O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
RE: HONDA SẮP SX XE HƠI TẠI VN - CONFIRMED

Uống nước thải là sao ??? kg hỉu[8|]
Trích đoạn: fots

nếu ngay bây giờ HOnda bán xe tại việt nam thì em thề với các bác là em không thèm ngó ngàng tớ iđâu![&:]

lý do là em đang GIẬN sau vụ Honda bắt một chú việt uống nước thải.:mad:

tuy nhiên từ nay cho đến khi Honda sản xuất xong và bán ra thị trường thì có thể em cũng ... hết giận rùi cũng nên.:D:D:D:D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Thêm 1 thương hiệu mới thì bà con có thêm cơ hội lựa chọn. Nhưng tui e rằng Honda cũng như To thôi, rồi sẽ lảm ăn ẩu tả. Cái chính là VN chưa xây dựng 1 hệ thống tiêu chuẩn cho xe ,vì vậy mấy chú í tha hồ tung hòanh ép dân ta:mad:

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Các bác sắp có Honda 4 bánh đi rồi nhé, có thể là ngay trong năm nay. Mời các bác đọc tin dưới đây:

"(VnMedia) - Ngày 2/3, Phó Thủ tướng thường trực Nguyễn Tấn Dũng đã đồng ý về nguyên tắc điều chỉnh giấy phép đầu tư cho Công ty liên doanh Honda Việt Nam với các nội dung như kiến nghị của Bộ Kế hoạch và Đầu tư tại Công văn số 556/BKH-ĐTNN ngày 26/1/2005 và các ý kiến của các cơ quan liên quan về việc tăng vốn đầu tư và bổ sung mục tiêu kinh doanh sản xuất, lắp ráp ô tô và cung cấp các dịch vụ liên quan của Công ty Honda Việt Nam."

Hạng B1
27/2/05
69
0
0

Theo em được biết là Toyota chưa có ý định sản xuất xe RAV4 tại VN. Chỉ có Honda sẽ sản xuất xe oto tại vN thôi. Em kết nhất em RAV4 nhưng nếu Honda sản xuất CRV thì em sẽ chơi con này . Ở VN đi SUV là nhất ! Ý kiến các bác sao ? Sedan và các loại khác không phù hợp !

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: thegioixe

Theo em được biết là Toyota chưa có ý định sản xuất xe RAV4 tại VN. Chỉ có Honda sẽ sản xuất xe oto tại vN thôi. Em kết nhất em RAV4 nhưng nếu Honda sản xuất CRV thì em sẽ chơi con này . Ở VN đi SUV là nhất ! Ý kiến các bác sao ? Sedan và các loại khác không phù hợp !

Năm 2004 được bình chọn là năm "ANTI SUV" ở đất Ăng lê đấy. Mà thường họ đi trước ta vài trăm bước.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

À À Thì ra nà thế..hichic [8|][8|]
@ Thẻ gởi Xe : sao vạy bác SUV lại là nhất à ???? [8|][8|]Chít bác Hanh rùi hehe.[8D]:D

Tập Lái
2/3/05
1
0
0

Gia bao nhieu nhi?
Hay la van da't nhu cua To?[8|]

nnb
Hạng B2
26/3/04
307
2
16
München

Phó Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng vừa có ý kiến đồng ý về nguyên tắc điều chỉnh giấy phép đầu tư cho Công ty liên doanh Honda Việt Nam. Theo đó, Chính phủ đồng ý với đề nghị của Bộ KH&ĐT tại CV 556/BKH-ĐTNN ngày 26/1/2005 và các ý kiến của các cơ quan liên quan về việc tăng vốn đầu tư và bổ sung mục tiêu kinh doanh sản xuất, lắp ráp ôtô, cung cấp các dịch vụ liên quan của Công ty Honda Việt Nam.

Chính phủ cũng yêu cầu Bộ KH&ĐT xử lý các vấn đề cụ thể để điều chỉnh giấy phép đầu tư cho DN phù hợp với quy định của pháp luật hiện hành. Đồng thời, các Bộ: Công nghiệp, KH&CN, GTVT, Tài chính, Thương mại khẩn trương cho ý kiến về quy hoạch phát triển ngành công nghiệp ôtô VN đến năm 2010.

Sở dĩ có việc này bởi trước đó, trong công văn gửi lên Bộ KH&ĐT, Honda Việt Nam đã xin điều chỉnh giấy phép đầu tư với nội dung tăng vốn đầu tư, tăng vốn pháp định và bổ sung mục tiêu sản xuất, lắp ráp ôtô nhãn hiệu Honda đến 9 chỗ ngồi.

Với động thái này, tổng vốn đầu tư của Honda Việt Nam sẽ tăng từ 151,2 triệu USD hiện nay lên 209,2 triệu USD và vốn pháp định tăng từ 45,4 triệu USD lên 62,9 triệu USD.

Thị trường Việt Nam hiện có 11 liên doanh sản xuất ôtô và trên 160 DN sản xuất lắp ráp sửa chữa, chế tạo phụ tùng. Tuy nhiên, giá ôtô trong nước vẫn chưa hết biến động liên tục mặc dù được bảo hộ khá "dày" bởi hàng rào thuế quan. Giá ôtô tại Việt Nam hiện cao nhất thế giới
theo vnn

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Trích đoạn: Mai

Hehe về vụ cá độ tôi cũng tham gia (còn có bác Kebab, Pigeon và awake cùng cửa nữa, là HD sẽ không làm gì ở VN cho đến hết 2005), tôi cũng rất muốn thua vụ cá độ này để thị trường oto VN thêm sôi động với Honda.
Anh Mai quên không nêu tên em trong vụ cá độ này rồi. Hê hê thế là các anh thua em gái này rồi nhé.