Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Chào các bạn ,
Mình thấy Hội Honda nói chung bây giờ có khá đông thành viên đang sử dụng nhiều dòng xe nhãn hiệu Honda . Tuy nhiên , HONDA CRV là 1 trong 2 dòng xe chủ lực mà Honda Việt Nam đang lắp ráp bên cạnh dòng xe chủ lực HONDA Civic . Do đó , mình muốn tạo ra BOX này để anh em nào đang sử dụng HONDA CRV vào đây cùng nhau trao đổi và chia sẻ các vấn đề về dòng xe này . Và nếu có thể , chúng ta sẽ tiến tới thành lập CLB HONDA CRV bên cạnh Chi Hội HONDA . Mong các bạn cùng ủng hộ .

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Re:HONDA CRV : Khu Vực Chia Sẻ & Trao Đổi Thông Tin

Và để khai trương cho Box này , trước tiên mình xin mở hàng bằng thông tin về tiêu hao nhiên liệu của Honda CRV . Mình mới nhận Honda CRV phiên bản Facelift 06/2010 , sau đó mình thử test đi miền tây 1 chuyến bằng đường cao tốc Trung Lương thì thấy mức độ ăn nhậu của CRV thật ấn tượng . Theo ghi nhận , xe chở 3 người máy lạnh đầy đủ , mình đi từ Q5/TPHCM đến Cái Bè / Tiền Giang thì thấy mức tiêu hao nhiên kiệu TB chỉ 7,4l/100km . Đây là hình minh hoạ :

HONDA CRV : Khu Vực Chia Sẻ & Trao Đổi Thông Tin ( Cần lắp bệ bước xem tr. 29 )

Sau đó , mình tiếp tục hành trình đi Cần Thơ chơi và quay về TPHCM ngày hôm sau . Khi về đến TPCHM , mình ghi nhận tiêu hao nhiên liệu trên toàn tuyến TPHCM / Cần Thơ / TPHCM gồm đường hỗn hợp nội thị / cao tốc cũng chĩ vào khoảng 8l/100km ( chính xác thì chỉ 7,94l/100km ) . Thật ấn tượng , mặc dù mình không gặp bất kỳ vụ kẹt xe nào nhưng việc dừng đèn xanh/đỏ trong nội thị TPHCM và Cần Thơ là thường xuyên . Đây là hình minh hoạ :

Mình không biết mức tiêu hao nhiên liệu TB xe tính như vậy là chính xác không ? Mong các bạn cùng nhận xét và đánh giá .

• Like
Reactions: tnnguyen
Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

tuyệt, bác càng làm em thêm quyết tâm để đổi wa CRV , e chỉ sợ nó wá hao so với civic :D .BỮa nào hội off bác ra cho em ngắm em nó tí nhá ( mặc dù em đã chạy thử bên Honda rồi :p)

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

Lúc trước có bác nào bán xe Ford Mondeo có nói mức độ hao xăng của Ford Mondeo 2.3L , mình nói Honda CRV 2.4L của mình còn ít hao hơn 2.3L và có nói mức tiêu hao của HONDA CRV mà có vài bác nhanh nhẩu nhảy vào quăng đá nói không tin , mình kêu không tin thì cược và có bằng chứng hẳn hoi rồi thấy mấy bác đó lặn luôn .

Tập Lái
22/8/10
0
0
0

minh dang ban xe crv 2010 ne, bac nao can thi lien he nha
Trần Huy Ba
Mail:
Tel: 0978.954.364 – 0937.88.20.66

sct
Hạng B2
3/4/10
131
0
16
HCM CITY

Còn cũa em đây nhưng em không tin lắm mặc dù trước giờ em chưa canh xăng ... cứ chạy hết là đổ...
Chạy trong SG có 7,1 km/l ....

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

Chạy trong TP thì vô chừng , nhưng mức tiêu hao nhiên liệu đường trường của CRV như vậy là quá tuyệt cho công suất máy 2.4L

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

sct nói:
Còn cũa em đây nhưng em không tin lắm mặc dù trước giờ em chưa canh xăng ... cứ chạy hết là đổ...
Chạy trong SG có 7,1 km/l ....

7,1km/l = 14l/100km

5,3km/l = 18,86l/100km

sct
Hạng B2
3/4/10
131
0
16
HCM CITY

Ừa em nghĩ phải hao vậy mới đúng =)) em bật máy lạnh suốt... kẹt xe dừng xe... cũng mở máy lạnh... ga thì đạp tùm lum =))...Em muốn nó hiện thị như bác tommyha thì chỉnh sao bác -0-

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

Xe bác chạy vòng vòng trong TP hao vậy là đúng rồi . Để biết mức tiêu hao nhiên liệu thì phải đi đường trường + nội thị = hỗn hợp . Thông số hiển thị trên đồng hồ của bác sct là số km đi được trên 1 lít xăng . Bác yên tâm đi mình đã test nhiều chặng lắm rồi và thấy Honda CRV ăn uống thật sự rất khiêm tốn , không hơn con Corrola Altis lúc trước của mình bao nhiêu .