Hạng B2
11/10/11
150
44
28
Hóng một phân tích mang tính khoa học từ các bác hiểu về kỹ thuật, động cơ. Chứ những comment cảm tính kiểu như nó đã tệ cái này cái kia nên cái này cũng chuối thì chưa thuyết phục lắm.
Hơi khó cụ ạ; vì toàn khách hàng và sales các hãng chém gió thôi; tgd honda việt nam đã khẳng định vn ko có lỗi đấy và thực tế là ở vn, hàn quốc, úc, malaysia chưa e nào dính; cụ hóng thì chắc là ko có đâu; nên tốt nhất là cụ mua xe khác để cho an tâm vì mua crv giờ thì chắc sang năm mới có xe

• Like
Reactions: phongph
Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Các Bác không mua CR-V nữa vì lỗ ở đất nước nào đó. ở VN thì em chưa nghe ai nói về hư hỏng như trên. Đợi em nó bớt hot thì mình sẽ đổi.

• Like
Reactions: futureneodo
Diamond Hand
28/7/09
1.607
16.016
133
Có link này phân tích dưới góc nhìn kỹ thuật, hi vọng giúp ích cho bác http://www.sangbe.com/article/285915.html
Hay. Ko biết tiêng TQ nhìn hình cũng hiểu nguyên nhân sâu xa.
Giải pháp hiện Honda TQ khắc phục là điều chỉnh thời gian phun xăng và đánh lửa. Nhưng điều này sẽ khiến động cơ bị giảm công suất và độ tiết kiệm nhiên liệu theo "công thức thời gian" mới. :D

6151001c0a42dec06119

6155000a65f42c01acce

• Like
Reactions: CivicLE and duydo
Hạng B2
9/12/12
137
120
43
duydo.me
Theo mình tìm hiểu thì Honda chỉ có duy nhất nhà máy ở Ohio, Mỹ sản xuất động cơ turbo cho thị trường toàn cầu, điều này có nghĩa là động cơ 1.5L cho CRV ở Trung Quốc hay Thái Lan đều giống nhau. Em chỉ mong bác giám đốc HD gì kia nói sự thật là ở mỗi thị trường có môi trường khác nhau thì có sự tinh chỉnh động cơ khác nhau.

Thời điểm Mazda mới ra CX5 turbo máy dầu cũng bị lỗi dầu pha nhớt và vụ này đã fix bằng cách tinh chỉnh phần mềm và điểu chỉnh nhỏ phần cứng https://www.motoring.com.au/mazda-announces-fix-for-cx-5-oil-problem-34231/

Em nghĩ HD sẽ fix được lỗi này, anh em nào đã mua như mình thì cứ yên tâm xài đi ha. Còn bác nào có ý định mua xe trong thời điểm này mà lo lắng quá thì đợi hoặc mua xe khác đi cho nhẹ đầu, đỡ lăn tăn :D

• Like
Reactions: CivicLE
Diamond Hand
28/7/09
1.607
16.016
133
Theo mình tìm hiểu thì Honda chỉ có duy nhất nhà máy ở Ohio, Mỹ sản xuất động cơ turbo cho thị trường toàn cầu, điều này có nghĩa là động cơ 1.5L cho CRV ở Trung Quốc hay Thái Lan đều giống nhau. Em chỉ mong bác giám đốc HD gì kia nói sự thật là ở mỗi thị trường có môi trường khác nhau thì có sự tinh chỉnh động cơ khác nhau.

Thời điểm Mazda mới ra CX5 turbo máy dầu cũng bị lỗi dầu pha nhớt và vụ này đã fix bằng cách tinh chỉnh phần mềm và điểu chỉnh nhỏ phần cứng https://www.motoring.com.au/mazda-announces-fix-for-cx-5-oil-problem-34231/

Em nghĩ HD sẽ fix được lỗi này, anh em nào đã mua như mình thì cứ yên tâm xài đi ha. Còn bác nào có ý định mua xe trong thời điểm này mà lo lắng quá thì đợi hoặc mua xe khác đi cho nhẹ đầu, đỡ lăn tăn :D
Owners of Mazda's CX-5 diesel to be offered engine software update and a new dipstick to solve oil overfilling issue

--> Mazda đợt 2012 xử lý chuối thật. Muốn ko bị tràn dầu thì thay cây thăm dầu mới. Kiểu như sẽ đổ dầu vô ít lại. :mad:

Hạng B2
9/12/12
137
120
43
duydo.me
Owners of Mazda's CX-5 diesel to be offered engine software update and a new dipstick to solve oil overfilling issue

--> Mazda đợt 2012 xử lý chuối thật. Muốn ko bị tràn dầu thì thay cây thăm dầu mới. Kiểu như sẽ đổ dầu vô ít lại. :mad:
Đợt này HD Trung Quốc thay nhiều món hơn hi vọng ngon :D

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93

Thanks bác share thông tin hữu ích. Nói chung vẫn mua bán bình thường được, hư thì bảo hành thôi.

• Like
Reactions: phongph
Hạng D
28/6/07
2.811
1.810
113
được xài động cơ mấy anh nẻo ráp là ok rồi