Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hộp số BMW 325i E46 bị lỗi

Tập Lái
26/12/14
1
0
1
35
Hic, em tưởng có 1 mình xe em bị như vậy chứ, xe em cũng thay dầu hộp số trong EA sau đó thì xuất hiện tình trạng (em ko có ý nói là tại thay dầu nha):
- Xe em bị chậm chuyển số từ 1 lên 2 lên tầm 3.000v/p thì chuyển (hiện tượng ko lặp lại theo chu kỳ, có lúc bị, có lúc ko), từ 2 lên 3, 4, 5 thì bình thường.
- Cũng có tình trạng rớt số giống như bác nhưng từ 3 hoặc 2 rớt xuống thôi.
- Hiện giờ khi từ số 3 xuống số 2 xe giật khá mạnh (hiện tượng này thường xuyên hơn), kèm ghì xe giảm tốc như đạp thắng. Em sợ nhất là tình trạng này. Nếu canh tốc độ giảm gần đến 20km/h đạp thắng nhẹ thì việc xuống số sẽ nhẹ nhàng hơn.
Có lúc check báo lỗi selenoid, có lúc báo bị lỗi khi chuyển ở số 2 và 3 (lúc nhiệt độ dầu khá cao >100 độ C)
Em cũng đang bối rối vì chưa tìm ra bệnh chính xác.
Hop so tu dong hoat dong nho thuy luc nhot,co the lau ngay bi tắt ngẽn mạch dầu khiễn các solenoi khiễn sô.bac vào gara cho vệ sinh loc dầu va mach dâu khiển số.

Hạng B2
2/12/10
437
335
63
Hop so tu dong hoat dong nho thuy luc nhot,co the lau ngay bi tắt ngẽn mạch dầu khiễn các solenoi khiễn sô.bac vào gara cho vệ sinh loc dầu va mach dâu khiển số.

Hì hì, cám ơn bác, hơn 2 năm rồi vẫn được "quan tâm" ^_^

Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Hộp số BMW 325i E46 bị lỗi
Hộp số BMW 325i E46 bị lỗi

Các bác cho em hỏi. Xe em 318i 2003 thay gioăng đáy các te, lọc và dầu số thì bị hiện tượng sáng ra đề nổ rất êm nhưng khi vào số D để chạy thì không nhúc nhích. Chờ khoảng 30' đến 1 phút thì lăn bánh đệm ga thì ok nhưng xe có tiếng ò ò rất khó chịu khi ở tốc độ thấp.

Trước khi thay dầu và lọc dầu xe chuyển số ok.

Xe bị bệnh em có hỏi anh Sơn Auto_vn911 thì được tư vấn là có thể do thợ lắp lọc dầu không chuẩn gây nên. Em lại tháo đáy các te và kiểm tra thì thấy có 2 cái gioăng màu da cam và 1 cái bằng nhựa.

Xe vẫn chưa hết bệnh. Các bác cao thủ giúp em giải quyết vụ nan y này với ạ. Thanks!

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Bác làm ơn cho Em hỏi vệ sinh tổ ong là bộ phận nào của hộp số ạ. Cảm ơn Bác.
là bộ vân điện bên trong hộp số bác ạ! giống như hình bên phải bác BM&W chụp đó bác

Hạng B1
28/4/08
65
12
8
53
Bác chủ đâu rồi nhỉ???? ngồi hóng kết quả mà ko thấy bác chủ lên thông báo gì cả... xe e cũng bị tình trạng giống vậy.... Help Me!!!!

Tập Lái
26/5/16
49
14
8
47
xe em đi trên 120k km dự thay dầu hộp số mà thấy các bác thay dầu hộp số mà hốc xương nhiều wá nên muốn núp luôn ..... Hihihi

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
xe em đi trên 120k km dự thay dầu hộp số mà thấy các bác thay dầu hộp số mà hốc xương nhiều wá nên muốn núp luôn ..... Hihihi
hóc xương cũng phải thay thôi bác chứ toi hộp số còn hóc xương bác ah