Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Có lẽ WR-V sẽ là đối thủ thực sự của EcoSport.
HR-V em nghĩ có về VN trong tương lai cũng sẽ có giá khoảng từ 750chai
Mong chờ chú WR-V này là hợp lí trong khoảng giá 650.

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
không phải HR-V, em này mới đúng là cạnh tranh với Ecosport đây

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Người Nam Mỹ họ sống phóng khoáng ít tính toán, khác ở VN nhiều cho nên cái xe cũng khác! Xe của họ thường đi 1 mình, và thường không đi đủ cả tuần vì hết tiền đổ xăng giữa tuần. Chờ đến thứ 6 có pay check mới đổ xăng chạy tiếp. Họ thích xe nhỏ mà đa dụng vì họ sử dụng cho nhiều mục đích, các nước Nam Mỹ rộng lớn trong khi dân cư thưa thớt nên xa càng đa dụng càng tốt, nhưng lại phải nhỏ, nhưng lại phải ít tiền vì thu nhập của họ cũng chưa thực sư cao mà họ nghếch đầu lên phía Bắc là CHXHCN Mỹ xe hơi chạy đầy đường nên họ cũng thích có xe hơi càng sớm càng tốt. Mình thì ngày xưa nghếch đầu lên phía Bắc hoặc phía đông được anh Nhật bủn và anh Tung của bảo mày ít tiền đi xe máy đi cho tiện. Còn khi có chút tiền thì mua chiếc xe thặc bự, chở được cả nhà, đôi lúc cả nhà vợ và nhà mình nữa, tức là cả dòng họ nội ngoại càng tốt. Khi nào đi 1 mình thì đi xe máy... :)

EM nghĩ chiếc xe WRV này giống 1 chiếc compact hatchback gầm cao hơn là SUV đấy.

Hạng B2
1/9/16
329
173
58
34
Em có dịp sang Thái và thấy HR-V ở đẳng cấp khác so với Eco,Vitara. có lẽ WR-V sẽ cạnh tranh với mấy em còn lại giá hợp lý hơn HR-V giá khá cao.