QnD
Tập Lái
10/11/23
22
28
13
50
Mình quan tâm chiếc này nhưng bác nào đã trải nghiệm, xin chia sẻ về độ cách âm của nó dùm. Mình đi M6 nó ồn quá, muốn đổi xe khác trong tầm giá CR V đổ lại.
Em lấy xe chạy được 1 tuần rồi thì cảm nhận như sau: Bản RS này thân vỏ cảm giác dày dặn, chắc chắn, cửa rất nặng nhưng đóng rất nhẹ nghe phập phập rất đã. Về cách âm thì em thấy tốt hơn các phiên bản trước nhiều, đặc biệt là hàng 2 đỡ ù hẳn vì có chống ồn chủ động và kính 2 bên phía trước 2 lớp nên chạy nhanh cũng đỡ ồn gió hơn nhiều các bản CRV còn lại. Đặc biệt đi chậm trong phố phần lớn nó vận hành bằng động cơ điện nên càng êm. Còn cụ chạy với vận tốc tầm 60km/h trở lên ồn vẫn có nhé, nhưng chủ yếu do lốp vọng lên là chính vì bản về Vn không phải lốp Michelin như bên TL mà là Dunlop đi cứng hơn nhưng chống bám đinh tốt hơn vì không có lốp dự phòng, nó không thể im thin thít như xe trên 3 củ được đâu nhưng so với xe loanh quanh 2 củ nó cũng chẳng kém đâu. Xe cụ mà ồn quá cụ kiểm tra lốp trên 4 vạn chưa thay thì nên thay sẽ đỡ ồn hẳn đấy, ngoài ra điều hòa cũng nên bảo dưỡng định kỳ vì nó cũng là nguyên nhân gây ồn nhiều (thay dây đai, cua roa).

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Long Phung
Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em lấy xe chạy được 1 tuần rồi thì cảm nhận như sau: Bản RS này thân vỏ cảm giác dày dặn, chắc chắn, cửa rất nặng nhưng đóng rất nhẹ nghe phập phập rất đã. Về cách âm thì em thấy tốt hơn các phiên bản trước nhiều, đặc biệt là hàng 2 đỡ ù hẳn vì có chống ồn chủ động và kính 2 bên phía trước 2 lớp nên chạy nhanh cũng đỡ ồn gió hơn nhiều các bản CRV còn lại. Đặc biệt đi chậm trong phố phần lớn nó vận hành bằng động cơ điện nên càng êm. Còn cụ chạy với vận tốc tầm 60km/h trở lên ồn vẫn có nhé, nhưng chủ yếu do lốp vọng lên là chính vì bản về Vn không phải lốp Michelin như bên TL mà là Dunlop đi cứng hơn nhưng chống bám đinh tốt hơn vì không có lốp dự phòng, nó không thể im thin thít như xe trên 3 củ được đâu nhưng so với xe loanh quanh 2 củ trở xuống nó cũng chẳng kém đâu. Xe cụ mà ồn quá cụ kiểm tra lốp trên 4 vạn chưa thay thì nên thay sẽ đỡ ồn hẳn đấy, ngoài ra điều hòa cũng nên bảo dưỡng định kỳ vì nó cũng là nguyên nhân gây ồn nhiều (thay dây đai, cua roa).
Cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin chi tiết.

• Like
Reactions: QnD
Hạng D
Hanoi bản RS này dc giảm 20tr tiền mặt luôn không có lạc gì đâu. Nhưng xe về theo đợt theo nhu cầu đặt hàng, tháng 12 vừa rồi mỗi đại lý dc 2-3 xe RS thôi. Nếu cụ muốn lấy nhanh tháng 1/2024 cụ lên FB vào nhóm Honda CRV đăng lên là rất nhiều đại lý sẽ mời cụ. Em mua xe như vậy đấy. Chúc cụ sớm có xe để trải nghiệm!
Bác xử lý sao khi bản này không có lốp dự phòng, em cũng định nhưng ko có lốp dự phòng đi xa run lắm

QnD
Tập Lái
10/11/23
22
28
13
50
Em đi 6 đời xe chưa dùng lốp dự phòng lần nào (may thế), mà đường xá giờ đẹp em đi tây bắc các kiểu chả vấn đề gì nên cụ cứ yên tâm mà quất, trừ trường hợp đi vào những cung đường đá răm, đá chẻ thì phải cẩn thận vì khả năng bị chém vành lốp thì chỉ có cứu hộ thôi. Trường hợp dính đinh thì dùng keo tự vá khéo còn nhanh hơn cụ thay lốp dự phòng. Loanh quanh tỏi 4 ra biển em nghĩ không xe nào hơn dc bản ehev này về mọi mặt luôn, nó dùng hệ truyền động e-cvt điều khiển tự động bằng điện gồm hệ thống các bánh răng ko có dây đai và pu ly như cvt thông thường nên đi rất êm, mượt, mà xe này lùi rất khoẻ khắc phục dc vấn đề lùi yếu trên bản xăng. Em chỉ ko ưng mỗi quả đèn hơi tối nếu trời mưa hoặc sương mù thì không nhìn thấy gì luôn, chắc em phải độ bi gầm 3 chế độ màu cho sáng, còn mọi thứ khác rất ok rồi.

Attachments

Tập Lái
1/4/21
1
1
3
43
Giá em nó hiện nay có giảm hơn chưa mấy bác, em tính thử em nó. Nghe AE đánh giá ok

Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48
Riêng khoản không có lốp dự phòng, ở nước ngoài chắc không có định tặc, nên xui lắm thì bị cán con vít. Còn ở vn các bác cán phải miếng thép này thì vá bằng bộ vá kia bằng cách nào. Riêng ở vn các bác nào ở vùng mà bình yên thì không sao.
Đinh tặc.jpeg