Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hộp số mazda6-2005

Tập Lái
25/8/11
17
1
3
56
không biết xe bị bệnh gì? sáng sáng đề máy vô số D xe chẳng nhúc nhích đạp ga thật lớn mới chạy. nếu chuyển sang số M thì đèn báo số nhảy từ 3-2-1-AT, đạp thắng chờ 1 phút xe mới nổi số 1 lại rồi mới lăn bánh được. Khi chạy được vài cây số trở về số D thì bình thường trở lại. Bác nào đã gặp qua trường hợp này xin chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.Thank nhiều

Hạng C
22/3/15
927
2.084
93
Hình như Mazda 6 đời này mà hộp số AT ở VN chỉ có mấy chiếc, chẳng mấy khi xuất hiện.
Nếu đúng vậy chắc bác khó tìm được đồng mình rồi.

Xe bác phải vệ sinh thay nhớt hộp số, thay lọc nhớt hộp số, do lọc bẩn dẫn đến nhớt bơm lên không đủ là cảm biến đièu khiển ecu sang số chậm, khi nào nhớt bơm đủ lên thì cảm biến mới điều khiển sang số chạy bình thường, vậy bác nên thay nhớt, thay lọc trước khi nghĩ đến các nguyên nhân khác rất tốn kém.

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
không biết xe bị bệnh gì? sáng sáng đề máy vô số D xe chẳng nhúc nhích đạp ga thật lớn mới chạy. nếu chuyển sang số M thì đèn báo số nhảy từ 3-2-1-AT, đạp thắng chờ 1 phút xe mới nổi số 1 lại rồi mới lăn bánh được. Khi chạy được vài cây số trở về số D thì bình thường trở lại. Bác nào đã gặp qua trường hợp này xin chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.Thank nhiều
bác nên đi kiểm tra lại hộp số xem sao bác! em nghĩ một là bơm nhớt có vấn đề, 2 là bầu bí có vấn đề, nhưng nhiều nhất chắc là bộ lá côn mòn đó bác