Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Chính xác em đã nói với bác rồi mà. Y chang bài học của em..

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Bác vào số 8 đường 2A chứ không phải vào 19 đường 2A à . Hai chỗ này đều của KIA trường hải , nhưng bên số 19 bán hàng , bên số 8 là cơ khí . không biết số 19 có giải quyết những trường hợp tương tự vậy không ?

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
giangcomputer nói:
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Phù … [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Chào các Bác, [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Sáng nay em vào 1 gara ở Vũng Tàu cho check và gợi ý theo những bài viết trên mạng, mà loay hoay thế nào chủ gara phán câu “ Hỏng hộp số rồi em, cho anh giấy tờ xe để anh xem model, số khung để order hộp số mới thay cho chú”. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Nghe xong buồn quá, alo luôn cho đội cứu hộ thuê 1 xe vận chuyển chuyên nghiệp đưa ngay con vợ 2 đi thẳng lên gara chính hang của KIA tại Biên Hòa ( mất 3,2 triệu) vì nghĩ là nếu có hỏng thật thì cũng phải thay ở nơi chính hãng cho yên tâm. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Phải nói là Kia Biên Hòa – số 8 đường 2A rất chuyên nghiệp, nhiet tinh, trach nhiem. đến nơi, họ lấy Laptop ra cắm cable vào xe và chạy phần mềm test, phát hiện ngay ra lọc dầu hộp số kẹt, sau đó họ vệ sinh màng lọc và thay dầu hộp số thế là xong, lại chạy phe phé về Vũng Tàu với tốc độ cao mà êm ru chỉ với chi phí 630.000 VNĐ. Như vậy tổng chi tiền học phí là 3,2 triệu tiền vận chuyển + 630.000 đ tiền thay nhớt, vệ sinh màng lọc hộp số = 3.830.000 + ah quen, đôi trăm chi phí bo cho ông bạn gara Vũng tàu phán lung tung trước khi đi Kia Bien Hoa cho lịch sự) = Tổng chi: 4.030.000 đ. He he … [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Chia sẻ với các bác là Kia picanto rất ngon sau khi hôm nay chứng kiến tets trên phần mềm và thực tế xem, so sanh máy móc voi may ban Kia Viet Nam ben canh moi coong, Phai noi hang nhap khác hẳn hang lap rap tai viet nam. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Cảm ơn các Bác đã nhiệt tình chỉ giáo em mấy ngày qua. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Chúc cả nhà sức khỏe, nhiều may mắn ! [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Cheers ! [/font] 
[font="arial,helvetica,sans-serif"]  [/font] 
[font="arial,helvetica,sans-serif"]  Bác vào số 8 đường 2A chứ không phải vào 19 đường 2A à . Hai chỗ này đều của KIA trường hải , nhưng bên số 19 bán hàng , bên số 8 là cơ khí . không biết số 19 có giải quyết những trường hợp tương tự vậy không ?
[/font]

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Chúc mừng bác. Nhưng thực sự em không hiểu, TH bảo hành toàn quốc, có nghĩa là bác có thể đem xe đến bất kỳ xưởng dịch vụ nào của TH, TH vũng tàu không sửa được thì phải tự kéo xe bác về Biên hòa. Sao lại bắt khách hàng tự vận chuyển như vậy?

Chả biết em hiểu có đúng không? Hay ở VN nó thế

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
onlinecafe nói:
Chúc mừng bác. Nhưng thực sự em không hiểu, TH bảo hành toàn quốc, có nghĩa là bác có thể đem xe đến bất kỳ xưởng dịch vụ nào của TH, TH vũng tàu không sửa được thì phải tự kéo xe bác về Biên hòa. Sao lại bắt khách hàng tự vận chuyển như vậy?

Chả biết em hiểu có đúng không? Hay ở VN nó thế

Người ta chỉ bảo hành những sản phẩm do người ta cung cấp . còn xe bác này là do các nhà nhập khẩu kinh doanh nhập về nên họ đâu có trách nhiệm như vậy .

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
giangcomputer nói:
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Chia sẻ với các bác là Kia picanto rất ngon sau khi hôm nay chứng kiến tets trên phần mềm và thực tế xem, so sanh máy móc voi may ban Kia Viet Nam ben canh moi coong, Phai noi hang nhap khác hẳn hang lap rap tai viet nam. [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"] [/font]
Xe bác đi mấy năm rồi ? E đi xe Trường Hải gần 2 năm rồi chưa thấy trục trặc gì và tốn 4c như bác

Tập Lái
30/3/07
10
0
0
tonjohn nói:
giangcomputer nói:
Xe bác đi mấy năm rồi ? E đi xe Trường Hải gần 2 năm rồi chưa thấy trục trặc gì và tốn 4c như bác
Xe minh di tu nam 2008, bay gio la truc trac dau tien.  do user. ;).

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Chúc mừng bác. May mắn là bác rất sáng suốt trong vụ này. Cứ chính hãng kiểm tra cho chính xác.