Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Cho em hỏi con này 1.5 turbo cvt và con 2.4 form cũ con nào cảm giác lái sướng hơn.
Hỏi khó quá a!
Theo mình thì CRV cũ mới đều mạnh hơn Way tào và City!
Còn đời cũ nc đề ngon, đời mới chưa mở Tụt-Pô thì ìh, qua 60km/h thì bọn kia "vỗ" nhiu, nó "vỗ" đc nhiu.
Vài dòng choém dó, mình đi cày crabbike tiếp đây bye a!
P/s: nhiều a buồn cười lắm, xe nó chỉ phù hợp với nhu cầu chứ ko có chiếc xe nào đáp ứng mọi nhu cầu cho tất cả, tỷ như cái awd có khỉ ji đâu mà mí ảnh thần thánh thấy ớn sườn.

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Nói chung xe này đi gia đình rất ok. Đẹp êm ái, ko hao xăng. Tuy nhiên ko thể ổn như hộp số thường được. CVT dùng đai sao khỏe và đạp đạp thốc được như hộp số bánh răng được, hiện tượng bị trượt là ko tránh khỏi, nhất là khi xe cũ đai bị mòn, hiệu xuất sẽ kém đi, hao xăng. Thích CRV nhưng Honda dùng CVT thì chào, đặc biệt nếu là mua để cho xe cày kinh doanh. Xem ảnh hộp sốc CVT của honda bị bung là né vội (Ảnh a Bảy chụp)
Honda CR-V: Lái mạnh hơn, đi “đã” hơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/6/19
192
182
56
Đà Nẵng ah ! “Ngon” thế này thì ai ai cũng mua CRV rồi.... Cốp có bỏ được 2 chiếc xe đạp ko mà chụp như đúng rồi vậy nhỉ ?

thì nó chẳng dẫn đầu phân khúc? =)) công nhận là bài viết hơi hứng thú quá đà nhưng dám bảo là nó không ngon? chẳng việc gì phải đặt ngoặc kép =))
muốn bỏ được 2 chiếc xe đạp vào cốp thì đi xe tải =))

Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Nói chung là nó cũng ngon, cơ mà mình lại quá trẻ để chọn sự lầm lì bền bỉ này, hehe. Thêm cả giá cũng hơi cao nữa, 1.3 tỷ ra biển bản cao nhất cứ thấy tiếc tiếc :-D

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Nói chung xe này đi gia đình rất ok. Đẹp êm ái, ko hao xăng. Tuy nhiên ko thể ổn như hộp số thường được. vtc dùng đai sao khỏe và đạp đạp thốc được như hộp số bánh răng được, hiện tượng bị trượt là ko tránh khỏi, nhất là khi xe cũ đai bị mòn, hiệu xuất sẽ kém đi, hao xăng. Thích CRV nhưng Honda dùng VCT thì chào, đặc biệt nếu là mua để cho xe cày kinh doanh. Xem ảnh hộp sốc VCT của honda bị bung là né vội (Ảnh a Bảy chụp)View attachment 2043822
A nên tìm hiểu câu chiện thực tế nó ntn, người ae grabber ấy bào và bảo dưỡng xe ra sao, xong hãng nó từ chối bảo hành rã hộp số xuống bù lu bù loa lên. Nói chung chiện đã qua, của bền tại người xài đồ ko giữ thì cái gì hem hư!?