Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
10/4/12
688
7
18
53
NN đang cấm mua bán giao dịch bằng G. Nhưng em khi mua đất thì em làm cái hợp đồng trao đổi tài sản với nhau được không các bác ?
VD như em trao đổi với ông A hai tài sản sau : 10 luọng G trao đổi với 100m2 đất .
Cái này có phạm luật không các bác ???
Xin các bác khai sáng giùm em với .

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
Tuat70 nói:
NN đang cấm mua bán giao dịch bằng G. Nhưng em khi mua đất thì em làm cái hợp đồng trao đổi tài sản với nhau được không các bác ?
VD như em trao đổi với ông A hai tài sản sau : 10 luọng G trao đổi với 100m2 đất .

Đây chính là điều mà tổ tư vấn pháp luật QH đang đau đầu đây :D

Ông A "quý" ông B và tặng cho ông B mảnh đất 100m2 :D luật đêk cấm, mà cấm cho tặng thì toàn bộ công tác cho và nhận các khoản tài trợ từ thiện sẽ trở thành phi pháp.

Ông B vì quý mến, trân trọng ông A và tặng lại cho ông A 10 lượng vàng. Cái này cũng không cấm được :D vì nếu quyết định áp dụng thuế lên vàng, nghĩa là mặc nhiên thừa nhận tính vật chất, tính sản phẩm của vàng, theo đó sẽ "bác" đi tính kim tệ của vàng. Do việc, việc trao tặng nhau 10 lượng vàng cũng giống như tặng nhau...10 cái lốp xe hay 3 cái ly nước. Cái này không đánh thuế được. (do vậy việc đánh thuế vàng bị bác ngay từ vòng gửi xe đạp là vậy)

Và qua một bài viết trước đây, em cũng đã từng đề cập đến vấn đề này rồi. Và "chúng iem" cũng đang cố gắng tìm cách bịt lại đây. Các cụ nhanh chân lên :D chúc các cụ kéo lùi hoạt động hàng-tiền-hàng về hàng đổi hàng càng nhanh, càng tốt :D

Chúc vui.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.095
113
53
Nếu ra công chứng chắc ko được rồi, hd phải làm bằng tiềng Việt, với lại hiện giờ đang siết lại vàng miếng chỉ được mua bán (hợp pháp nhé), chứ không dùng trong thanh toán.
Việc ra giá nhà đất bằng vàng chỉ để tham khảo, thực tế cũng quy đổi ra giá vàng rồi giao & nhận tiền (hoặc chuyển khoản) thôi. Giờ hết cảnh mang cả bọc vàng đi mua nhà, đất rồi bác nhỉ !??!?!
Nhưng thắc mắc ngược lại bác trao đổi G chi, theo quy tắc H-T-H đi bác :)

Hạng D
12/10/12
2.428
88.090
113
Vàng bạc đá quí là hàng hóa đặc biệt do nhà nước quản lí, qui định như vậy rồi còn hỏi làm gì nữa?

Hạng D
23/10/04
2.240
1.925
113
Xứ lý tình huống nhẹ nhàng bằng 1 công văn chỉ thị các phòng công chứng không tiếp nhận công chứng, chờ nghiên cứu hoàn thiện thêm, thì tự giác vô hiệu cái lách luật của các bác.

Hạng B2
6/11/12
118
0
0
bùi nói:
Tuat70 nói:

Ông A "quý" ông B và tặng cho ông B mảnh đất 100m2 :D luật đêk cấm, mà cấm cho tặng thì toàn bộ công tác cho và nhận các khoản tài trợ từ thiện sẽ trở thành phi pháp.

Ông B vì quý mến, trân trọng ông A và tặng lại cho ông A 10 lượng vàng. Cái này cũng không cấm được :D vì nếu quyết định áp dụng thuế lên vàng, nghĩa là mặc nhiên thừa nhận tính vật chất, tính sản phẩm của vàng, theo đó sẽ "bác" đi tính kim tệ của vàng. Do việc, việc trao tặng nhau 10 lượng vàng cũng giống như tặng nhau...10 cái lốp xe hay 3 cái ly nước. Cái này không đánh thuế được. (do vậy việc đánh thuế vàng bị bác ngay từ vòng gửi xe đạp là vậy)

Và qua một bài viết trước đây, em cũng đã từng đề cập đến vấn đề này rồi. Và "chúng iem" cũng đang cố gắng tìm cách bịt lại đây. Các cụ nhanh chân lên :D chúc các cụ kéo lùi hoạt động hàng-tiền-hàng về hàng đổi hàng càng nhanh, càng tốt :D

Chúc vui.
tranh thủ trước khi "chún"g ra chiêu mới:D

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
bùi nói:
Tuat70 nói:

Chúc vui.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.991
113
Thôi chờ khi nào chúng ta tiến lên chủ nghĩa cộng sản lúc đó sẽ có hàng đổi hàng như thời ăn lông ở lỗ nhể

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC
cụ Bùi ơi,theo luật hiện tại, cho tặng nhà chỉ áp dụng với song thân, con cái, anh chị em ruột. các trường hợp khác cố ghép vào thì vẫn phải Thuế

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.