Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Em chạy thử city của một người bạn, cảm giác là rất khó chịu vì xe tăng tốc đều lên ga hoài không có điểm dừng ,không có cảm giác sang số. Nên em khg mua.
Nên mua Vios 2015 nha bác, hộp số AT 4 cấp tiên tiến, đạp từ 30-100 cây chuối thì cảm giác sang số rất phấn khích bác à.
:3dcuoigif:

Hạng D
26/3/15
1.349
20.051
113
Em chạy thử city của một người bạn, cảm giác là rất khó chịu vì xe tăng tốc đều lên ga hoài không có điểm dừng ,không có cảm giác sang số. Nên em khg mua.
City dùng hộp số CVT (hộp số vô cấp) chứ có phải 4 cấp hay 5 cấp đâu mà có cảm giác sang số pác ạ, em thì thích cứ nhịp là trươn tru mượt mà nên chọn city

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Em biết là thế nào cũng bị chém, nhưng mà em đang chạy con CRV hộp số tự động 5 cấp , đạp lút ga số nó nhảy bặc bặc vui lắm, và ngó lại thì em City chạy cùng thì mãi ở phía sau, kaka

Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Mía ơi bọn kỹ thuật chắc lo sắm tết nó lắp nguyên hộp số lên con xe mà vẫn bị giờ nó tiếp tục báo đợi để nó em yêu khoa học. Tết nhất mà vứt cái xe kiểu này tâm trí đâu mà làm ăn. Xe mới mua mà cứ như chuột bạch cho mấy ảnh đè ra thí nghiệm :(. Mua cái xe đầu tiên đã vậy thì cái sau có can đảm lắm cũng chẳng dám nghía Honda

Hạng B1
22/7/15
98
41
18
Mía ơi bọn kỹ thuật chắc lo sắm tết nó lắp nguyên hộp số lên con xe mà vẫn bị giờ nó tiếp tục báo đợi để nó em yêu khoa học. Tết nhất mà vứt cái xe kiểu này tâm trí đâu mà làm ăn. Xe mới mua mà cứ như chuột bạch cho mấy ảnh đè ra thí nghiệm :(. Mua cái xe đầu tiên đã vậy thì cái sau có can đảm lắm cũng chẳng dám nghía Honda
chắc cũng phải có tặng hay khuyến mãi hay ưu ái j nữa chứ dg k bác? tết nhất k xe buồn vô đối

• Like
Reactions: lecaothang
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Em hóng bác show em cái hình xe bác hạ hộp số, còn nếu sàng hộp số xe khác sang thì nhanh 1 nốt nhạc có gì mà phải nghiên cứu ? Không biết bác có dìm hàng không vậy bác ?

Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Em hóng bác show em cái hình xe bác hạ hộp số, còn nếu sàng hộp số xe khác sang thì nhanh 1 nốt nhạc có gì mà phải nghiên cứu ? Không biết bác có dìm hàng không vậy bác ?
Nó cho chụp em cùi. Xe sàn hộp số xong rồi không được, xúc lại xăng không được, thay nguyên bộ phun xăng không được... Nay họ gắn lại cho xe về đi tạm, qua tết vào lại họ sẽ kiểm tra theo cái gọi là "quy trình kỹ thuật" của Honda và cam kết không làm được sẽ cho đổi xe mới. Em chỉ rành thiết kế, đo đạc chứ vụ máy móc không rành nên đành ôm xe về lúc 16h chiều nay. Xe chạy về giật nặng hơn gấp đôi lúc vào. Qua tết có tin sẽ nói với ae. Còn bác bảo em dìm hàng nghe ghê quá, cứ xe hơi là em khoái việc gì phải dìm chi cho mệt.
Em tên Thắng 36t, ĐT 0944400500 mong giao lưu các bác hội Sờ ti. Thanks!!!

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Nó cho chụp em cùi. Xe sàn hộp số xong rồi không được, xúc lại xăng không được, thay nguyên bộ phun xăng không được... Nay họ gắn lại cho xe về đi tạm, qua tết vào lại họ sẽ kiểm tra theo cái gọi là "quy trình kỹ thuật" của Honda và cam kết không làm được sẽ cho đổi xe mới. Em chỉ rành thiết kế, đo đạc chứ vụ máy móc không rành nên đành ôm xe về lúc 16h chiều nay. Xe chạy về giật nặng hơn gấp đôi lúc vào. Qua tết có tin sẽ nói với ae. Còn bác bảo em dìm hàng nghe ghê quá, cứ xe hơi là em khoái việc gì phải dìm chi cho mệt.
Em tên Thắng 36t, ĐT 0944400500 mong giao lưu các bác hội Sờ ti. Thanks!!!
Thế bác cho xin hình cái giấy của HD chứng minh xe bác bị hư , sữa chữa v...v... vì từ đầu đến h bác bảo xe bị lọ bị chai nhưng em hỏng thấy hình ảnh gì hết trọi à, bác nói không không vậy khó thuyết phục, với cả hộp số nó "rời" bác. À bác cho xin cái cam kết sửa không dc đền xe mới luôn nha bác, vậy mới thấy HDVN sẵn sàng đền xe mới để giữ uy tín với khách hàng.

Hạng B2
27/10/15
128
99
28
Mình từng đi Nissan Sunny đời cũ, Misu zinger mới TĐ 4 cấp, Ford Escape 2004 TĐ 4 cấp, và bi giờ là city 2016 CVT. Rất ổn với tải trọng 5 người lớn. Thêm đồ đạc 100 kg thì hơi đuối, lúc này chuyển sang S để đi mới đã. Chưa thấy ai phàn nàn chi cả?? Ko đi sâu kỹ thuật nhưng với tầm 100k km mới thay curoa thì OK!

Chỉnh sửa cuối: