Hạng B2
15/10/07
137
9
18
RE: HonDa Fit 2008..nóng hổi vừa cập bến đây !!!

Trích đoạn: ProX

Bác mua xe này là chuẩn đấy, mà là loại Sport nữa chứ. Mấy xe Jazz bán ở HN toàn là loại Ả Rập nhìn đâu cũng toàn thấy "chữ giun với chữ dế". Xe này có 1 ổ CD cũng ko sao bởi vì có chỗ cắm Ipod mà, xài Ipod tiện hơn đĩa CD. Có 1 điều là Fit ko có các nút chỉnh Audio trên tay lái như Odyseey. Xe này đc cái độ vọt tốt mặc dù có 109 HP.

Còn bác nào hởi tại sao ko mua Morning, Yaris, vv thì em trả lời luôn là mấy xe kia đi như bà già rụng răng. Morning cầm vào tay lái đã thấy ko chắc chắn rồi, đạp hết chân ga mà cũng chẳng thấy vọt gì, Yaris thì làm sao khỏe = Fit, đồng hồ ở giữa xe nhìn muốn lác cả mắt.

Người mà biết mua xe compact nhập là em biết trình rồi. Xin chúc mừng bác chủ xe có xe du xuân nhé
hic... hic .... bác hiểu lòng em rùi đấy ...

Hạng B2
20/4/07
267
1
18

Trích đoạn: Air Bag

Trích đoạn: Accura MDX

không chín không sáu ..4 cái bánh xe ..2 cái ống pô ( 0906000011 ) gạp Hoàn nhé các pác ;)
Bác nên sửa thành " Không chết, không sống, bốn vòng hoa và hai cây đèn cầy".

Bác này "dịch bàn" số điện thoại kinh qué

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Trích đoạn: Nam_newport

Trích đoạn: bugi

Trích đoạn: Nam_newport

Nhìn nội thất và máy lạnh là chán vãi, thua con civic của HVN, giờ mà còn xài máy lạnh không au to nữa thì đúng thua luôn.

Em này là dòng xe nhỏ, thấp hơn dòng của Civic mà bác.
Giửa các hảng thì ở dòng xe nhỏ này " hình như" chưa xảy ra "chiến tranh" về yếu tố công nghệ và kỷ thuật, chủ yếu là cạnh tranh về giá cả thôi bác ợ.
Nhưng khổ nỗi cái giá của nó lại không thấp hơn Civic và bác chủ topic lại cho rằng đẳng cấp hơn civic mới chết.
thì pác ấy đang selling con FIT này mừ .... :D , cho người ta lên mây tí !

Tập Lái
28/5/07
41
0
6

Trích đoạn: Air Bag

Trích đoạn: Accura MDX

không chín không sáu ..4 cái bánh xe ..2 cái ống pô ( 0906000011 ) gạp Hoàn nhé các pác ;)
Bác nên sửa thành " Không chết, không sống, bốn vòng hoa và hai cây đèn cầy".

Tập Lái
10/4/07
10
0
0

Em coi trên net thấy con này ở nuớc ngoài bán khoang 13K cho mẩu bình thường và 15K cho mẫu spot, bác rinh về > 40K seo méc thía ! em nghĩ con này về VN giá khoảng 22- 24K là ok !

Hạng B1
24/1/06
66
42
18

em nói thật nhé, em chọn xe chủ yếu theo cấu hình, nếu em có tiền thì em không chọn Fit với giá trên 40K, trên 40K là em chon santa Fe rồi. Nếu vì tiết kiệm nhiên liệu thì cứ tính toán thử đi:
Fit giá 40K thôi; đi 100Km hết 4lit, vậy đi 25000km hết 1000 lít = 12 triệu VND
Em mua 1 con Kia canival 7 chỗ, 2.5 V6 công suất 168 mã lực, nặng gần 2 tấn, trang bị hơn con Fit này là cái chắc, giá 27K, Kia canival uống cứ cho là 16 lit/100km ====> đi 25000km hết 4000 lít = 48 triệu. Phần vênh tiền em chạy thoải mái 4 năm luôn. Dại mồm nếu có đâm nhau thì ngồi trên con Fit chắc nát bét còn tren canival may ra còn nguyên vẹn.

Hạng B2
15/10/07
137
9
18

Trích đoạn: duc5574

. Dại mồm nếu có đâm nhau thì ngồi trên con Fit chắc nát bét còn tren canival may ra còn nguyên vẹn.
Compact mà bác lấy con MPV đụng thì sao mà chịu nổi .. hic hic ... bác so sánh thế thì chắc em vào dinh độc lập lấy xe tăng đụng với bác thử xem xe nào con nguyên nhé :D

Tập Lái
22/12/05
47
0
0

xe tăng mua chạy được không phải dể mua nhe bác! mà mua thì mắc hơn hummer 2 là cái chắc ! [8D][8D][8D][8D]

Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM

giống như mấy bác em cũng giá 42k là quá chát .... xe này o xứng với tầm đó tiền. chiếc này chỉ khoảng 50% giá của con civic thôi... nhưng về vn thì là hàng "hiếm thấy" cho nên mới có giá đó.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chuyện mua xe mỗi người mỗi ý . Em chỉ suy nghĩ cá nhân thôi , phí quá . Tiền còn nhiều chuyện khác phải làm . Còn nếu quá dư giả , chơi luôn mấy em hàng khủng , hàng độc cao cấp . Xe LD nhiều bác cứ chê chứ sau này chất lượng có cải tiến thấy rõ .Option thì có khi còn ngon hơn mấy anh nhập cùng loại . An toàn có thể là kém nhưng phải thấy rõ đường xá VN có chạy được đâu cho nhanh . Và cái chính là ý thức của người lái . Cái đáng chửi là cung cách bán hàng của bọn sale thôi . Mà cũng có nhiều bài ở các trang web về oto rồi đó , xe nhập về hư hỏng cái gì là chủ nhân khóc ròng chờ hàng về thay , chuyện này khg phải là hiếm nhe các bác .
Sở thích thì khg nói được , vừa rồi ờ HN cũng có bác nhập con corrolla được coi là đầu tiên ở VN cũng >40k . Nội thất cũng chẳng có gì xúât sắc