Tập Lái
17/7/19
9
1
4
Nặng là nặng cỡ nào bác , e cũng 2019 nè , e thấy cũng hơi hơi nặng , đứng một chỗ vẫn lái dc, nếu bác k sửa dc , hôm nào cho e lái thử xe bác coi nặng cỡ nào
Vẫn đánh lái được, vấn đi bình thường, nhưng thấy nặng hơn các dòng xe khác, như huynhdai, Ford Ranger....
Hay là cái đặt tính của honda mà người ta gọi là cảm giác lái thật ấy nhỉ.
Hôm nào giao lưu xem.
Có khi service nói đúng, do lúc mới lấy xe, còn phê, nên chả để ý giờ lại thấy nằng nặng . Trong khi đi con bán tải ranger thì xoay nhẹ hều

Tập Lái
2/9/18
42
21
3
44
Coi chừng bị lùa gà đó anh em,từ khi có hãng nào đó bị vấn đề về thước lái ở việt nam, chiếc Crv bị dập tới tấp về những câu hỏi bị lỗi ở các group xe giống tương tự như câu hỏi trên,rất đáng nghi ngờ

Tập Lái
17/7/19
9
1
4
Coi chừng bị lùa gà đó anh em,từ khi có hãng nào đó bị vấn đề về thước lái ở việt nam, chiếc Crv bị dập tới tấp về những câu hỏi bị lỗi ở các group xe giống tương tự như câu hỏi trên,rất đáng nghi ngờ
Tôi gặp phải cảm giác lái nặng nặng, tôi phân vân, kg biết là do dòng xe nó vậy hay là có vấn đề về trợ lực. Tôi chả buôn bán gì hay phải đi dìm hàng xe nào và cũng chẳng thần thánh xe nào nha cụ.
Rõ ràng chiếc crv của tôi, tay lái nặng hơn những xe hảng khác.
Tôi cần cho lời khuyên, lát tôi đi head, nếu scan kg có lỗi phần cừng và service viên tư vấn chí phải.
Tôi xóa thớt này, đừng nghĩ linh tinh

Hạng C
27/2/08
638
261
78
Vẫn đánh lái được, vấn đi bình thường, nhưng thấy nặng hơn các dòng xe khác, như huynhdai, Ford Ranger....
Hay là cái đặt tính của honda mà người ta gọi là cảm giác lái thật ấy nhỉ.
Hôm nào giao lưu xem.
Có khi service nói đúng, do lúc mới lấy xe, còn phê, nên chả để ý giờ lại thấy nằng nặng . Trong khi đi con bán tải ranger thì xoay nhẹ hều
Trời bác so với Huynhdai thì đúng rồi.Huynhdai nó nhẹ.con ranger em chạy rồi cũng thuộc dạng nhẹ.
Nhà em nhiều xe nên em cảm nhận thế này
Em ruột của em đi chiếc Audi Q5 tay lái nhẹ.
Đến ông già chạy con BMW X2 tay lái hơi nặng
Còn con Evoque của bà già em thì tay lái nặng vãi ạ
Còn em đi Out cùi nên cảm giác ko biết tả sao.
Nhưng em nghĩ tay lái nặng lái xe sẽ cảm giác hơn.Đặt biệt là cao tốc.Đặt biệt dòng xe thể thao thì tay lái nặng

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Sukacrv
Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
View attachment 2112516

Các bác cho em hỏi. Vấn đề em đang gặp.
Chiếc CRV 2019 lúc này, vô lăng tự nhiên nó nặng hẳn ra, khi đi nhanh thì nó nặng, đầm là đúng. Nhưng khi đi chậm hay đang dừng, đánh lái, nó vẫn nặng như lúc đi nhanh vậy đó. Nó kg còn cảm giác xoay nhẹ, thậm chí bằng 2 ngón trỏ trên vô lăng như lúc mới mua. Xe đi được 7000km.

Tình hình như thế, có bác nào gặp phải giống em kg, khắc phục thế nào nhỉ. Mang vô đại lí, thì kỹ thuật kêu là do cảm giác của mềnh :(

Trong khi đi chậm, ngõ hẹp, phải quay có lực mới vô cua ngọt được, cũng thấy mỏi tay chứ kg nhẹ nhàng, ngọt ngào như lúc trước.

Mong nhận phản hồi từ mọi người.
View attachment 2112516

Các bác cho em hỏi. Vấn đề em đang gặp.
Chiếc CRV 2019 lúc này, vô lăng tự nhiên nó nặng hẳn ra, khi đi nhanh thì nó nặng, đầm là đúng. Nhưng khi đi chậm hay đang dừng, đánh lái, nó vẫn nặng như lúc đi nhanh vậy đó. Nó kg còn cảm giác xoay nhẹ, thậm chí bằng 2 ngón trỏ trên vô lăng như lúc mới mua. Xe đi được 7000km.

Tình hình như thế, có bác nào gặp phải giống em kg, khắc phục thế nào nhỉ. Mang vô đại lí, thì kỹ thuật kêu là do cảm giác của mềnh :(

Trong khi đi chậm, ngõ hẹp, phải quay có lực mới vô cua ngọt được, cũng thấy mỏi tay chứ kg nhẹ nhàng, ngọt ngào như lúc trước.

Mong nhận phản hồi từ mọi người.
Bánh xe có thiếu kg k ban

• Like
Reactions: Sukacrv
Hạng C
14/3/15
980
1.145
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
có đọc đâu đó có lỗi liên quan đến CRV cũng vụ tay lái nặng này. Bác nên ra garage ngoài cho thợ test thử, chứ vô hãng đôi khi nó ko khách quan lắm.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Nhiều người như bác này ngộ ghê, CRV Civic HRV đang có vài trường hợp lỗi thước lái đã ghi nhận và thay thế đặc biệt xe đời 2017-2018. Có gi mà phải dùng từ hãng nào đó cho mệt.

Hạng F
29/10/16
11.560
22.044
113
Pháp
Đi càng nhanh tay lái càng nhẹ chứ! Bạn đi nhanh mà tay lái nặng là có vấn đề rồi nói gì đi chậm hay dừng. Các yếu tố sau sẽ ảnh hưởng đến tay lái nặng hay nhẹ Bạn phải KT: Áp suất bánh, dầu tay lái, join wheel hay gọi là truyền động tay lái , ht trợ lực tay lái. Một số xe đặc biệt Huyndai tay lái cực nhẹ do tỉ lệ góc bánh và góc quay nhỏ nhưng vào cua lại rất nặng cảm giác sẽ không thật như Toy và Honda.
Tôi thì nghĩ ngược lại bạn viết, bạn cứ suy luận sẽ biết ở Thành Phố lái 20 kms/h tay lái cần nhẹ hay nặng ?, còn 200 kms/h free way thì chỉ lệch tí là đi đong.

Bạn cần tìm tin tức hay trang nào nói về xe có trợ lực lái ở vận tốc rùa bò và vận tốc hầm hố không ? high/low (lente/rapide) và tay lái thế nào ?

Là LT khi ma sát giảm thôi chứ thực tế trên 100km/h, 1 góc nhỏ tay lái là thấy xe chuyển hướng liền. Xe được cân bằng lái thì chay thẳng chỉ cần 2 ngón là đủ. Nó nhẹ hều à, nhích qua nhích lại đảm bảo giữ lane là Ok. Là nói trên freeway!
Câu trước câu sau trái ngược. Thôi tùy bạn. tay lái mà nhẹ trên cao tốc, freeway /autoroute là .... thôi . và trên 100 km(s)/h nhé . để các bạn từng có xe từng lái bàn.. Tôi thì không đủ trình độ để phán tay lái nhẹ trên cao tốc, nặng trong thành phố . trừ xe 1980 Thân !

đi xe mà tay lái nhẹ quá chẳng thích.
Thử kẹ xe, vào khúc kẹt, ngỏ hẻm sẽ thấm đòn,

Chỉnh sửa cuối:
Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Em chạy GLC300 quen rồi giờ chạy CRV sao tay lái nặng quá đi thôi :( xe 1 tỷ của Honda dở quá hen thua xe 2 tỷ của Merc :(

Tập Lái
25/1/13
13
3
3
Con crv đánh lái nặng ranger là thật,e đag lái cả 2 ranger3,2. 216 và crv219.crv lái hơn thich hon ranger.Ranger tay lái nhẹ qá ko thật tay