Hạng B1
9/10/16
73
9
8
41
Vẫn mua CRv thôi, CX5 lên dốc nó cứ bị lạo xạo dưới cái gầm, Cx5 đi chán lắm

Hạng B2
18/8/14
131
17
18
35
CRV còn lợi thế mỗi vụ 5+2, giá cả cao, option ko bằng, dự kiến lại hít khói bác Hải về doanh số rồi, ko biết có thông báo giá cả sớm hay còn lăn tăn nữa đây
Xe nhập mà, có khách nhiều ta nhập nhiều, có khách ít ta nhập ít. Xe nhập nên được cái ko bị áp lực doanh số để bù lỗ sản xuất nên giá luôn ổn định. Không có chuyện giảm giá liên tục

Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
Trong 2 hãng xe Nhật mình thích thì chỉ có Hon với Maz.

Maz - Trường Hải làm ăn với bên mình, khá đàng hoàng. khách hàng lớn nhưng ko bao h có chuyện chèn ép, ép giá, bùng tiền, chẩy bửa chi trả... Nhưng nếu để mua xe thì vẫn ưu tiên Honda hơn, vì các sản phẩm của Hon vẫn nhỉnh hơn, lại là xe nhập.

Bác nào thích thì cứ mua CX5 nhưng khuyên thật lòng cố tý để đi CRV sẽ thấy khác hẳn

Hạng B2
10/10/14
143
28
28
39
Ở VN thì xe nào đi chẳng như nhau, phải qua nước ngoài đi mới biết mèo nào cắn mỉu nào. Cứ đi mấy cái như Ford hay GM nhanh xuống máy hơn tụi Honda nhiều nên ngta chuộng CRV

Hạng B2
15/9/14
107
15
18
45
Em thì ko ở mẽo nên ko rõ nhưng nghe bạn em nói giờ xu hướng các xe bỏ dần mấy cái sensor kêu tút tút nhà quê

Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Em đã bảo em là fan của Honda mà, nhưng giờ nó chơi chiêu cắt option như thế hỏi có cay hay ko??
Bản G mà có cốp điện, có kính chông chói và cái tự động khóa cửa thì em cố xúc luôn, bỏ cái cửa sổ trời đi em chăng cần cửa sổ trời, ngoài đường bụi bặm + hôi hám đóng cửa còn ko kịp mở ra làm gì.

Tập Lái
20/11/17
21
20
3
36
Bên Thái tay lái nghịch cho nên sx cho VN là 1 dây chuyền riêng chuyên "cắt xén" các bác bớt mơ mộng về xe nhập đi. Cụm từ xe nhập nên chỉ áp dụng vs xe nhập từ khối G7 thôi, chứ nhập Ấn Thái Indo khác méo gì sx tại VN mà mở miệng ra là xe nhập;
Nhìn options mà nản, sao k cắt hết luôn đi mà crv về cạnh tranh vs Innova, nhìn sang cx5 người VN lắp ráp mà thèm, đúng là chỉ người VN mới yêu VN thôi, còn Honda nó yêu VNĐ

• Like
Reactions: Oneday_90
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Định thì đa số người định mua CX5 nhưng lúc xuống tiền thì CRV phải không bác?

Tại sao? Thì bác nhìn chiếc xe máy đi biết. Chiếc Dream 2 em chạy 30 năm rồi vẫn tiếp tục chạy còn chiếc Su Viva mua từ hồi năm 2000 tới giờ đã banh chành máy ra đường máy khung ra đường khung
Khổ bác quá. Làm 30 năm mà ko đủ tiền đổi xe mới. Cố gắng làm việc chăm chỉ 2 năm đổi xe 1 lần

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Thích CRV bản VN lắm nhưng buồn nhất là ghế phụ chỉnh tay
Chở bạn gái đi chơi thay vì bảo em ấy bấm nút, kêu em ấy cứ chỉnh giống trên xe khách là ok. Cái xe cả tỷ bạc mà 2 người ở nhà cứ người nào lái lại phải chỉnh lại, ghế phụ thì như xe khách ^_^