Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93
Honda Phuoc Thanh, cu the la sale ten V so dt ******3888 ep khach hang phai mua phu kien "tong tri gia khoang 50trieu" moi ban xe, con bao la "chinh sach cong ty", mac du theo toi biet thi cac dai ly khac khong nhu vay. Do do co the thay 1 la "chinh sach" cua rieng Phuoc Thanh, hoac 2 la cau sale nay co tinh lam tien khach.

Toi la khach hang, mac du da can rang chiu chi den 1t256 roi ma con bi ep nhu the nay. Neu cong ty me Honda Viet Nam co biet dc thi de nghi lam viec voi Honda Phuoc Thanh nghiem tuc de giu chut uy tin cho Honda Viet Nam, vi nguoi tieu dung se tu tu quay lung voi cac anh neu cac anh van cu dua dong tien len truoc nhu vay. Con neu la hanh dong rieng cua cau sale nay thi de nghi Honda Phuoc Thanh lam viec voi cau sale nay. Thi truong xe may da chung minh roi: cach day 10 nam, Honda chiem hon 50% rat nhieu, bay gio cac anh phai chiu nhuong 1/3 thi phan cho Yamaha, Piaggio vi cach lam an cua cac anh. Neu ai can bang chung, minh se cho xem tin nhan
Hóng anh @nissanvinh vào phản biện nhỉ?

Tập Lái
16/9/12
7
34
13
Chắc bác cũng có tuổi rồi nên không gõ tiếng việt có dấu được. Em đề xuất bác 1 giải pháp cực đơn giản : Bác gọi điện thoại cho giám đốc chi nhánh hỏi "có phải chính sách của anh như thế đúng không ?". Xong bác gọi cho hỗ trợ khách hàng của Honda hỏi thêm một lần nữa, rồi ôm tiền ra mua xe vì em chắc với bác là họ làm thế là vì họ đang có ưu thế rồi.
Việt Nam mà còn các chính sách lợi ích nhóm thì bác không nên có hy vọng gì được đâu.
Cam on ban. Minh da co quyet dinh sau khi tham khao voi 1 dai ly honda khac, nen co the khang dinh day la cua rieng honda Phuoc Thanh. Va Honda Phuoc Thanh dot truoc giam gia CR-V hinh nhu cung co bi tai tieng ve vu mot so sale tu lay hang gia re, om lai, roi rao ban gia cao sau do, nen cang cung co nhan dinh cua minh van de nam o Honda Phuoc Thanh va cac sale chu khong phai chinh sach chung cua Honda VN

Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Ông anh em mua chiếc Civic màu trắng cuối tháng 12/2017. Chưa lựa được ngày đẹp nên chưa lấy xe ra khỏi show room. Xe đã có biển số. Giờ có người đòi mua lại giá +300tr kìa. Nhiều bác cứ tưởng giá cao là ế mới ghê =))
màu trắng thường cháy hàng mà bác. Hồi xưa hỏi đại lý xe trắng của honda về 10 con hết 8 con xe trắng mà vẫn ko có xe giao vì ngta ta đặt nhiều quá rồi

Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
Màu trắng của con accord cũng sang, nhìn chả thua gì mẹc trên phố. Được cái màu sơn của xe nhập nó bền, đi chán chê, rửa qua cái là sạch bong như xe mới. Mấy con xe nội đi một thời gian chất sơn bị xỉn màu, xấu

Hạng B1
6/10/16
75
13
8
41
Mấy cái xe đạp tàu ngày trước rẻ bèo, ai cũng cố mà mua đi, nhưng chỉ được 1 time thôi là mini Nhật vẫn là tượng đài, là mơ ước. Đến ô tô cũng vậy, nói xe hàn nay khác xe hàn xưa, phải đi vài năm mới biết xe nào hơn xe nào. Lúc ít tiền thì ngta mua, vì chả còn lựa chọn nào cả, có cái xe che mưa che nắng là tốt lắm rồi. Nhưng để sống lâu dài thì bỏ thêm vài chục triệu để mua CRV chả đáng gì. Đó là lý do vì sao CRV lúc nào cũng được ưa chuộng

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mấy cái xe đạp tàu ngày trước rẻ bèo, ai cũng cố mà mua đi, nhưng chỉ được 1 time thôi là mini Nhật vẫn là tượng đài, là mơ ước. Đến ô tô cũng vậy, nói xe hàn nay khác xe hàn xưa, phải đi vài năm mới biết xe nào hơn xe nào. Lúc ít tiền thì ngta mua, vì chả còn lựa chọn nào cả, có cái xe che mưa che nắng là tốt lắm rồi. Nhưng để sống lâu dài thì bỏ thêm vài chục triệu để mua CRV chả đáng gì. Đó là lý do vì sao CRV lúc nào cũng được ưa chuộng
Vài chục thì nói làm gì, bỏ ra hơn 2 trăm triệu để mua CRV đó.
Outlander ráp bản cao 2.4 2 cầu giá 1ti1.
CRV nhập Thái bản L 1 cầu giá 1ti256tr, có thể phải mua thêm phụ kiện mới đc mua.
Cả 2 cùng là xe Nhật, đều nổi tiếng.
Có đáng không?

Hạng B2
12/6/16
133
26
28
34
Vài chục thì nói làm gì, bỏ ra hơn 2 trăm triệu để mua CRV đó.
Outlander ráp bản cao 2.4 2 cầu giá 1ti1.
CRV nhập Thái bản L 1 cầu giá 1ti256tr, có thể phải mua thêm phụ kiện mới đc mua.
Cả 2 cùng là xe Nhật, đều nổi tiếng.
Có đáng không?
tiền nào của nấy thôi bác ơi, đồ đắt chưa chắc đã tốt, nhưng đồ rẻ chắc chắn là ko tốt

• Like
Reactions: hauvecanh
Hạng B2
14/10/14
118
16
18
Cx5 mới chiều dài cơ sở, số đo dài, rộng, cao có hơn CRV 2018 ko các bác nhỉ?

Đời trước đều hơn nhưng ngồi vào vẫn thấy kém thoải mái hơn CRV vì CRV cao hơn nên CRV rộng rãi hơn, sắp xếp nội thất cũng tốt hơn nữa

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
tiền nào của nấy thôi bác ơi, đồ đắt chưa chắc đã tốt, nhưng đồ rẻ chắc chắn là ko tốt
Outlander 1 tỉ 1 không có rẻ đâu bác, chỉ là CRV QUÁ MẮC thôi. Ví dụ như nói Subaru Forester nó mắc vì nó tốt còn hợp lý, đằng này chỉ là CRV, 1 chiếc xe đc xếp ngang với CX5, Rav4, Outlander và Rogue(Xtrail) ở Mỹ. CRV cũng không phải bán chạy nhất ở Mỹ luôn nhé, còn xếp sau Rav4 và Rogue nhé.