Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏng kích - hỏi chỗ sửa

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN
Xe của tôi lâu ngày ko dùng đến kích, nay mở ra kiểm tra thấy kích không tác dụng ( không lên cũng ko xuống), thấy dầu chảy tùm lum.
Không biết vậy là bị sao vậy các bác? chắc hỏng cái phớt dầu nhỉ.
Ở HN có chỗ nào sửa kích không, bác nào biết chỉ giùm chỉ giùm luôn.
Cám ơn nhiều

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam
RE: Hỏng kích - hỏi chỗ sửa

Bác ra chợ trời, làm quả kích khác, giá từ 100 - 200K.

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN

xe em ko phải là sedan, minivan bác ạ
ra chợ giời, nó kêu gần chai rưỡi. Ù đầu luôn

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Kích của nó nhưu thế nào, thuỷ lực hay kích ren cơ khí ? nếu cần kích thuỷ lực cỡ 2 tấn nhỏ gọn thì qua mình có 1 em Hàn quốc đấy, nếu xe Nhật thì dùng kích của các xe khác cũng OK mà chỉ trừ 1 số xe có kích riêng trông buồn cười lắm

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

...mua kích xếp cho gọn...
Em sợ kích xếp này lắm các bác ui. Có lần em kích xe lên để chuẩn bị chui vào gầm kiểm tra xem có bị chảy dầu côn hay ko vì thấy dầu côn bị thiếu (xe cũ mà). Bỗng nhiên nghe ROẸT một cái, chiếc xe bị sập xuống, kích bị tuôn răng và bị tuột nên xe sập xuống. Cũng may chưa kịp rúc đầu vào gầm xe, nếu ko chưa biết chuyện gì xảy ra nữa [8|]. Từ đó luôn luôn cảnh giác với kích xếp.
PD.

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN

@nho_vo: kích của em nó là của xe mer bác ạ, kích thủy lực. Bữa nào bác cho xe nghía cái Hàn Quốc nhé. Có phải tổ chức lễ bàn giao ở BTX ko ạ?:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: PandaVN

...mua kích xếp cho gọn...
Em sợ kích xếp này lắm các bác ui. Có lần em kích xe lên để chuẩn bị chui vào gầm kiểm tra xem có bị chảy dầu côn hay ko vì thấy dầu côn bị thiếu (xe cũ mà). Bỗng nhiên nghe ROẸT một cái, chiếc xe bị sập xuống, kích bị tuôn răng và bị tuột nên xe sập xuống. Cũng may chưa kịp rúc đầu vào gầm xe, nếu ko chưa biết chuyện gì xảy ra nữa [8|]. Từ đó luôn luôn cảnh giác với kích xếp.
PD.

Em cũng 1 lần hồi mới mua xe bị 1 phát như thế này. Đúng là kích xếp không được chắc chắn cho lắm, nhất là lúc vặn ốc xong, và tháo bánh ra, nó đang còn vướng cái gì đó là dễ bị ăn đòn...

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

theo em kích nào cũng có rủi ro vậy thôi, trừ kích sàn (floor jack) thì có lẽ an toàn hơn. nếu ta tuân thủ các nguyên tắc an toàn khi kích xe (chặn bánh, đặt lốp xơ cua xuống dưới thân xe, báo hiệu nguy hiểm...) thì ko có gì đáng lo cả

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Chắc chẳng cần BTX đâu, cứ ra Đồ Sơn bàn giao cho nhẹ nhàng, chỉ cần mấy anh em nữa đi cùng chứng nhận là OK :D
Trích đoạn: B.D

@nho_vo: kích của em nó là của xe mer bác ạ, kích thủy lực. Bữa nào bác cho xe nghía cái Hàn Quốc nhé. Có phải tổ chức lễ bàn giao ở BTX ko ạ?:D