậy bác?
Đầu tháng 4 giao xe, bạn mình đặt lúc trước Tết báo giá bản cao nhất 1 tỷ lẻ mấy chục, chấp nhận chờ mà vừa qua Tết là bên Honda kêu chờ tháng 4 có mẫu mới về nên rút cọc lại luôn rồi.

Hạng D
14/8/16
1.868
2.262
113
39
923 triệu cho 1 chiếc xe hạng C, Honda còn đem ra thăm dò nữa. Honda biết làm giá quá henh.
một bài báo viết "giá xe ở việt nam không bán theo giá trị thực mà bán theo khả năng chấp nhận của thị trường"!
bác nào chấp nhận con civic đi vừa ồn, nhạc nghe vừa tệ với cái giá 923 triệu chưa thuế và lệ phí em nể thiệt.
còn em thì thực dụng, thà thêm 50 củ rước camry 2.0 hiện tại đi êm ái, máy lạnh mát, nghe nhạc hay.
mấy bác cứ khen xe honda lái hay chứ em đi test drive crv em thấy lái chán òm! nếu so với x-trail về cảm giác lái thì crv thua xa lắt.
cảm giác lái civic không hơn altis ghẻ là mấy, altis giờ trang bị gập trời đi lành, chỉ tiết nội thất bản 1.8G màu be sáng quá đi mau dơ thôi!
chưa nói xe nào máy lạnh yếu thì phải giảm nhiệt độ xuống thì sẽ tốn nhiên liệu hoặc mau thay bình hơn.

Hạng B2
30/3/17
109
86
38
35
TP Hồ Chí Minh
Mấy thằng rậm chủ nó bảo xe Vịt đắt nhất thế giới nó kêu ở nước ngoài xe rẻ lắm :)) thằng Thái bê giá nó cũng trên trời :)) chênh lêch nhau có 23 củ . Và nói thật mua xe Việt Nam không ghét phải đóng thuế mà ghét thằng đại lí . Nó cắt và nó tăng giá theo nhu cầu và bán kèm phụ kiện là đủ ghét rồi

Hạng B1
30/9/17
61
65
18
34
923 triệu cho 1 chiếc xe hạng C, Honda còn đem ra thăm dò nữa. Honda biết làm giá quá henh.
một bài báo viết "giá xe ở việt nam không bán theo giá trị thực mà bán theo khả năng chấp nhận của thị trường"!
bác nào chấp nhận con civic đi vừa ồn, nhạc nghe vừa tệ với cái giá 923 triệu chưa thuế và lệ phí em nể thiệt.
còn em thì thực dụng, thà thêm 50 củ rước camry 2.0 hiện tại đi êm ái, máy lạnh mát, nghe nhạc hay.
mấy bác cứ khen xe honda lái hay chứ em đi test drive crv em thấy lái chán òm! nếu so với x-trail về cảm giác lái thì crv thua xa lắt.
cảm giác lái civic không hơn altis ghẻ là mấy, altis giờ trang bị gập trời đi lành, chỉ tiết nội thất bản 1.8G màu be sáng quá đi mau dơ thôi!
chưa nói xe nào máy lạnh yếu thì phải giảm nhiệt độ xuống thì sẽ tốn nhiên liệu hoặc mau thay bình hơn.
Em đồng ý hoàn toàn với bác về tính thực dụng của Camry và Altis ^^ tuy nhiên như mình nói mình thuộc nhóm lỡ yêu Civic nên thành ra mấy con xe khác mình hoàn toàn không có cảm xúc ^^ đôi khi đẹp cũng là một lợi thế nên dù giá cao thì mấy con Civic trước cũng bán khá ổn nếu so về giá với mặt bằng chung hạng C. Còn cảm giác lái bản thân mình thấy Civic (mình không nói xe Honda chung) có nét riêng khác xa với mấy em cùng mâm mà chắc mỗi Focus Ecoboost so được ^^ vả lại chất lượng ráp ở Thái em đánh giá tốt vì vỏ xe cửa xe đều rất chắc chắn và không có cảm giác hẫng khi đóng ^^ lí do mà em kết em nó vậy đó ạ

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Hú hồn, mới đọc qua mắt lèm nhèm nhầm RS với TYPE R, tưởng type R mình cũng ráng gom lúa bán nhà cõng một em, nhìn lại RS thì tụt cả cảm xúc, đọc thêm mấy dòng cắt option nữa thì cũng như xe bản thường tự độ lên, cạn lời..

Hạng C
6/3/11
835
582
93
ko biết mọi ng sao chứ cái xe trc xài hơn 2 năm số lượng mở cửa sổ trời của mình khoảng 3-4 lần / 2,5 năm
thật sự ko cần thiết

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
ko biết mọi ng sao chứ cái xe trc xài hơn 2 năm số lượng mở cửa sổ trời của mình khoảng 3-4 lần / 2,5 năm
thật sự ko cần thiết
Em cũng thấy cửa sổ trời đúng k cần thiệt thật, từ lúc mua xe tới giờ e chưa mở lần nào luôn. Nếu có cửa sổ trời panorama thì lên Đà Lạt may ra còn hứng mà mở :D

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Chuẩn rồi. Civic là xe hạng C mà giá ngang hạng D của người ta. Chạy chiếc này để bị thiên hạ chửi là fan cuồng của Honda hay sao. Chưa kể thương hiệu Toyota còn trên Honda một bậc! Mỹ là thị trường ô tô lớn nhất thế giới. Ở tất cả các phân khúc Honda đều thua Toyota!