Hạng B2
20/2/17
158
4.175
93
35
Bac chủ hỏi chỉ để tham khảo chứ quyết định vẫn là ở bác, 2 vc bác bàn với nhau thích chiếc nào thì múc, ko mua xong về lại chê ko thích rồi 2 vc bác lục đục

Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
:D
Thỉnh giáo tí: fortuner thua crv j về độ an toàn z bác.? :D
thua những cái này nè bác :
1. Túi khí không bung, bác lên google tìm những vụ tai nạn liên quan đên FT mới này sẽ rõ!
2. Vỏ mỏng tanh, đụng phát nhồi còn hơn bác lấy tờ giấy nhồi !
3. Mặt dù có thêm hệ thống VCS chống trượt nhưng vẫn còn nhan nhản những vụ tai nạn liên quan đến lật xe cho phiên bản mới ra này !
4. phiên bản 4x4 không thật sự cần thiết ở VN (trừ những bác hay đi rừng rậm) chỉ tổ làm hao xăng thêm chứ chả ích gì.
- nghe bấy nhiu đó thôi cũng thấy ko nên mua 1 chiếc xe dành riêng cho gia đình rồi, ai nói CRV khả năng lội nước thua FT , khoảng sáng gầm xe của CRV là 198mm, trong khi đó FT là 219mm, hơn có 21mm có là bao nhiu ! CRV là phiên bản toàn cầu, còn FT chỉ bán 1 số thị trường nhất định !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/9/16
100
25
18
39
thua những cái này nè bác :
1. Túi khí không bung, bác lên google tìm những vụ tai nạn liên quan đên FT mới này sẽ rõ!
2. Vỏ mỏng tanh, đụng phát nhồi còn hơn bác lấy tờ giấy nhồi !
3. Mặt dù có thêm hệ thống VCS chống trượt nhưng vẫn còn nhan nhản những vụ tai nạn liên quan đến lật xe cho phiên bản mới ra này !
4. phiên bản 4x4 không thật sự cần thiết ở VN (trừ những bác hay đi rừng rậm) chỉ tổ làm hao xăng thêm chứ chả ích gì.
- nghe bấy nhiu đó thôi cũng thấy ko nên mua 1 chiếc xe dành riêng cho gia đình rồi, ai nói CRV khả năng lội nước thua FT , khoảng sáng gầm xe của CRV là 198mm, trong khi đó FT là 219mm, hơn có 21mm có là bao nhiu! vành xe CRV là loại 18inch, của FT có 17inch ! CRV là phiên bản toàn cầu, còn FT chỉ bán 1 số thị trường nhất định !
Tưởng bác thông thái...cạn lời:p:p:p

Hạng B2
Thật ra so sánh độ an tòan thì phải có tổ chức kiểm định đánh giá các tiêu chí cụ thể mới biết xe nào hơn , còn về so sánh chung thì do FT phủ sóng nhiều hơn CRV nên số vụ tai nạn nhiều hơn tính theo tỉ lệ thôi .

Hạng B2
6/9/16
100
25
18
39
Thật ra so sánh độ an tòan thì phải có tổ chức kiểm định đánh giá các tiêu chí cụ thể mới biết xe nào hơn , còn về so sánh chung thì do FT phủ sóng nhiều hơn CRV nên số vụ tai nạn nhiều hơn tính theo tỉ lệ thôi .
Bác thật là thông thái:D:D:D mắc cười ở chỗ FT bánh chỉ 17inches