Tập Lái
1/5/13
15
7
3
HCM
Mình biết xe mình bệnh gì thì tự chữa đó. Đem là 284 nơ trang long Hồng. Họ sẽ vẽ ra nhiều thứ, đương nhiên họ làm sẽ bốc và ngon nhưng cái giá thì khỏi nói vì thay rất nhiều thứ. Riêng chuông thì ko đc khoan vì công nghệ tiện VN mình chưa đủ trình để làm 1 cách hoàn hảo, khoan ko chuẩn là đi luôn cây nhông, thứ 2 khoan chuông lợi ko thấy nhưng bố ba càng sẽ rất mau mòn, bth chuẩn 20-25000 km thay 1 lần nhưng thay chuông khoan chắc chỉ còn 10-15000km là cùng.
Chào bạn chautai106.!
Cảm ơn về sự nhiệt tình tư vấn cách khắc phục sửa xe Lead của bx mình nhé.
Bạn vui lòng có thể giúp cho mình biết chỗ nào tiệm sửa xe uy tín và không vẽ vời trong hcm không.? ngày mai mình định mang xe đi sửa mà ko biết chỗ nào uy tín và có tay nghề thật sự tốt để làm đây, băn khoăn quá, vì muốn mua đồ trong hãng mà ko biết họ có nhận sửa theo cách mình thay đồ hay không.?
Trước đây mình cứ mang ra 212 Head Nguyển Trãi- Tường Nguyên đã vệ sinh & khắc phục sửa chữa đúng 3 lần mà ko làm được,giờ nó cứ bị tình trạng như tuôn bố nồi, và đề pa là nó rung đầu.Thanks
P/s Rất mong bạn hồi âm để mai tranh thủ đi sửa xe, hoặc bạn vui lòng inbox cho số phone để mình gọi lại tả tình trạng dễ dàng hơn.Thanks

Tập Lái
1/5/13
15
7
3
HCM
Chào bạn chautai106.!
Cảm ơn về sự nhiệt tình tư vấn cách khắc phục sửa xe Lead của bx mình nhé.
Bạn vui lòng có thể giúp cho mình biết chỗ nào tiệm sửa xe uy tín và không vẽ vời trong hcm không.? ngày mai mình định mang xe đi sửa mà ko biết chỗ nào uy tín và có tay nghề thật sự tốt để làm đây, băn khoăn quá, vì muốn mua đồ trong hãng mà ko biết họ có nhận sửa theo cách mình thay đồ hay không.?
Trước đây mình cứ mang ra 212B Head Nguyển Trãi- Tường Nguyên đã vệ sinh & khắc phục sửa chữa đúng 3 lần mà ko làm được,giờ nó cứ bị tình trạng như tuôn bố nồi, và đề pa là nó rung đầu.Thanks
P/s Rất mong bạn hồi âm để mai tranh thủ đi sửa xe, hoặc bạn vui lòng inbox cho số phone để mình gọi lại tả tình trạng dễ dàng hơn.Thanks
GỞI LỜI CẢM ƠN chautai106.!
Một lần nữa cảm ơn chautai106 rất nhiều đã nhiệt tình chia sẽ kiến thức và trãi nghiệm qua dòng xe máy nói chung và KT về máy móc xe Ga nói riêng.
Sau bài viết tả về hai tình trạng xe Lead 125 của bx mình là,một là khi đề pa chạy thì bị rung đầu, và khi buổi sáng khởi động xe chạy đi làm và kể cả khi chạy ngoài đường bất trợt có chướng ngại vật vội bóp thắng giãm ga,sau đó tăng ga lên chạy thì hiện tượng xe cứ giật giật như tuôn nồi,rất khó chịu,và sau đó mình đã đưa đến Head 212B Nguyển Trãi (Tường Nguyên) đã vệ sinh & khắc phục sửa chữa đúng 3 lần mà ko làm được.
Sau khi được bài chia sẽ của chautai106 là thay cái lò xo thụ động của xe PCX mình cũng nghe và làm thử xem sao.
Thì sáng nay 09/05/17 mang xe tới Head 212B Nguyễn Trãi lại yêu cầu một lần nữa là vệ sinh bộ nồi ly hợp và thay cái lò xo PCX vào,khi vệ sinh và thay lò xo xong,nhận xe và chạy về thật là ko ngờ là khi tăng ga chạy nó bắt nhẹ xe và chạy rất zọt,và cố tình chạy nhanh vào đường vắng thử thắng gấp và tăng ga lên lại là xe bắt liền chứ ko còn tình trạng giật giật nữa,lòng thấy vui. :)
Vậy là sau này nói về xe ga dòng xe Lead hoặc SH Mode gì đó bị tình trạng trên cứ yên tâm mà thay lò xo là ok nhé các bạn,mình đã kiểm chứng là ok chạy rất hài lòng.
P/s Đây là hình ảnh sáng nay tới Head 212B Nguyễn trãi thay lò xo PCX đây.
Lò xo PCX giá 100k
Honda giới thiệu Lead 2017 tại Việt Nam
Cái hình này là lo xo cũ của xe máy,còn cái bao nilon là của lò xo PCX mới nhé
Xe đang được nhân viên KT sửa chữa trên cầu
Hình cuối này cho Ae xem và nhìn thấy cô nhân viên bán hàng với thái độ trả lời với khách hàng rất là nhát gừng,khách hàng ko biết thì hỏi nhưng được cô ta trả lời với một thái độ rất xem thường khách hàng,hống hách khi ko nghe rõ hỏi lại là ko muốn trả lời luôn.!!!
C.Ty đi lên hay không cũng rất cần có những nhân viên có thái độ nhã nhặn,lịch sự giao tiếp với khách hàng chứ ko như cô này,rất tiếc Head 212 Nguyễn Trãi lại có cô nhân viên thế này.?
Tiện thể hỏi giá thử hai món của xe Lead để cho Ae cập nhật giá của Head là:
Bộ bi nồi giá là: 193k
Bố nồi ba càng 505k

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Một lần nữa cảm ơn chautai106 rất nhiều đã nhiệt tình chia sẽ kiến thức và trãi nghiệm qua dòng xe máy nói chung và KT về máy móc xe Ga nói riêng.
Sau bài viết tả về hai tình trạng xe Lead 125 của bx mình là,một là khi đề pa chạy thì bị rung đầu, và khi buổi sáng khởi động xe chạy đi làm và kể cả khi chạy ngoài đường bất trợt có chướng ngại vật vội bóp thắng giãm ga,sau đó tăng ga lên chạy thì hiện tượng xe cứ giật giật như tuôn nồi,rất khó chịu,và sau đó mình đã đưa đến Head 212B Nguyển Trãi (Tường Nguyên) đã vệ sinh & khắc phục sửa chữa đúng 3 lần mà ko làm được.
Sau khi được bài chia sẽ của chautai106 là thay cái lò xo thụ động của xe PCX mình cũng nghe và làm thử xem sao.
Thì sáng nay 09/05/17 mang xe tới Head 212B Nguyễn Trãi lại yêu cầu một lần nữa là vệ sinh bộ nồi ly hợp và thay cái lò xo PCX vào,khi vệ sinh và thay lò xo xong,nhận xe và chạy về thật là ko ngờ là khi tăng ga chạy nó bắt nhẹ xe và chạy rất zọt,và cố tình chạy nhanh vào đường vắng thử thắng gấp và tăng ga lên lại là xe bắt liền chứ ko còn tình trạng giật giật nữa,lòng thấy vui. :)
Vậy là sau này nói về xe ga dòng xe Lead hoặc SH Mode gì đó bị tình trạng trên cứ yên tâm mà thay lò xo là ok nhé các bạn,mình đã kiểm chứng là ok chạy rất hài lòng.
Lò xo PCX giá 100k
View attachment 671837
View attachment 671838
View attachment 671868
Hình cuối này cho Ae xem và nhìn thấy cô nhân viên bán hàng với thái độ trả lời với khách hàng rất là nhát gừng,khách hàng ko biết thì hỏi nhưng được cô ta trả lời với một thái độ rất xem thường khách hàng,hống hách khi ko nghe rõ hỏi lại là ko muốn trả lời luôn.!!!
C.Ty đi lên hay không cũng rất cần có những nhân viên có thái độ nhã nhặn,lịch sự giao tiếp với khách hàng chứ ko như cô này,rất tiếc Head 212 Nguyễn Trãi lại có cô nhân viên thế này.?
View attachment 671849
Bố nồi ba càng 505k
E cũng rất vui khi chia sẻ của mình có ích.
Chúc Anh Trường vui!

Tập Lái
1/5/13
15
7
3
HCM
Chúc Anh Trường vui!
Cảm ơn em rất nhiều,xe giờ chạy vi vu nhẹ lắm em à,sau khi thay xong là hai người bạn của anh ở Q:6 cũng mang xe Lead của bx đi thay luôn,mà bạn anh ra tiệm mua lò xo của Thailand ở tiệm ngoài chứ ko mua ở hãng. :)

• Like
Reactions: chautai106
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ôi, vụ này hay à nha. Bên box Tinhte.vn hình như cũng có vài bài về vấn đề rung đầu rụng tóc của dòng tay gaz hình như AB ý, nhưng bnay đúng dòng LEAD huyền thoại này thì sẽ mang đi thay ngay và luôn thôi. Tks các bác
Lò xo PCX giá 100k
View attachment 671837
View attachment 671838
View attachment 671868
View attachment 671849
Bố nồi ba càng 505k

Chúc Anh Trường vui!

• Like
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Cảm ơn em rất nhiều,xe giờ chạy vi vu nhẹ lắm em à,sau khi thay xong là hai người bạn của anh ở Q:6 cũng mang xe Lead của bx đi thay luôn,mà bạn anh ra tiệm mua lò xo của Thailand ở tiệm ngoài chứ ko mua ở hãng. :)
Lò xo ngoài chắc rẻ hơn 10k. Xe bạn a hiện giờ ntn rồi a

• Like
Reactions: vungtroibinhyen
Hạng D
5/7/16
1.953
13.835
113
nói chứ HEAD Honda thái độ hơi bị chảnh chóa, từ mua xe cho đến dịch vụ sửa chữa, nên từ đó đến nay nhà em chẳng có chiếc Honda nào =))

• Like
Tập Lái
1/5/13
15
7
3
HCM
Lò xo ngoài chắc rẻ hơn 10k. Xe bạn a hiện giờ ntn rồi a
Cảm ơn em quan tâm đã hỏi thăm, sao xe anh thay vô chạy nhẹ,bốc và ko còn hiện tượng rung đầu, còn bạn anh thay vô khi khi tăng ga nó cũng còn bị hụt ga là sao em,giống hiện tượng như thiếu xăng vậy đó em có thể vui lòng giúp tư vấn cho anh biết thêm về vấn đề này ko.Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
24/4/17
53
14
8
Bệnh này chữa rất dễ nha bác. Bác ra head nói là mua "lò xo thu động nồi sau pcx, lò xo lớn" giá 90k. Mang cửa hàng kêu ngta thay vào là êm nha. E có con xe ab125 cucng bị khắc phục hết ngay
Xe mình cũng bị bệnh thế này và giờ còn thêm cái khoản thỉnh thoảng lúc mới đề đi được một đoạn mà giảm ga là nó tắt luôn. Bạn tư vấn giúp mình xem cách sửa thế nào chứ mang ra hàng mấy lần rồi họ sửa xong về vẫn như vậy

Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Xe mình cũng bị bệnh thế này và giờ còn thêm cái khoản thỉnh thoảng lúc mới đề đi được một đoạn mà giảm ga là nó tắt luôn. Bạn tư vấn giúp mình xem cách sửa thế nào chứ mang ra hàng mấy lần rồi họ sửa xong về vẫn như vậy
Xe tự tắt máy là tại vì bugi bị điếng đó bác.
Xe rung ga đầu 10-20km/h thì có thể thay lò xo bự pcx.
Nếu ko giải quyết được vấn đề triệt để bác có thể ghé tiệm 122 le thị riêng, quận 1. Gặp bác Cò bác ấy sẽ làm lại bố ba càng và tinh chỉnh cho bác. Chi phí cho 1 bộ bố ba càng bác Cò tự cân chỉnh là 130k thôi.
E thì khuyên bác nên thay bugi và ghé thẳng tiệm bác Cò làm lun. Tầm 30p là có con xe chạy ngon hơn hết thảy xe hãng. E dám đảm bảo bác. Thay lò xo bự pcx 5 năm 5 thua lắm có chiếc ngon có chiếc vẫn rung.