Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Thế bác cho xin hình cái giấy của HD chứng minh xe bác bị hư , sữa chữa v...v... vì từ đầu đến h bác bảo xe bị lọ bị chai nhưng em hỏng thấy hình ảnh gì hết trọi à, bác nói không không vậy khó thuyết phục, với cả hộp số nó "rời" bác. À bác cho xin cái cam kết sửa không dc đền xe mới luôn nha bác, vậy mới thấy HDVN sẵn sàng đền xe mới để giữ uy tín với khách hàng.
Bác có zalo hay gì gì đó gửi hình mình chụp gửi cho hoá đơn sửa lần đầu bị lỗi. Lần sau là lần phát hiện nghi vấn lỗi hộp số thì chưa có hoá đơn vì đã biết ai đúng ai sai và xe chưa khắc phục. Họ hẹn qua tết mang xe lên làm và nói không được sẽ đền xe mới chiều hôm qua ( nó nói miệng chứ cam kết gì - nghe nói bữa gặp giữ bên Cty Mặt Trời Mọc là Honda Cộng Hoà có ghi âm ghi hình). Khi làm và kiểm tra nó mang xe mình vào khu kỹ thuật mình ngồi trong phòng kiếng chờ thì chụp hình bằng niềm tin à? Mình cũng là người sử dụng chỉ mong tốt cho ae mà nghe các bác nói cứ như mình là người của Toyota kk. Bác cho số đi qua tết mang xe vào sửa mình hú bác và coffee luôn nhé.

Attachments

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Bác có zalo hay gì gì đó gửi hình mình chụp gửi cho hoá đơn sửa lần đầu bị lỗi. Lần sau là lần phát hiện nghi vấn lỗi hộp số thì chưa có hoá đơn vì đã biết ai đúng ai sai và xe chưa khắc phục. Họ hẹn qua tết mang xe lên làm và nói không được sẽ đền xe mới chiều hôm qua ( nó nói miệng chứ cam kết gì - nghe nói bữa gặp giữ bên Cty Mặt Trời Mọc là Honda Cộng Hoà có ghi âm ghi hình). Khi làm và kiểm tra nó mang xe mình vào khu kỹ thuật mình ngồi trong phòng kiếng chờ thì chụp hình bằng niềm tin à? Mình cũng là người sử dụng chỉ mong tốt cho ae mà nghe các bác nói cứ như mình là người của Toyota kk. Bác cho số đi qua tết mang xe vào sửa mình hú bác và coffee luôn nhé.
Bác đi BH mà sao bị tính tiền ?

• Like
Reactions: lecaothang
Hạng B2
27/10/15
128
99
28
Em chạy thử city của một người bạn, cảm giác là rất khó chịu vì xe tăng tốc đều lên ga hoài không có điểm dừng ,không có cảm giác sang số. Nên em khg mua.
Nếu bác thích cảm giác "giống giống" số sàn thì chuyển sang S hoặc bấm lẫy chuyển số giả lập (-) / (+). Bảo đảm khác liền.
Hộp số vô cấp, nếu đi D mà nhồi lút chân ga... đâu có gì sướng?

• Like
Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Bác đi BH mà sao bị tính tiền ?
Bác đọc hết các vấn đề mình nêu sẽ hiểu :)
Tiền bị tính vì lúc đầu hãng nói do mình bị xăng bẩn. Sau xăng bẩn bị tính tiền mới lòi ra cái lỗi của xe như hiện nay vì thời điểm bị lỗi trùng với quãng thời gian xăng bẩn đang hoành hành --> các kỹ sư sửa chữa theo cảm tính trước kkk

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Bác đọc hết các vấn đề mình nêu sẽ hiểu :)
Tiền bị tính vì lúc đầu hãng nói do mình bị xăng bẩn. Sau xăng bẩn bị tính tiền mới lòi ra cái lỗi của xe như hiện nay vì thời điểm bị lỗi trùng với quãng thời gian xăng bẩn đang hoành hành --> các kỹ sư sửa chữa theo cảm tính trước kkk
Bác sửa xe ở đại lý nào vậy? Có tiện chia sẽ không?

• Like
Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Bác sửa xe ở đại lý nào vậy? Có tiện chia sẽ không?
Mình sửa bên HD Cộng Hoà, giờ chia sẻ mình cũng chả biết chia sẻ cái gì nữa. Do hiện nay HD Việt Nam chưa kết luận xe bị gì chỉ nghi ngờ rồi làm theo quy trình kỹ thuật của họ. Ví dụ như hôm rồi họ thay hộp số xe mới vào bệnh không hết--> xúc lại toàn bộ hệ thống xăng không hết --> thay từng béc phun Fi gì đó không hết --> Năn nỉ mình mang xe về đi tạm qua tết vào làm lại từ đầu. Mình rất bực bội tuy nhiên mỗi lần tiếp xúc họ nói nhỏ nhẹ và luôn xin lỗi vì sự cố bla bla nên thôi đợi qua tết. Kiếm đến forum này cũng chỉ mong ae nào kinh nghiệm chỉ cách như là làm căng lên, khiếu nại tới ai.... Chắc đóng phàn nàn này tại đây. Qua năm cày đổi con khác haha. Chúc toàn thể ae năm mới VẠN SỰ NHƯ Ý!!!

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Mình sửa bên HD Cộng Hoà, giờ chia sẻ mình cũng chả biết chia sẻ cái gì nữa. Do hiện nay HD Việt Nam chưa kết luận xe bị gì chỉ nghi ngờ rồi làm theo quy trình kỹ thuật của họ. Ví dụ như hôm rồi họ thay hộp số xe mới vào bệnh không hết--> xúc lại toàn bộ hệ thống xăng không hết --> thay từng béc phun Fi gì đó không hết --> Năn nỉ mình mang xe về đi tạm qua tết vào làm lại từ đầu. Mình rất bực bội tuy nhiên mỗi lần tiếp xúc họ nói nhỏ nhẹ và luôn xin lỗi vì sự cố bla bla nên thôi đợi qua tết. Kiếm đến forum này cũng chỉ mong ae nào kinh nghiệm chỉ cách như là làm căng lên, khiếu nại tới ai.... Chắc đóng phàn nàn này tại đây. Qua năm cày đổi con khác haha. Chúc toàn thể ae năm mới VẠN SỰ NHƯ Ý!!!
Cám ơn bác, hóng bác cập nhật cụ thể sau tết.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Xu hướng xe cỡ nhỏ chuyển sang CVT hết, Honda tiên phong về công nghệ tiết kiệm nhiên liệu nên đi trước, Huyndai Accent giờ cũng đã chuyển sang CVT, còn nhiều xe nữa sẽ chuyển sang, riêng Honda các xe thế hệ mới đa số dùng CVT. Công nghệ vật liệu mấy năm nay có nhiều thành quả nên CVT được hưởng lợi nhiều, có thể nói CVT đã khác xưa, ngày càng chiếm ưu thế so với hộp số có cấp. Còn SOHC thích hợp với xe cỡ nhỏ hơn DOHC. Sản phẩm của Honda mấy năm nay hướng tới thực dụng, điển hình là cái đuôi CRV, hay chiều cao City, thẩm mỹ có vẻ không tốt lắm nhưng không gian bên trong rất thoải mái.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Cuối năm rảnh rỗi vào đúng ngay thớt này đọc, lội hết 55 page! Một kiểu ngôn tình biến tấu của Sờ-ti Club chăng? Từ đâm chém nhau như kẻ thù, thành ra yêu nhau thắm thiết thế này???
Thôi kệ cmn hết đi, chúc cả nhà một năm mới an khang thịnh vượng, phát tài phát lộc, dồi dào sức khỏe và ngập tràn hạnh phúc! Qua Tết em sẽ cố gắng sắp xếp để off với Hội của mình, vì một số lý do mà giờ em vẫn chưa ổn định để off cùng mọi người