Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
bên trên em chỉ ghi là ý kiến cá nhân. sai thì sorry ae nhé
hihi. chắc tại em đi xe cvt nên thấy vậy. thấy a bạn đi AT bảo xe a ấy không lên vòng quay như vậy
.cvt thì nó giảm giá thành cho xe mà. AT và DCT giá thành chế tạo đắt.ở mỹ thì do nhật cùng phe của họ. nên toyota với honda bán đc, mới cả em làm về bên phân tích sơn với gầm cho hãng . nên em biết chi tiết trên xe. và biết hãng họ chia xe theo từng khu vực trên thế giới...độ dầy chi tiết thế nào. và độ an toàn thế nào....ae không làm về phân tích và thiết kế thì không biết 1 con xe nó như thế nào đâu. chỉ biết bề ngoài của nó thôi....
Bảo làm thiết kế xe hơi, mà không biết tại sao mà sáng sớm khởi động thì vòng máy lên nhanh... Thì thôi lạy ông đừng có đi phán bừa về động cơ xe nữa nha.

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Bảo làm thiết kế xe hơi, mà không biết tại sao mà sáng sớm khởi động thì vòng máy lên nhanh... Thì thôi lạy ông đừng có đi phán bừa về động cơ xe nữa nha.

làm về xe nhưng không liên quan đến động cơ mấy. lên em đi xe thấy vậy em nói thôi.em nghĩ cvt nó phải làm nóng dầu bôi dây đai lên thì mới bám chắc. còn lúc đầu chạy thì nó bị trượt .mà bác nói chuyện thôi mà bác cứ lạy em thế. ...mỗi người một cách suy nghĩ. mỗi người làm 1 ngành. và sự am hiểu cũng khác nhau. chẳng hạn như bác đi xe nhiều bác biết cảm giác lái. biết xe nào đi sướng xe nào không. còn em làm về mảng tạo xe. em biết xe nào chất lượng và xe nào không chất lượng. mà chỉ là câu chuyện để nói chuyện trên diễn dàn thôi. chứ không phải là chuyện cãi nhau này nọ. nếu em nói sai thì bác cũng nói nhẹ nhẹ thôi. không nhất thiết phải nói vậy.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
làm về xe nhưng không liên quan đến động cơ mấy. lên em đi xe thấy vậy em nói thôi.em nghĩ cvt nó phải làm nóng dầu bôi dây đai lên thì mới bám chắc. còn lúc đầu chạy thì nó bị trượt .mà bác nói chuyện thôi mà bác cứ lạy em thế. ...mỗi người một cách suy nghĩ. mỗi người làm 1 ngành. và sự am hiểu cũng khác nhau. chẳng hạn như bác đi xe nhiều bác biết cảm giác lái. biết xe nào đi sướng xe nào không. còn em làm về mảng tạo xe. em biết xe nào chất lượng và xe nào không chất lượng. mà chỉ là câu chuyện để nói chuyện trên diễn dàn thôi. chứ không phải là chuyện cãi nhau này nọ. nếu em nói sai thì bác cũng nói nhẹ nhẹ thôi. không nhất thiết phải nói vậy.
Không biết thì nói không biết, lôi cái mảng mình làm về xe ra nói, mấy người không biết thật lại tưởng vậy ... Đi hỏi mấy ông làm về động cơ tại sao khi xe buổi sáng khởi động RPM cao đi nhé. Xe đứng yên 1 chỗ cũng cao nữa lấy gì mà bám chắt với bị trượt. Nói như tỏ ra am hiểu lắm

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
hihi. vâng chắc em sai rồi. thôi chúng ta kết thúc cuộc nói chuyện đây nhé. thank bác
chúc bác thành công trong giao tiếp xã hội

chào các bạn
tôi làm liên quan đến chế tạo xe. tôi có chút ý kiến cá nhân đánh giá về con xe này.
1, về thiết kế ngoại hình thì trông cũng đẹp. dành cho giới trẻ
2, về nội thất thì trang bị navi ko hợp so với mốt màn hình to bh. quá lỗi thời.
3,động cơ CVT truyền dây đai. ưu điểm là ko giật cục. thích hợp với đi trong đô thị.nhược điểm là ồn, sau 10 vạnkm day đai mòn phải thay mất nhiều tiền, khi khởi động mất 1 khoảng thời gian chạy tốc độ vòng quay động cơ mới về ổn định(ví dụ: sáng bạn đi làm khởi động xe 1 lúc và chạy. bạn muốn tốc độ lên 40-50kmh thì tốc độ vòng quay của động cơ là tầm 2000-2500vòng. sau 1 time thì mới ổn định về 1k2.do vậy lúc đầu bạn đi phải đạp ga mạnh tốn xăng. tăng tốc kém khi mới bắt đầu khỏi động).
xe dùng cvt chỉ ở châu á là chính. còn ở châu âu và mỹ, họ ít dùng cvt. họ hay dùng MTvà AT dầu.
4, giá cả. phiên bản thấp nhất ở nhật 450tr ở thái thì theo tài liệu của cty thì giá không khác với nhật
ở việt nam bán bản thấp nhất 786tr. quá đắt. tại sao vậy?... các bạn biết không>>>điều rất đơn giản đó là ở việt nam mình những người am hiểu về oto thì ít.người làm về thiết kế chế tạo cũng ít(có cty nissan liên quan đến thiết kế và phân tích. nhưng nhân viên không biết cái xe này mình làm hướng về thị trường nào. vật liệu gì...) nên cty honda bán giá như vậy dành cho người không hiểu về xe(trên 80% dân số). nhìn trông ngoại hình đẹp thì mua.honda bền chắc.họ không cần bán cho 20% người biết về xe. mà bán cho 80% người không biết gì.
5, về an toàn. xe hrv này lấy gầm và sàn của xe jazz nên cảm giacs lái không khác gì.phí trước dùng strut, sau dùng h-beam(không phải multi link của civic và crv)
chi tiết chỉ to hơn thôi.bọn tôi phân tích thì xe này va chạm kém.các bạn không biết chứ xe VW ,bmw,.. của đức họ phát triển khung gầm riêng biệt khác hẳn so với xe trên thế giới..chất lượng khỏi phải bàn...xe đức vẫnlà số 1. các bạn nhật mua xe về copy.
6, về vật liệu thì xe ở đông nam á dù sản xuất ở nước nào đi nữa thì xe vẫn giống nhau về vật liệu và độ dầy.các nước phát triển như nhật mỹ châu âu thì xe nó chất lượng khác.
7,không liên quan đánh giá xe này. các bạn biết tại sao ở các nước như hàn nhật mỹ đức họ chỉ dùng xe của họ không....tại vì họ bảo vệ nền công nghiệp của họ.ở nhật trừ xe đức thì xe hàn ko có xe nào. mỹ thì thỉnh thoảng.nên thế ae có tiền thì hãy mua xe vinfast đê..kiki. tiêu tiền thì tiêu ở vn. cho đất nước phát triển. dù nhiều quan chức ko đc tốt. bạn tiêu tiền ở đất nước mình thì tiền nó cũng quay vòng đến bạn thôi. đất nước như mẹ mình, mẹ dù đánh đuổi dù la mắng dù thế nào đi nữa. vẫn là mẹ của mình. ......hay các bạn mang đồ ăn tiền chăm sóc cho mẹ hàng xóm
thank các bạn đã đọc
3 => Xe nao cha vay Bac, CVT - AT- DCT deu vong tua cao luc moi khoi dong het..ko thi lam sao fill dau den dong co va cac noi can thiet duoc? de tam 3-5p tuy xe no se xuogn vong tua duoi 1000 roi di
5 => Ng ta quang cao ro rang la CUV hang B ko lay jazz hang B nang gam thi lay gi..ko le lay hang C nang gam thi ban CRV cho ai mua ?
6 => Ai cha biet Bac, do la ly do tai sao xe nhap My, Chau Au gia no dat loi ra ma ng ta van mua
7 => Bon Chau Au , Nhat no choi vay nen bi Trump no dap thue cao len day

Tập Lái
3/7/18
42
34
23
35
Quan 02
3dartdaily.com
E đang chuẩn bị cọc e này ( tuần sau ) sau khi từ bỏ ý định xúc Yaris mà mấy lão a chửi quá trời, :(.
Còn bác nào xún tiền e này nữa hok ?

Hạng B2
18/8/14
131
17
18
35
Đợt CRV ko còn về 5 chỗ nhiều cụ lại tiếc, h có HRV. Xem ra anh Honda biết lắng nghe phết.

Hạng B2
4/8/14
101
14
18
37
Tính ra em này giá ổn hơn so với ban đầu các cụ mình dự đoán. Có nhu cầu, điều kiện triển được con này cũng sướng. Nhìn chung các em nhà anh Honda tcon nào cũng khác nên nhìn ko chán.

Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
Chưa biết sao nhưng cũng muốn đu một chân lái thử :)) Thóc lúa đầy đủ em HRV có mà về với em :v Dáng Honda từ hồi Civic gen 10 tới h con nào nhìn cũng thích.

Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
Rất thích cái magic seat của em Jazz, chấm em ấy từ đợt MTS năm ngoái. Đã có cái tính năng ngon mà còn có không gian quá ổn vậy lâu lâu đổi gió với vợ cụ ợ :))