Hạng C
27/7/10
634
118
43
longtwin99 nói:
Jolie đời nào cũng có ngăn đồ dưới băng ghế giữa. trong ngăn có hai cái nẹp để gài tay quay con đội, có sẵn tay (dài khoảng 60 cm)
Mở ngăn này từ phía bên tài, trên thảm trải sàn (origine = nỉ) dưới chân ghế có 03 nút gài bằng nhựa, mở các nút này rồi lật miếng thảm (cắt sẵn, khoảng 35 cm) lên là thấy hộc phía dưới. Em dự là xe các bác đã may thảm da/simili, có thể thợ không cắt lại theo thảm gin nên đã bịt mất miệng khoang để đồ.
Con đội được gài dưới chân ghế phụ, có nẹp khóa và một chỗ để túi đựng đồ bằng plastic màu đen có dây thun neo xuống sàn xe, trong túi đồ có tuýp mở bulông bánh xe, tuýp mở bugie, một thanh nậy...
Thanh nậy dùng làm gì vậy bác?

Hạng B2
19/9/08
480
221
43
TP.HCM
phambaoloc nói:
longtwin99 nói:
Jolie đời nào cũng có ngăn đồ dưới băng ghế giữa. trong ngăn có hai cái nẹp để gài tay quay con đội, có sẵn tay (dài khoảng 60 cm)
Mở ngăn này từ phía bên tài, trên thảm trải sàn (origine = nỉ) dưới chân ghế có 03 nút gài bằng nhựa, mở các nút này rồi lật miếng thảm (cắt sẵn, khoảng 35 cm) lên là thấy hộc phía dưới. Em dự là xe các bác đã may thảm da/simili, có thể thợ không cắt lại theo thảm gin nên đã bịt mất miệng khoang để đồ.
Con đội được gài dưới chân ghế phụ, có nẹp khóa và một chỗ để túi đựng đồ bằng plastic màu đen có dây thun neo xuống sàn xe, trong túi đồ có tuýp mở bulông bánh xe, tuýp mở bugie, một thanh nậy...
Để nậy vỏ xe đó bác !

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Em co y kiến thế này, bác làm chuột bách trước nha, bác làm một cái thung bằng tốn gắn dưới gầm xe phía sau (chổ này là nơi để gắn bánh sơcua cho jolie MB) ngoai ra bác có thể chế một cái học để đồ trên cửa cóp sau giốn g như everes, em chỉ mới nghiên cứu tới đây thôi, các bác nghiên cứu tiếp nha

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/3/10
175
112
43
@ namnghinruoi: bác tìm thấy ngăn đựng đồ chưa? khéo có vàng trong đó bác ah hoặc có cam bưởi gì thì chắc hư mất rồi. Hihi, sorry bác !

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
E chân thành cảm ơn các bác đã chỉ căn kẻ, E sẽ kiểm tra kỹ lại, hình như chủ cũ bịt mất rồi, để E mò lại xem sao.
Một lần nữa cảm ơn các Bác rất nhiều! Vui k thể tả!!

Hạng C
1/8/11
790
1.943
93
54
Trong HDSD của Mít không có thông tin gì về vụ này hết. Các bác không nói chắc em cũng không biết luôn!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Son Trinh nói:
phambaoloc nói:
longtwin99 nói:
Để nậy vỏ xe đó bác !
Nậy cái hầm bí mật.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Hi bác Truong, mới sắm xe xịn tham gia ốp roát hả bác? đùa bác cho vui. Khi nào ốp cuối tháng bác nhớ loa nha. Mà cái hầm của jolie nếu không để ý khó phát hiện thiệt chứ, không biết PS có giống vậy không, nếu chỉ có cái hộc ngoài sau nhìn đẹp nhưng không kín đáo như hộc jolie.

Hạng B1
5/8/07
53
0
6
54
Hà Nội
www.yahoo.com
Em có mấy ảnh minh họa:
@ bác Khoa: Đây là cái gioăng kép bịt chỗ luồn ống từ khoang máy (Mặt phía trong ca bin cũng có nhưng em không chụp được):

Còn đây và nắp khoang bí mật (khi may sàn da, em yêu cầu thợ cắt khít theo sàn nỉ gin):

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào A Longtwin!
Cảm ơn Bác đã gửi cho AE hình chụp!
Xe tôi mua lại nên cái thảm làm lại và che mất 'dép' rồi! Hôm qua tìm hoài mà k biết chổ nào. Để cuối tuần này E rãnh E khoét ra E nó, rồi úp hình cho các bác xem!
Cảm ơn nhiểu!\!
Nhân tiện cho em hỏi lại: như vậy cái hộc này nằm chính giữa dưới ghế băng giữa (hay băng thứ 2)?
Vì em nghe có Bác nói là mở bên tài, nhưng theo hình bác gửi đây thì bên nào cũng đc mà? Đúng k bác???