Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
Đi nội ô thì mình thấy cũng ok, chỉ là máy nhỏ, khối lượng lớn thì cũng hơi đuối,1 điểm không hài lòng nhất đối với crv là nắp capo.
Nắp capo sao thế bạn, bạn có thể nói rõ hơn tí ko ạ. Tks

Tập Lái
25/7/19
19
13
3
39
Đi phố đường có thoáng đâu mà vọt chân ga làm gì bác, chạy rề nó lên khoảng 30-40 thì turbo mở, xe có trớn lại vận hành nhẹ nhàng (cái cvt góp phần nên mấy bác chân to bảo cvt chạy chán), ít hao nhiên liệu nên em bảo thích hợp đi phố, cũng là mục đích khi con CUV được sinh ra. Muốn mạnh ngay thì dí sâu chân tua cao máy vọt, turbo mở liền. Nghĩa là cần uống thì uống không cần thì thôi. Còn đi đường trường, máy khoẻ thì chạy phẻ, đạp đâu ăn đó, chứ không thể nào bác chạy em này mà ngon hơn con máy xăng 3.0 dc bác, chưa kể cái ù của turbo nghe ít thì còn vui, bác ngồi khoảng 2 3 tiếng nó ù ù xem, thấy khác liền hà.

• Like
Reactions: baquyen
Hạng C
21/9/10
841
26.998
93
46
Đi phố đường có thoáng đâu mà vọt chân ga làm gì bác, chạy rề nó lên khoảng 30-40 thì turbo mở, xe có trớn lại vận hành nhẹ nhàng (cái cvt góp phần nên mấy bác chân to bảo cvt chạy chán), ít hao nhiên liệu nên em bảo thích hợp đi phố, cũng là mục đích khi con CUV được sinh ra. Muốn mạnh ngay thì dí sâu chân tua cao máy vọt, turbo mở liền. Nghĩa là cần uống thì uống không cần thì thôi. Còn đi đường trường, máy khoẻ thì chạy phẻ, đạp đâu ăn đó, chứ không thể nào bác chạy em này mà ngon hơn con máy xăng 3.0 dc bác, chưa kể cái ù của turbo nghe ít thì còn vui, bác ngồi khoảng 2 3 tiếng nó ù ù xem, thấy khác liền hà.
Em lại nghĩ xe động cơ 1.5L, khi ko kích hoạt tăng áp mà để máy 1.5L kéo chiếc xe to và nặng thì cũng chả ít hao nhiên liệu đc đâu. Xe chỉ thực sự tiết kiệm nhiên liệu khi đi đường ngoại ô và cao tốc, khi chế độ turbo được kích hoạt hoàn toàn

• Like
Reactions: NT714 and 2hot4u
Hạng C
30/5/10
599
432
63
Bienhoa
e có chạy thử qua CRV 2018, chắc là không khác 2019, nói chung nói yếu thì thì yếu so với thằng nào thì mới so sánh được, nếu để đi bình thường thì nó không yếu, xe bình dân như vậy là chấp nhận được, CRV nếu để chạy đường trong phố là rất ok, khá ngon ở nước ga đầu, nhưng con này chạy đường trường liên tục thì sẽ mệt hơn so với San, về khoản ồn thì e nghĩ có thể do nsx nó cố ý làm vậy, nó cũng hơi ồn nhưng không bị ù ù, nói chung là được.
bác có thể giải thích thêm cái vụ chạy đường trường liên tục lại mệt hơn san ko ạ

• Like
Reactions: NT714
Tập Lái
10/8/19
4
1
0
40
E chạy CRV thấy nước đầu ổn, đoạn turbo chưa mở đúng là xe ko lanh nhưng bảo yếu thì ko hề yếu. Trước e có chạy Mazda2 với Teana 2.0 rồi.

Tập Lái
24/6/19
7
1
0
42
Nói chung là,đi yếu.nếu chân ga nhẹ nhàng thì mùa quýt mới mở turbo, máy 1.5 thì k đủ, còn thốc ga thì chắc mấy ae mê tốc độ thôi.
Cách âm còn thua cả con hrv.
Sau 50.000km thì k biết turbo ra sao.hên thì bảo trì,xui thì thay mới.
Chạy tầm 50-60 ôm cua bình thường, mình thấy xe có vẻ quăng đuôi.
Xe nhà đang xài, có sao nói vậy.
Nói chung là đang nản.

Bán lại không bác?

Tập Lái
24/6/19
7
1
0
42
E chạy CRV thấy nước đầu ổn, đoạn turbo chưa mở đúng là xe ko lanh nhưng bảo yếu thì ko hề yếu. Trước e có chạy Mazda2 với Teana 2.0 rồi.

Đồng ý với bạn này, chay xe mình phải biết khai thác thê mạnh của nó, không ai định nghĩa thế nào là mạnh hay yếu, quan trọng chủ xe có biết khai thác nó không thôi, CRV làm được nhiều điều mà mẫu xe cùng phân khúc khó làm được.

Hạng B1
5/10/12
85
4.675
83
44
Đồng ý với bạn này, chay xe mình phải biết khai thác thê mạnh của nó, không ai định nghĩa thế nào là mạnh hay yếu, quan trọng chủ xe có biết khai thác nó không thôi, CRV làm được nhiều điều mà mẫu xe cùng phân khúc khó làm được.
Sao lại "không ai định nghĩa thế nào là mạnh hay yếu" bác?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
CRV có gì mà mẫu xe cùng phân khúc khó làm được? Có 2 cầu như Xtrail Outlander hay Santafe không? CRV chẳng có j nổi bật, dáng cũng không đẹp.

• Like
Reactions: NT714