RE: Hộp Số Tay (sàn) Có Cấu Tạo và Vận Hành như thế nào ấy nhỉ ???

...hé...hé...em khoái cái hộp số chơi bộ ly hợp kép lắm...vì nó có rất nhiều ưu điểm...dưng am hơi tò mò muốn biết là tại sao ghe cá lại khoái cái ly hợp kép này vậy bác Cận?

Bắp nghe kép kép là mắt sáng rỡ....không phải Dual Clutch đâu man!

Ý bác Cận nói là hộp số kiểu đó bắt buộc phải dùng côn kép (đây là thao tác thôi). Tên gọi hộp số RÌNH chắc để miêu tả cảnh rình cho tua máy đồng tốc thì vào số phải không bác Cận?

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: thich4banh

Bắp nghe kép kép là mắt sáng rỡ....không phải Dual Clutch đâu man!

Ý bác Cận nói là hộp số kiểu đó bắt buộc phải dùng côn kép (đây là thao tác thôi). Tên gọi hộp số RÌNH chắc để miêu tả cảnh rình cho tua máy đồng tốc thì vào số phải không bác Cận?
Chính xác,cảm ơn Hoà thượng.
Thực ra cái từ "ly hợp kép" là do ông nội trưởng phòng hồi đó bịa ra cho nó kêu.(Lẽ ra tôi phải đặt trong ngoặc kép) chứ nó là cái ly hợp ma sát đơn giản nhất,ổng chế cái càng để người ta đè bằng tay thay vì đạp chân như trên xe thôi Bắp ui:D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: TLF
Hê, có trường hợp này đó Bác. Đó là khi khe hở tiếp xúc giữa các răng của hai bánh răng vượt quá giới hạn!:D
Aha, lại có thim 1 khái niệm mới.;)
Nếu cứ cũ cũ mà sai tỉ số truyền thì sẽ có nhìu chịn hay lém....!
Hèn chi em có ông anh họ đi xe Jeep cũ, cứ 1 tuần là phải... cân Cam lại 1 lần vì xe ổng cũ rồi mà không có tiền thay Nhông Cam, nên cứ 1 thời gian là Cam bị sai, đề hòai hổng nổ máy !

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

Bác sĩ đúng là...Bác sĩ. Cái gì cũng biết hết
!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Hèn chi em có ông anh họ đi xe Jeep cũ, cứ 1 tuần là phải... cân Cam lại 1 lần vì xe ổng cũ rồi mà không có tiền thay Nhông Cam, nên cứ 1 thời gian là Cam bị sai, đề hòai hổng nổ máy
Trời ơi, bác TLF giỏi quá mà còn bị BS thuốc

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: otosaigon

Hèn chi em có ông anh họ đi xe Jeep cũ, cứ 1 tuần là phải... cân Cam lại 1 lần vì xe ổng cũ rồi mà không có tiền thay Nhông Cam, nên cứ 1 thời gian là Cam bị sai, đề hòai hổng nổ máy
Trời ơi, bác TLF giỏi quá mà còn bị BS thuốc
bác sỹ trong dân gian gọi là thầy...thuốc mà (thuốc thầy lun :D)

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

Trích đoạn: Automatic

Aha, lại có thim 1 khái niệm mới.;)
Nếu cứ cũ cũ mà sai tỉ số truyền thì sẽ có nhìu chịn hay lém....!
Hèn chi em có ông anh họ đi xe Jeep cũ, cứ 1 tuần là phải... cân Cam lại 1 lần vì xe ổng cũ rồi mà không có tiền thay Nhông Cam, nên cứ 1 thời gian là Cam bị sai, đề hòai hổng nổ máy !
Ah, hóa ra là Bác Automatic chơi em nhé, Em cứ tưởng là có bệnh đó thật:(

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em khg phải dân KT nên nghĩ như vậy , mấy bác xem sao :
-Giải thích hiện tượng khg chân côn mà vẫn vào số được , nhưng xe giật rồi chết máy : Lúc đó bộ đồng tốc kg làm việc nên máy tự tắt để tránh hư các bộ răng . Đây là thiết kế có tính an toàn bảo vê hộp số khi thao tác sai cơ chế của người lái .