Hạng B2
6/9/16
100
25
18
39
bác này phức tạp hóa vấn đề , tui đâu có so sánh cái bánh xe 17 hay 18 ich làm gì .
Mình ko nói bác, chỉ nói bác kia so sánh mâm xe FT và CRV thôi...:D:D:D Vỏ xe thì so như giấy lộn. Càng đọc càng tức cười.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Không phải dìm hàng CRV, nhưng em thấy CRV xấu quá, mới nhìn thì ôi thôi....đẹp nhìn lâu lâu thì thấy ngán. CRV chỉ là 5+2 ghế thứ 3 để cho có, cho trẻ em nhỏ ngồi thôi. Gầm cũng không cao như FT. lại dính thêm lỗi động cơ, theo em thì không nên đụng vô.
Nếu đã đi nhiều thì kiếm SUV thực thụ mà đi cho lành bác ợ. CUV dù gầm cao chút, nhưng không gian cabin không thể thoải mái bằng SUV được.

• Like
Reactions: Robertle
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
thua những cái này nè bác :
1. Túi khí không bung, bác lên google tìm những vụ tai nạn liên quan đên FT mới này sẽ rõ!
2. Vỏ mỏng tanh, đụng phát nhồi còn hơn bác lấy tờ giấy nhồi !
3. Mặt dù có thêm hệ thống VCS chống trượt nhưng vẫn còn nhan nhản những vụ tai nạn liên quan đến lật xe cho phiên bản mới ra này !
4. phiên bản 4x4 không thật sự cần thiết ở VN (trừ những bác hay đi rừng rậm) chỉ tổ làm hao xăng thêm chứ chả ích gì.
- nghe bấy nhiu đó thôi cũng thấy ko nên mua 1 chiếc xe dành riêng cho gia đình rồi, ai nói CRV khả năng lội nước thua FT , khoảng sáng gầm xe của CRV là 198mm, trong khi đó FT là 219mm, hơn có 21mm có là bao nhiu! vành xe CRV là loại 18inch, của FT có 17inch ! CRV là phiên bản toàn cầu, còn FT chỉ bán 1 số thị trường nhất định !
nhảm vl

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Com này độ ổn định tại chính quốc bị đánh giá gần cuối, thử nghiệm va chạm bị đánh giá tồi, chân cẳng cạ nhẹ lặc lìa, về VN nóng ẩm k biết khi nào đổ bệnh. VN khi thần thánh rồi cái éo gì cũng thần thánh được.
Mấy thánh ấy cứ không phải Toy thì Auto phán an toàn, con xe này nhìn thì to hầm hố mà quẹt cái gãy trụ bánh trước, chính quốc đánh giá cực thấp về khả năng an toàn lại dính lỗi rò khí thải vào cabin , bị kiện tụng lung tung nhưng về VN lại được các thánh đưa lên mây xanh.

• Like
Reactions: Robertle
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đi phố nhiều thì CRV đi xa cần nội thất rộng Fotun. Nói thật mấy bác chưa ngồi fortun mới chê này nọ em ngồi thấy sướng bỏ mẹ, xe cách âm cực tốt có điều máy xăng hơi yếu và ăn xăng nếu bác mua được máy dầu 2.8 đời mới thì quá tuyệt....con này mà về lại cháy hàng mà coi
Con FT nào cũng cháy hết bác ơi, bây giờ không còn chiếc nào để bán, từ AT, MT, dầu, xăng, Full Op, Basic gì cũng cháy tất. MẤy thánh anti cay cú nên chửi mãi không thôi, nhưng người mua xe lại không phải họ (vì họ chắc đang chạy ... ... thôi không nói....)

• Like
Reactions: batringuyen
Tập Lái
6/6/07
36
0
6
View attachment 1639029
Hi các bác, em đang định rước thêm 1 em vợ 3 (7 chổ) để đi mùa mưa, thỉnh thoảng họp lớp nhậu nhẹt mà xem qua xem lại chỉ ưng ý đưa vào chung kết chỉ còn lại 2 ứng viên:[pagebreak][/pagebreak]

1. CRV 1.5 L 2018 (em đã cọc sẽ lấy xe tháng 7-8)
2. Fortuner AT 4x4 máy dầu 2018 (đợi tháng 8-10 mới có xe)

Mà em đang còn hơi lăng tăng (vì CRV bị vợ cả chê chọn xe gì nhìn xấu quá....haiz nghe hơi nản),
nên em đang định đổi ứng viên Fortuner bản cao nhất (mà máy xăng 2 cầu kì này Toyota ko nhập nữa) nhìn cũng hầm hố, đc cái gầm cao máy thoáng hii

Các bác ai đã có cơ hội sử dụng 2 em này rồi cho em vài cảm nghĩ nhé
Em cũng đọc nhiều so sánh giữa 2 xe này,...riêng về xe SUV, CUV e chưa có trải nghiệm em nào hết.

Em thì chỉ mới sử dụng xe ô tô thôi chưa có kinh nghiệm chơi xe nhiều và đang sử dụng sedan mec C250 lần đầu đc gần 1 năm

Vì năm trước em và vợ có đi vài lần công tác miền tây đến gần Cần Thơ mà lúc giữa tối nữa, ôi trời nước sông lên đi sedan mà nó ngập gần nữa xe, tưởng về bỏ xe luôn nhưng mai mắn vào hãng check ko bị gì. và giờ thỉnh thoảng đi đại lý tỉnh, mà xe nhỏ nên thấy ko an toàn nên định kiếm thêm 1 em giò cao mà chi phí ko quá cao (vì SUV ít chạy) em cũng đi phố là chính.

Mà bực có cái đi đâu vợ cũng đòi đi cùng nên em muốn kiếm thêm 1 xe giò cao dự bị khi cần dùng nhưng vợ yêu cầu ghế phụ phải có chỉnh điện/ không gian ngồi thoãi mái giống em C250, mẫu mã đẹp là ok hii (mà chỉ có fortuner 2.8 4x4 mới có ghế chỉnh điện, mà giò lại cao).

tháng trước hằng bạn nhờ chở nó đi coi thử CRV thấy cũng okay, thấy nó cọc nên hứng quá cọc luôn nhưng em chưa ý rước e ấy về hiii
Bác đặt ở đâu mà tháng 8 có xe rồi ? Giới thiệu e với. Cám ơn bác

Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Theo em con nào phù hợp với nhu cầu (ưu tiên chở nhiều người hay ưu tiên tính năng option và độ an toàn) thì mua thôi. Ra gara chạy thử rồi quyết định. Chứ hỏi ý kiến thì 9 người 10 ý, cuối cùng lại phân vân