Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
Hehe...e mới lấy về chạy đc 1k mile nên cứ từ từ nhé bác
Ko xe bác lỗi nặng rồi! E qua xem con cọp đó cái đc hơm bác! Màu đen là xuống xác lấy xe về ngay và luôn

Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Hộp số AT của Honda Đã có bệnh rồi thì thay mới thôi chứ thay dầu không ăn thua . Còn không ráng kiếm thợ chuyên phục hồi hộp AT của Honda mà phục hồi < tầm 20 củ > .

Tập Lái
22/8/14
21
6
3
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hộp số AT của Honda Đã có bệnh rồi thì thay mới thôi chứ thay dầu không ăn thua . Còn không ráng kiếm thợ chuyên phục hồi hộp AT của Honda mà phục hồi < tầm 20 củ > .
Bác làm e hoang mang quá. Để e thay dầu rùi kiểm tra lại coi sao. Nếu ko ổn thì theo hướng bác tìm garage chuyên về vụ này thoai. Cực chẳng đã thì đành thay mới vại...hehe

Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
Bác làm e hoang mang quá. Để e thay dầu rùi kiểm tra lại coi sao. Nếu ko ổn thì theo hướng bác tìm garage chuyên về vụ này thoai. Cực chẳng đã thì đành thay mới vại...hehe
Ảnh nói đúng đó, và để hạn chế việc sửa chữa mất dzin thì anh nên thanh lý cho mình nghen

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Mình có ghé gara thợ mở súc cả thùng xăng, thay bugi, thay lọc gió, súc béc các kiểu vẫn không hết bệnh.. cuối cùng là thay dầu hộp số hết ngay

• Like
Reactions: Mrdeee
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
E kiểm tra thấy có vẻ hơi đen rùi bác
Hơi đen phải thay ngay tức thì và đúng loại, nó phá oring thì nguy.
Bản thân hộp số không thể hú được, vì mỗi bộ số nó kéo 3 bánh răng một lúc. Chỉ có thể hú bánh răng cầu trong hộp số.

• Like
Reactions: Mrdeee
Tập Lái
22/8/14
21
6
3
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hơi đen phải thay ngay tức thì và đúng loại, nó phá oring thì nguy.
Bản thân hộp số không thể hú được, vì mỗi bộ số nó kéo 3 bánh răng một lúc. Chỉ có thể hú bánh răng cầu trong hộp số.
Cám ơn bác đả thông tư tưởng. Thế bác có biết chỗ nào bán nhớt hộp số AT của Honda chỉ e với. Hay là vào hãng mua cho lành bác nhỉ