Hạng C
3/2/20
707
819
93
Nhà em mua 1 chiếc Thái đời 2000, một chiếc Super đời 2002. Giờ cả 2 chiếc đều còn, chất lượng còn lại theo mình đánh giá là... ngang nhau nha. Super ngồi sau sướng hơn vì có gác chân cố định, thái ngồi bực hơn vì gác chân gắn luôn với gắp sau. xem ra cải tiến đó của super đáng đồng tiền bát gạo hơn.
So sánh chi tiết:
-Dream Thái:
+ Bô bị mục sau 5 năm vận hành, thay mới bằng bô Super đâu năm 2005-2006 gì đó không nhớ
+ Dàn để chân sau gắp bị lõng lẽo, mà ít chở ai nên lười không khắc phục hay thay mới luôn
+ Bửng bị ố vàng sau 3-4 năm cày đường đất đỏ, có vết nứt chân chim khá dày, đã thay thế năm 2010.
+ Yên xe êm ru, ngồi đường gần êm mông lắm, đi đường xa thì tê cứng luôn, có cái được cái mất ở việc êm. hihi
+ Máy khá bền, xoáy supap ở 110.000 km. Chạy đến nay không thấy gì nữa.
- Super Dream:
+ Bửng trước xài cũng bị giòn theo thời gian, sau 10 năm cũng thay mới, bửng không đẹp bằng Thái do tem dán và thiếu trái đào.
+ Dàn để chân to, yên tỉnh nên ngồi sau khá sướng
+ Yên xe cứng hơn Thái, ngồi đường dài lại không ê mông như Thái mà có cảm giác hơi đau đau ở thắt lưng.
+ bô đến giờ vẫn zin, chưa mục, cái này tốt hơn Thái.
+ Máy: khá êm nha, thật sự không thua thái đâu, em cũng đã xoáy supap lại. nay chạy gần 200.000 km rồi.
Cả hai xe đều chưa thay thế hay phục hồi phuộc, vì còn khá ngon lành, phuộc trước cả 2 đều đã thay 2-3 lần nhớt rồi, vào hãng mấy ảnh làm nên mình không rành là thay ntn.
Còn lại cứ đổ xăng chạy, nói chung cả hai đều bền!
HẾt
Quan trọng cục máy dream Thái là Made in Japan, còn máy super dream được ráp tại Việt Nam nên chất lượng khác nhau à, col dream việt hú ko êm như dream thái nhé.

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
vãi

từ so SH Ý vs SH Việt đá wa May mặc

đâu phải Chốn Như Lồng đâu mà sân si wa' mấy anh
Mình lướt nhẹ 12 pages thì thấy 2 a @trác đông lai với a @KiaBinhloi cùng chỉ vào con cá Lóc, ông thì bảo nó là cá quả, ông lại quả quyết nó là con cá chuối. :D

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
19/11/17
387
331
73
mấy con ráp vn thì bệnh kinh niên về dàn nhựa. bựa nhất dàn nhựa con vision
So con vision với sh là ko ổn rồi. Rồi giá xe nhập đắt hơn xe lắp ráp >100 triệu thì em nghĩ ko lý gì chê sh lắp ráp.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Tự sướng :D :D :D
Rồi review sh150 VN và Ý cho ace trên này mở rộng tầm mắt đi
Vậy bgio mua Sh350i nhập, xong mình phải dán decal Ma-de in Ý-đại-lợi nữa người ta mới biết mình đi xe nhập đúng hok a?
Chứ tháo 2 xe ra nó giống nhau từ con ốc, cục relay đến cái cầu chì và đều Made in Vietnam or Indonesia người ta đâu biết mình đi xe nhập đâu :p

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Các bác mua xe nhập về suốt ngày trùm mền với đi cafe rồi khen xe đẹp, sh việt rẻ hơn để đi cày rồi chê xe sao nhanh xuống hơn. :D

• Like
Reactions: tricala151084
Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Có cần show visa EU và USA đã đi lên đây ko .
Ếch ngồi đáy giếng
Nói vậy cho nhanh
mấy ngàn ace coi trong này chỉ có 2 ông Nu là nói Tiêu chuẩn, chất lượng SHVN = SH Ý
Còn nếu tối nói sai thì cả 1000 người bác bỏ
Ok chưa
Mở to con mắt mà coi dây chuyền của họ
kiếm clip ko ra thì hiểu trình sao rồi
Show 1 cái clip về sản xuất xe từ năm 19 hồi đó. :D
Bộ nhà máy Việt Nam mình ko làm đc giống vậy hả ? :)
Tóm lại cả mấy chục bài cũng ko có cái so sánh chất lượng tiêu chuẩn giữa honda VN và honda Ý.
Chán thanh niên. Không thể tranh cãi lại cái ngu được nữa. :(

Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
Show 1 cái clip về sản xuất xe từ năm 19 hồi đó. :D
Bộ nhà máy Việt Nam mình ko làm đc giống vậy hả ? :)
Tóm lại cả mấy chục bài cũng ko có cái so sánh chất lượng tiêu chuẩn giữa honda VN và honda Ý.
Chán thanh niên. Không thể tranh cãi lại cái ngu được nữa. :(
hết thuốc chữa bệnh này ..
Tóm lại cải giống là ông chưa bao h đi xe Ý ẹ or đếch có tiền mua đi,,,,nên chả biết nó ngon cái gì, nó sướng cái gì . Chẳng qua tự sướng là tao cũng đi SH ...haha
Thông não thêm chút nè : Mượn con CB 600 Hornet date Made in Ý ẹ chừng 2010 đi xong qua mượn con CB650 Thái bây h đó chạy thử rồi lên đây nói ae biết con nào chạy ngon nhe ( Thái chứ chưa nói VN). Or chạy Rebel 250 Japan xuất USA xogn qu chạy thử Rebel 300 Thái bây h đó coi sao nhe. Rồi từ những cái này suy ra SHVN và Ý ẹ .
Còn chưa có chạy, chưa chơi thì đứng dựa cột coi mấy anh nói

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
Vậy bgio mua Sh350i nhập, xong mình phải dán decal Ma-de in Ý-đại-lợi nữa người ta mới biết mình đi xe nhập đúng hok a?
Chứ tháo 2 xe ra nó giống nhau từ con ốc, cục relay đến cái cầu chì và đều Made in Vietnam or Indonesia người ta đâu biết mình đi xe nhập đâu :p
Dạ phụ tùng , linh kiện phải giống nhau về hình thức chứ đâu khác nhau đc ....mà 1 cái made VN , Indo, China và 1 cái made in Ý ẹ or EU , anh chọn cái nào?? Vỏ xe SH300i là Made in Germany ...rồi bác coi SHVN made in gì nhe ...ở đây đang nói về chất lượng xe nhập vs xe VN ko liên quan ra đường ai biết chạy xe vn hay nhập gì hết
Chút sẽ có mấy ông vô nói Vỏ xe Made in EU chất lượng bằng vỏ xe Made in VN cho coi...haha
Honda Việt Nam chính thức giới thiệu mẫu xe ga cao cấp hoàn toàn mới SH350i, giá chỉ từ 146 triệu đồng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/7/16
521
778
93
Quận 8, HCMC
Vô coi 119 cái comment thấy có một số vị toàn CÃI NHAU theo kiểu dẫn dắt góc nhìn chủ quan và đặc biệt là tấn công cá nhơn khi họ trái hoặc không đúng ý mình, chớ không chủ động TRANH LUẬN tích cực đúng nghĩa.

• Like
Reactions: tmci5z6@1