Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Rốt cuộc là khi nào bản 5+2 về hả các bác? Giá rổ chắc lại tầm tỷ nhỉ?

Hạng D
29/11/16
2.068
2.426
113
42
Rốt cuộc là khi nào bản 5+2 về hả các bác? Giá rổ chắc lại tầm tỷ nhỉ?
Đợi 5+2 về để ra đại lý ngắm xe hay để mua vậy bác? Xe của mấy anh Hôn khi mới về thường cao chót vót, giống như em Civic, chờ vài tháng nó giảm rồi mua

• Like
Reactions: haichaucse
Tập Lái
29/2/16
38
21
8
41
Tại sao phải :
.....người tiêu dùng không nên xem là " tín hiệu chung " cho toàn bộ thị trường...
.....giá mới sẽ về lại tầm 1 tỷ cho thế hệ thứ 5 ...

Đọc 1 cái bài dài như vậy mà chẳng thấy cái gì được gọi là " hòa vào niềm vui chung của dân tộc " trong ngày " đại thắng " cả. Biết bao nhiêu lâu người ta mới có cảm giác được mua cái gọi là ô tô giá vừa phải , còn rẻ chưa hẳn đã rẻ vì máy cũng thế hệ thứ 4 , công nghệ cũ , nhưng 1 cái để che mưa nắng và đặc biệt là cái chữ Honda đủ để ng ta yên tâm về chất lượng cũng như dv hậu mãi ( css tại vn của Honda hình nhưng nếu không lầm đc , nó được ranking 5 sao đấy , không dọa ai đâu ). Còn chuyện cái xe CRV new version của 2018 mà nó lên lại 1 tỷ thì bà con sẵn sàng ok , nếu chơi máy 1.6 2018 , 9 số như của Bắc Mỹ đi , ở đây thiếu gì người đổi ngay và luôn. Xe thế hệ cũ mà 1,4 họ vẫn chịu được bao lâu đấy thôi ? Có gì thì thị trường nó tự điều chỉnh , làm gì phải " hốt hoảng " + " cảnh báo " , khuyến nghị ầm ỹ như vậy nhỉ ? Còn nếu như đó là chính sách mới của hãng mẹ và phát pháo hiệu mở màn cho cuộc chiến hạ giá theo lộ trình thì sao ? Honda họ không biết ư ? Vậy có đỡ được không , kinh doanh và tăng trưởng mà cứ đòi ra văn bản , thông báo , chỉ thị cho ...cái chợ xe và người tiêu dùng phải mua cái nầy , mua cái khác , với giá nầy giá nọ , trông khôi hài và bát nháo như cái thị trường chính quy nhưng không " định hướng xhcn " vậy.
Like mạnh bác luôn!

Hạng B1
4/5/08
50
23
8
Honda toàn quăng bom câu view, chứ gọi mấy chục đại lý (cả oto, cả Head) đều bảo là giá như trên Web (giá không giảm). Em gọi từ hôm 5/9 (lúc tin vừa đăng)

Hạng D
29/11/16
2.068
2.426
113
42
Honda toàn quăng bom câu view, chứ gọi mấy chục đại lý (cả oto, cả Head) đều bảo là giá như trên Web (giá không giảm). Em gọi từ hôm 5/9 (lúc tin vừa đăng)
Nghe đồn nếu mua giá rẻ còn bắt phải mua phụ kiện mất khoảng 50 triệu nữa, học đòi theo thánh Tô. Chơi kiểu đó em không thèm, thời buổi này chỉ có thiếu tiền thôi chứ không có thiếu xe mà mua.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Nếu vậy thì đừng mua nữa, báo đăng tùm lum giảm giá mà các đại lý chơi vậy thì chơi với ...ai....

• Like
Reactions: RubyTran
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
2000 chiếc nằm trong kho của 700 HEAD đang tìm khách hàng

Tình huống bán xe hơi ở nơi xe máy diễn ra ntn các bác nhỉ.

- Chào anh chị, anh chị đến BD xe AirBlade ạ?
- Vâng anh coi giùm xem xe ....blar blar blar...
- ồ, AirBlade này hơi cũ rồi, tiện đây, bên em có mấy chiếc CRV giá ngon lắm, giảm kịch sàn luôn rồi, không thể rẻ hơn... blar blar blar ...
- Ui trời, tốt vậy sao, cho 1 chiếc đi. để hỏi ông bạn xem có muốn mua không?

Tập Lái
10/2/15
34
5
8
34
biến căng đếch. E mới đặt hôm qua bản 2.0 qua Head, đợi họ liên lạc lại r làm hợp đồng đặt cọc. Đọc biến thấy ớn quá
mấy anh showroom làm thịt head rồi, head giờ ko có xe đâu bác ơi

• Like
Reactions: super7series