Hạng D
26/3/07
1.128
417
83
Tp hcm
Số sàn cũng có cái hay của nó.
Nhưng nếu xe dùng chung mà để các bà mặc mini jupe hay váy bó lái số sàn thì giống như là tra tấn mấy bả quá.
Nên nếu đi gia đình em vẫn ưu tiên số tự động.:D:D

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Đồng ý với quan điểm của bác chủ. Tâm lý thằng đàn ông là muốn điều khiển vật sở hữu của mình nên chạy xe số sàn or xe moto côn tay là thể hiện đậm chất đàn ông. Thật là bục bội khi chạy xe số tự động hoặc tay ga leo lên một chướng ngại vật nào đó mà xe không leo lên được, lúc đó kg biết làm gì ngoài việc siết ga. Còn với hộp số manual thì mình còn ngắt côn, trả số.... Tiếc là thị trường VN mình nhỏ bé nên mọi thứ phải theo nhà phân phối, xe số sàn thì option theo xe gần như kg có gì. Các bác nói chạy số tự động rảnh tay làm chuyện khác chứ em chạy đường dài phải bóp đầu gối và đấm bắp chân trái hoài mặc dù chân đó chằng làm gì.

Em thấy bình thường mà bác. Gặp chướng ngại vật chuyển qua chế độ S, gạt về số 1 có khác gì đâu bác.

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Em đã từng 67, vespa cổ, 2 su cổ điều xài ambeda cơm, nên qua mấy cái số sàn nó thấm nhuần tư tưởng, không một chút sượng sùng. Giờ em chỉ mong có cái AT để rãnh cái tay có lúc cần.:)

• Like
Reactions: KHOAVAN and donvvvn
Hạng C
6/3/11
835
582
93
đi vào Q1 là 1 cực hình với số sàn
:( 1 lần đi chiếc Spark của ông anh :( đúng hôm khai trương takashimaya
tởn tới giá

• Like
Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
Em cũng thích sự chủ động của số sàn khi đi đèo dốc vào cua. Đặc biệt với xe dung tích nhỏ như xe em. Xe trên 2.0 thì e ko bàn đến.
Cảm giác chân côn, chân ga, tay vào số có cái thú vị của nó khi đi đường trường gặp những tình huống cần sự chủ động bứt tốc, hãm tốc đổ cua trên đèo.
Còn việc đi trong phố thì số tự động thì quá sướng rồi. Trước đây ko có xe, e thuê chiếc Innova của a bạn gặp ngay xe chân côn rất nặng. Đi từ Đà Lạt xuống Cam Ranh, đến nơi cảm giác chân trái to như chân Lý Đức :)

Hạng B2
23/7/16
146
112
43
33
Bình Thạnh, HCM
Vô track hay chạy đường vắng thì số sàn mới tạo cảm giác phấn khích, sport. Còn đem chiếc số sàn 5:30 chiều vô đường Trường Chinh hay Cộng Hòa, khu sân bay thì chỉ muốn đốt mịa cái xe.
HAHA :3dcuoi:chiều chiều vô mấy con đường này thì thay đổi suy nghĩ, biết vậy hồi đó hốt AT

• Like