Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
có nghe nói về cái này, tại ko đi xe máy số nên không tìm hiểu thêm, cái này có nhược điểm gì không bác ? có hại cái gì ko ?
Phát minh này với phát minh chốt chống kêu của khóa dây an toàn trên ô tô, giúp người phát minh giàu có và giúp người sử dụng về với ông bà nhanh hơn! :D

• Haha
Reactions: nta139
Hạng D
22/12/09
3.117
17.924
113
Thái Bình
có nghe nói về cái này, tại ko đi xe máy số nên không tìm hiểu thêm, cái này có nhược điểm gì không bác ? có hại cái gì ko ?
Nó chính là cái lip xe đạp cải biên ấy bác. Xe còn số mà giảm ga nó ngắt truyền động từ cốt máy tới xích tải. Hoạt động y chang xe đạp. Rất nguy hiểm mà có nhiều người cũng tin và lắp thử vì nghe nó quảng cáo tiết kiệm xăng

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
Nó chính là cái lip xe đạp cải biên ấy bác. Xe còn số mà giảm ga nó ngắt truyền động từ cốt máy tới xích tải. Hoạt động y chang xe đạp. Rất nguy hiểm mà có nhiều người cũng tin và lắp thử vì nghe nó quảng cáo tiết kiệm xăng
thì lúc đi xe đạp, dừng đạp hiển nhiên là tiết kiệm sức còn gì :D

• Like
Reactions: sonk4
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Bác nói đúng thật. Em chuyển từ CVT của Toyota sang hộp số AT thấy đi trong phố nó sang số rõ rệt thật.
Còn CVT thì k thể cảm nhận được việc chuyển số
CVT có số nào đâu mà chuyển

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Em chạy con santafe hộp số AT 8 cấp mà còn cảm nhận được nó chuyển số kìa, nói gì tới 6 cấp. Hộp số AT nào cũng vậy thôi, kể cả xe xịn. Chỉ có điều xe xịn thì khó cảm nhận hơn thôi.

Bác muốn nó cứ chạy ro ro êm ru không cảm giác gì hết thì cứ CVT mà quất, đổi qua AT làm chi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em chạy con EcoSport 2020 của bạn em, 5-6 số gì đấy mà em thấy nó còn giật hơn con Yaris 4 số của e
Đời EcoSport dùng lý hợp kép 7 cấp được mấy thánh review dạo kiếm cơm tâng bốc lên mây xanh kèm theo vô số lời dè bỉu Vios, Yaris cũ dùng hộp số 4 cấp. Nhưng ai lỡ mua mới thấm thía cái HS 7 cấp PS đó. Hebe, vấn dêd là mấy thánh kia được hãng tống tiền vô đầy họng nên cứ khen lấy khen để, hihi

ukc confirmed
Hạng B2
7/7/21
131
9.741
93
Xe này gắn trên 50 70, chạy từ tốn thì được.
Các xe AT 6 số 10 số đều áp dung nguyên lý thả trớn này đó bác. Bình thường chỉ dùng số 3 số 4 thôi. Khi thả trớn nó sẽ tự tăng kên 5 6..để tiết kiệm á.
Hộp số Kia Cerato 6 cấp bị ngật ngưỡng khá khó chịu, các bác tư vấn

Tập Lái
24/9/16
10
12
6
33
Em chạy con santafe hộp số AT 8 cấp mà còn cảm nhận được nó chuyển số kìa, nói gì tới 6 cấp. Hộp số AT nào cũng vậy thôi, kể cả xe xịn. Chỉ có điều xe xịn thì khó cảm nhận hơn thôi.

Bác muốn nó cứ chạy ro ro êm ru không cảm giác gì hết thì cứ CVT mà quất, đổi qua AT làm chi.
Trước em chạy CVT của Toyota, giờ chuyển sang Santafe đây bác. Thấy nó không êm được như CVT :D

• Like
Reactions: khanhkntg