Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Gấu em cũng khoái dòng Lead lắm, nhưng em thì có 1 thắc mắc, xe này chạy qua đường ngập được khoảng bao nhiêu cm?

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Ở sài gòn bác ra tiệm anh Cò (122 lê thị riêng quận 1) kinh nghiệm 30 năm sửa xe ga.
Ra bác kêu ae tren diễn đàn giới thiệu bác ấy làm rẻ cho.
Miễn phí cho bác làm nhẹ tay ga lun.
Công cán hết tầm 170k thôi à.
E làm xe khắp SG rồi chỉ ưng ý mỗi tiệm của anh này
Đừng lên mạng mà tìm mấy tiệm quảng cáo rầm rộ làm xe chả ra gì.
Em đã ghé làm rồi. Rất Ok

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Em làm chiếc lead thấy Ok nên xách chiếc vespa làm luôn

Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Nghe đồn là em này bán rồi. Giá giờ cỡ nhiêu các bác. :3

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
GỞI LỜI CẢM ƠN chautai106.!
Một lần nữa cảm ơn chautai106 rất nhiều đã nhiệt tình chia sẽ kiến thức và trãi nghiệm qua dòng xe máy nói chung và KT về máy móc xe Ga nói riêng.
Sau bài viết tả về hai tình trạng xe Lead 125 của bx mình là,một là khi đề pa chạy thì bị rung đầu, và khi buổi sáng khởi động xe chạy đi làm và kể cả khi chạy ngoài đường bất trợt có chướng ngại vật vội bóp thắng giãm ga,sau đó tăng ga lên chạy thì hiện tượng xe cứ giật giật như tuôn nồi,rất khó chịu,và sau đó mình đã đưa đến Head 212B Nguyển Trãi (Tường Nguyên) đã vệ sinh & khắc phục sửa chữa đúng 3 lần mà ko làm được.
Sau khi được bài chia sẽ của chautai106 là thay cái lò xo thụ động của xe PCX mình cũng nghe và làm thử xem sao.
Thì sáng nay 09/05/17 mang xe tới Head 212B Nguyễn Trãi lại yêu cầu một lần nữa là vệ sinh bộ nồi ly hợp và thay cái lò xo PCX vào,khi vệ sinh và thay lò xo xong,nhận xe và chạy về thật là ko ngờ là khi tăng ga chạy nó bắt nhẹ xe và chạy rất zọt,và cố tình chạy nhanh vào đường vắng thử thắng gấp và tăng ga lên lại là xe bắt liền chứ ko còn tình trạng giật giật nữa,lòng thấy vui. :)
Vậy là sau này nói về xe ga dòng xe Lead hoặc SH Mode gì đó bị tình trạng trên cứ yên tâm mà thay lò xo là ok nhé các bạn,mình đã kiểm chứng là ok chạy rất hài lòng.
P/s Đây là hình ảnh sáng nay tới Head 212B Nguyễn trãi thay lò xo PCX đây.
Lò xo PCX giá 100k
View attachment 671837
Cái hình này là lo xo cũ của xe máy,còn cái bao nilon là của lò xo PCX mới nhé
View attachment 671838
Xe đang được nhân viên KT sửa chữa trên cầu
View attachment 671868
Hình cuối này cho Ae xem và nhìn thấy cô nhân viên bán hàng với thái độ trả lời với khách hàng rất là nhát gừng,khách hàng ko biết thì hỏi nhưng được cô ta trả lời với một thái độ rất xem thường khách hàng,hống hách khi ko nghe rõ hỏi lại là ko muốn trả lời luôn.!!!
C.Ty đi lên hay không cũng rất cần có những nhân viên có thái độ nhã nhặn,lịch sự giao tiếp với khách hàng chứ ko như cô này,rất tiếc Head 212 Nguyễn Trãi lại có cô nhân viên thế này.?
View attachment 671849
Tiện thể hỏi giá thử hai món của xe Lead để cho Ae cập nhật giá của Head là:
Bộ bi nồi giá là: 193k
Bố nồi ba càng 505k
Giá bi nồi air blade có khác ko bác ? Em hỏi Phát tiến nó báo 360 k.

Hạng C
29/8/11
723
296
63
vespa làm thấy ok ko bác. like cho e cái chứ nhể.hè hè
Vépa em chỉnh lại nồi, cân lại phuộc vì chạy qua ổ gà nó quăng, sẵn thay luôn cặp vỏ yokohama, làm xong chạy nhẹ và chắc chắn hơn trước nhiều

• Like
Reactions: chautai106